Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงไหน ... ที่เพื่อนๆน้าๆ ชอบเล่น ในเวลาอารมดี สบายๆบ้างครับ ...  (อ่าน 5868 ครั้ง)

RJ.

• member
เนื่องจากต้องนั่งริสเพลงไปเล่น และนึกเพลงไม่ค่อยออก เลยโยนหินถามทางเลยครับ
เพลงไหนบ้างครับที่ชอบเล่นกันเวลาสบายๆ ชิลๆ เรื่อยๆ ง่ายๆ มีข้อแม้ว่า ต้องเล่นด้วยกีต้าตัวเดียว

ในริสผมมี

เพื่อนกัน เบิร์ดฮาท
รักโลกาภิวัฒน์ ภิณโญ รู้ธรรม
หมอกหรือควัน ป้าเบิร์ด
ลึกสุดใจ โจ ก้อง
ไม่กล้าบอกเธอ โจ ก้อง
เติมใจให้กัน นูโว
คำไม่กี่คำ บอย ป๊อด
ก้อนหินละเมอ ธี ไชยเดช(COVER)
สัมพันธ์ พอส..
เธอทั้งนั้น บุริน
Armchair  Minute of Love
เจ้าหญิง ... พี่ Boyd
ค้นใจ .... เจ เจตริน

ช่วงๆเนี่ยครับ ได้ทุกยุคทุกสมัย ใหม่หน่อยก็จะดี...

**ว่าจะเขียนคนข้างล่างไปด้วย ก็ร้องเหนื่อยเหลือเกินเพลงนี้ -*- ....

Mook :)

• member
เวลาอารมณ์ดีๆ ขอกีตาร์สักตัว หนังสือเพลงเล่มโปรดสักเล่ม เปิดเล่นไปเถอะ ไม่เบื่อสักที :D :D

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
เวลาอารมณ์ดีๆ ขอกีตาร์สักตัว หนังสือเพลงเล่มโปรดสักเล่ม เปิดไปเล่นเถอะ ไม่เบื่อสักที :D :D

ตามนี้เลยครับ อารมณ์ดี ๆ ไปหยิบหนังสือเพลงเก่า ๆ เปิดเล่นเพลงที่เคยเล่น ร้องคลอไปมั่งมันช่างแสนเพลิดเพลิน ไม่ก็นั่งเกาสายไปเรื่อย ๆ ตามแต่จะจินตนาการครับ ไม่เบื่อเลย

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เพลง ช้าง
เล่นกล่อมลูกก่อนเขาจะร้องแงๆๆ
:)

RJ.

• member
-*- ....เพลงช้าง

Crucify

• member
Wonderful Tonight ..........

Dokdiao

• member
เดือนเพ็ญ กับ ทะเลใจ ครับ

Peng

• member
เพลง ช้าง
น้ายินยอมคิดเหมือนผมเลยแต่ผมเล่นเพราะมันดูเป็นไทยดี555+
ลึกสุดใจก็ชอบคับ

Crucify

• member
ใครมี Tabs เพลง ลึกสุดใจ ขอหน่อยได้ไหมครับ แล้วก็เพลง ได้ไหม ของก้องอ่ะครับ ขอบคุณครับ

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
ด้นคอร์ดเดินคีย์เองครับ ส่วนใหญ่ก็ C กะ A และ G
(จำเพลงไม่ค่อยได้ 555+)
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

Music in the rain.

