Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ความรู้สึกเวลาที่น้าๆได้ตื่นมา Solo เจ้ากีต้าร์ตัวโปรดทุกๆเช้าหน่อยครับ  (อ่าน 2183 ครั้ง)

Red Baire

• member
  • I Love Mom&Dad
วันนี้ผมพึ่งไปรับเจ้า Guild D-125 อยากจะตื่นมาขยี้เธอทุกเช้าจริงๆ อิอิ

I LOVE GUITARS

mai_911

• member

nhoy

• member
ยินดีกับน้า Red Baire ด้วยนะครับสำหรับ D-125 เสียงดีและน่าเล่นมากครับ
โดยปกติ..ตื่นมาเช้าๆ ผมยังไม่ค่อยได้เล่นกีต้าร์ ณ เวลานั้นครับ แต่อาจพอมีบ้างในบางโอกาสครับน้า Red Baire

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
เช้าตื่นมาเล่นไม่ทันจริงๆครับต้องตื่นไปทำงาน ถ้าเล่นนี่รับรองติดยาวววว ทำงานสายอีก 555
ส่วนมากผมจะมีโอกาสเล่นเฉพาะเสาร์ - อาทิตย์ส่วนจะช่วงไหนแล้วแต่โอกาสครับ

AMD[z]

• member
  • _ _ถนนแห่งความอยากเป็นถนนที่ไม่มีวันสิ้นสุด เป็นดังเส้นขอบฟ้า_-'

ตื่นมาดีดคอร์ด C  เป็นชัฟเฟ่ว โด... โด๊ะ
แล้วก็เก็บเข้ากล่องเบย อิๆ  :-*
สูงสุดคืนสู่สามัญ"-_

pFunky

• member
เล่นเยอะไม่ได้ เมียบ่นครับ ช่วงนี้ก็เจ็บข้อมือซ้ายมาจะสามเดือนละ ต้องลดการเล่นให้น้อยลงไปอีก

Moko

• member
ผมเอง ถ้ามีเวลาว่าง จะหยิบมาเล่น วันละ 30 นาที เสียงจากกีต้าร์ ทำให้รู้สึกผ่อนคลาย อารมณ์ และจิตใจ แจ่มใสขึ้นครับ
^Easy Man^

Red Baire

• member
ขอบคุณทุกๆคนมากครับที่ มาแชร์ความรู้สึก สงสัยเพราะผมยังเด็กเลยมีเวลาว่างเยอะ ช่วงนี้ผมฝึกงานครับ จะตื่นเช้าตลอด เวลาตื่นมาก็จะมา Solo เพลงโปรดก่อนไปทำงาน มันรู้สึกผ่อนคลายมากครับ อิอิ  ;) ;) ;)

Red Baire

• member
นิ้วแข็งครับ
ใช่นิ้วหรอครับที่แข็งทุกเช้า 555 (แก้เครียดครับ อิอิ)

Red Baire

• member
ยินดีกับน้า Red Baire ด้วยนะครับสำหรับ D-125 เสียงดีและน่าเล่นมากครับ
โดยปกติ..ตื่นมาเช้าๆ ผมยังไม่ค่อยได้เล่นกีต้าร์ ณ เวลานั้นครับ แต่อาจพอมีบ้างในบางโอกาสครับน้า Red Baire
เสียงออกแนวทุ้มๆ อบอุ่นๆ ครับ หรือเพราะสายมันเก่าก็ไม่รู้นะ แต่เล่นสบายมือมากครั้บ ที่ดีกว่านั้นสบายใจด้วยครับ รู้สึกมั่นใจมากขึ้นกว่าเดิม อิอิ

Red Baire

• member
ผมเอง ถ้ามีเวลาว่าง จะหยิบมาเล่น วันละ 30 นาที เสียงจากกีต้าร์ ทำให้รู้สึกผ่อนคลาย อารมณ์ และจิตใจ แจ่มใสขึ้นครับ
เหมือนผมเลยครับ เวลาเหนื่อยๆมาจากการฝึกงาน ผมก็กลับมาดีดกีต้าร์ ทำให้หายเหนื่อยจนลืมอาบน้ำเลยครับบางที อิอิ (แลดูซกมกไปนิด)

pas

• member
 :) ;D คนหนึ่งที่ชอบเล่นตอนเช้า..แต่เวลาน้อย..เงียบดี (ประมาณตี5 มั่ง...)

Red Baire

• member
:) ;D คนหนึ่งที่ชอบเล่นตอนเช้า..แต่เวลาน้อย..เงียบดี (ประมาณตี5 มั่ง...)
สุดยอดเลยครับ ทำให้สดชื่นขึ้นเยอะ เวลาไปทำงานจะอารมณ์ดีมากครับ ถ้าวันไหนไม่ได้เล่น รู้สึกเหมือนขาดอะไรไป อิอิ

h5555

• member
ชอบเล่นเช้ามืดสักตีห้าครับ  เป็นเวลาของเราเองที่นับถอยหลังเพื่อรอเวลาของกิจกรรมในครอบครัวที่ต้องขับรถไปส่งลูก เมียกับระยะ100กิโลเมตรทุกเช้าและเข้าสู่โหมดการทำงานของเราเองในลำดับต่อมา   ตีคอร์ดออกกำลังกับคอร์ดวน C  Am  F  G7  สัก2-3นาที  แล้วก็ปิคกิ้งคอร์ดเดียวกันกับแนวเพลงHouse Of The Rising Sun นิดหน่อยครับ  บางทีก็ขุดเพลงวงชาตรีเก่าๆ  คาราวานเก่าๆ คำเมืองมั่ง อีสซึ่นก็มี  ของพี่โอ ชัยรัตน์อีก   ดูเหมือนเราจะให้ความอบอุ่นกะกีต้าร์ด้วยน้ะ 555.....ไม่น่าเชื่อว่าเวลาแค่ไม่ถึง5นาทีมันรีเซ็ทตัวเราเองให้ท่องไปไหนต่อไหนกับเช้าวันใหม่ได้มากมายจริงๆ.....

POPBANGPOO

• member
เล่นตอนเช้าแล้วติดลมคับ พาลไปทำงานสายทุกที ;D ;D