Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกหน่อยครับ. ระหว่าง accoustic amp. กับ ปรีแอมป์  (อ่าน 1189 ครั้ง)

Pai 1000r

• member
ช่วยเลือกหน่อยครับ. ระหว่าง accoustic amp. กับ ปรีแอมป์ ดีๆ. คือผมมี Big baby ติด L.R. M1 อยู่ตอนนี้เล่นกับ. Fender hot rod devil. 60w. แต่เสียงยังไม่ใช่โดนครับ
  ออกงานนอกบ้างบางครั้ง จะซื้ออะไรดีครับ เอาแบบเสียตังค์ครั้งเดียวจบมีงบประมาณ. 12000฿  รบกวนหน่อยนะครับ ???

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: ช่วยเลือกหน่อยครับ. ระหว่าง accoustic amp. กับ ปรีแอมป์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 17:34:16 »
ช่วยเลือกหน่อยครับ. ระหว่าง accoustic amp. กับ ปรีแอมป์ ดีๆ. คือผมมี Big baby ติด L.R. M1 อยู่ตอนนี้เล่นกับ. Fender hot rod devil. 60w. แต่เสียงยังไม่ใช่โดนครับ
  ออกงานนอกบ้างบางครั้ง จะซื้ออะไรดีครับ เอาแบบเสียตังค์ครั้งเดียวจบมีงบประมาณ. 12000฿  รบกวนหน่อยนะครับ ???

แอมป์ ตัวนี้ เป็นของกีตาร์ไฟใช่มั๊ยครับ  เอากีตาร์โปร่งไปเล่นกับแอมป์กีตาร์ไฟฟ้า เสียงที่ได้ มันจะไม่เป็น Acoustic Sound นะครับ เสียงมันจะคนละอย่างกันเลย  ถ้ายังเล่นกีตาร์ไฟฟ้าอยู่ ก็เก็บตัวนี้ ไว้เล่นกับกีตาร์ไฟฟ้าก็ได้ครับ แล้ว หาซื้อ Acoustic Amp มาเล่นดีกว่าครับ แล้วจะเห็นถึงความแตกต่าง ครับ  ของ Ultrasond 60 w. ประมาณ 8 พันกว่าๆ  หรือ ของ ROLAND AC33  ตัวนี้ก็เจ๋งดีครับ มีLOOP ให้เล่น แล้วยังมีตัวตัด เสียงหอน แล้วก็ขนาดเล็ก ใส่ถ่านได้ แต่ติดตรงที่ วัตมันแค่ 30 วัต และก็ราคา เลยงบไปประมาณ 2 พัน ครับ

แต่ถ้าเล่นข้างนอก ก็หาพวก DI. BOX ของ L.R.  เนี่ยแหละครับ  ประมาณ 7000 กว่าๆ

TuiHY

• member
Re: ช่วยเลือกหน่อยครับ. ระหว่าง accoustic amp. กับ ปรีแอมป์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 12:24:58 »
Fishman ก็น่าสนครับ ลองดูของน้าตะวันขายอยู่
http://www.acousticshops.com/store/product/view/Fishman_Loudbox_Mini_Acoustic_Amplifier_60W_NEW!-19133447-th.html