• member
เพิ่งหัดเล่นนะคะเพิ่งมีกีตาร์ด้วย ตอนนี้ฝึก When You say nothing at all - ost .nothing hill  ตอนนี้เลยอารมณ์ดีกับเพลงนี้อยู่คะ ^^""
ทำนองเกือบเข้าที่เข้าทาง 10 วันผ่านไป แต่ทำไม้ทำไม มันร้องเข้าเพลงไม่ได้ซักที :P

Crucify

• member
เพิ่งหัดเล่นนะคะเพิ่งมีกีตาร์ด้วย ตอนนี้ฝึก When You say nothing at all - ost .nothing hill  ตอนนี้เลยอารมณ์ดีกับเพลงนี้อยู่คะ ^^""
ทำนองเกือบเข้าที่เข้าทาง 10 วันผ่านไป แต่ทำไม้ทำไม มันร้องเข้าเพลงไม่ได้ซักที :P

สู้ ๆครับ ฝึกฝนเยอะ ๆ

Nightbarons

• member
อารมณ์ดีๆ อยู่คนเดียว  ผมจะเล่นเพลงของ depapepe ครับ  เล่นกับ guitar pro     แล้วก็เล่นพวกเพลงฟิงเกอร์สไตร์

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
สาวมอเตอร์ไซ อ จรัญ ครับ เล่นง่ายๆ แต่เนื้อเพลงชวนผมยิ้มทุกทีเลย๕๕ >_««
MUGEN_guitar_SHOP

Phongphak

• member
My heart will go on ครับ ^____^

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เกือบจะ 6 ปีแล้ว ที่ผมไม่เคย หยิบกีตาร์ มาแล้วร้องเพลง เดี๋ยวนี้ ผมก็จะแต่งเพลงบรรเลงไปเรื่อยเปื่อย หาวิธีการเล่นใหม่ๆ จูนสายแปลกๆ ไปเรื่อย จนทุกวันนี้ ผมก็ยังทำอยู่ แต่ไม่ได้ดีซักที แต่ก็ต้องทำ เพราะเราชอบ  ตั้งแต่ เลิกเล่นกลางคืนที่ กรุงเทพ  ผมก็ไม่เคยได้ร้องเพลงอีกเลย

ปล. เดี๋ยวต้องลองร้องดูบ้าง....อิอิ  เพลง คำตอบ / ก้อนหินละเมอ /  และก็นึกไม่ออกแระ...555555555

Nightbarons

• member
เกือบจะ 6 ปีแล้ว ที่ผมไม่เคย หยิบกีตาร์ มาแล้วร้องเพลง เดี๋ยวนี้ ผมก็จะแต่งเพลงบรรเลงไปเรื่อยเปื่อย หาวิธีการเล่นใหม่ๆ จูนสายแปลกๆ ไปเรื่อย จนทุกวันนี้ ผมก็ยังทำอยู่ แต่ไม่ได้ดีซักที แต่ก็ต้องทำ เพราะเราชอบ  ตั้งแต่ เลิกเล่นกลางคืนที่ กรุงเทพ  ผมก็ไม่เคยได้ร้องเพลงอีกเลย

ปล. เดี๋ยวต้องลองร้องดูบ้าง....อิอิ  เพลง คำตอบ / ก้อนหินละเมอ /  และก็นึกไม่ออกแระ...555555555
อย่าลืมอัดมาโชว์ด้วยนะครับพี่ อิอิ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เพลง ช้าง
น้ายินยอมคิดเหมือนผมเลยแต่ผมเล่นเพราะมันดูเป็นไทยดี555+
ลึกสุดใจก็ชอบคับ

^^
:)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

อย่าลืมอัดมาโชว์ด้วยนะครับพี่ อิอิ

ได้ครับ แทน  ถ้าจะฟังผมร้องเพลง มีข้อ แม้นิดเดียว คือ ต้องปิดหูก่อนฟัง..................อิอิ เสียงก็ควายดีๆ นี่เองครับ เสียงผมเนี่ย......5555

RJ.

• member

ได้ครับ แทน  ถ้าจะฟังผมร้องเพลง มีข้อ แม้นิดเดียว คือ ต้องปิดหูก่อนฟัง..................อิอิ เสียงก็ควายดีๆ นี่เองครับ เสียงผมเนี่ย......5555
ควายเลยเหรอครับ -*- โกรธแค้นอะไรตัวเองหรือเปล่าครับเนี่ย เอิ๊กๆ