Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง WALDEN G740CE กับ SIGMA GRC-STE ขอฟังการวิเคราะหน่อยคับ  (อ่าน 9706 ครั้ง)

walden boy

• member
ขอบคุณน้า guitathaha มากคับต้องรบกวนหลานไปส่งให้แล้วคับ เห็นแต่รูปอีกหลายวันกว่าจะได้จับได้ลอง ^^^^

walden boy

• member
ขอเสียงน้าๆ ทั้งหลายหน่อยคับ เปลี่ยน pu ใหม่ไปเลยหรือว่า ซื้อhardcase ดีคับ ^^^^

TOM1869

• member
เปลี่ยน Pu เพื่อ อะไรครับ ของเดิมไม่ดีหรือ  มี Acoustic amp  แล้วหรือ ครับ

Hard case  ควรมีไว้เก็บรักษากีต้าร์ ครับ 2000 บาทก็มี ครับ
Line id: 081-8718003

walden boy

• member
เปล่าคับน้า tom อันนี้ฟังเค้ามาถามเค้ามา แล้ว"เค้า" ที่ว่าเนี่ยก็บอกมาว่า Tuner ของ T-35 ปุ่มกดขามันบอบบางหักง่ายคับ ผมเลยคิดว่าถ้าเปลี่ยนไปซะเลยมันน่าจะดีกว่ามั้ย ประมาณนี้คับน้า Tom ไหนก็จ่ายตังแล้วเอาซะให้มันดีในระดับนึงก่อน ไม่ต้องมาหาร้านแก้ที่หลังคับเพราะไกลลลลล จาก กทม. อีกอย่างเข้าเมืองไม่ค่อยถูกคับ ^^^^

nhoy

• member
ขอเสียงน้าๆ ทั้งหลายหน่อยคับ เปลี่ยน pu ใหม่ไปเลยหรือว่า ซื้อhardcase ดีคับ ^^^^

หา Hardcase มาใช้ครับ อย่างน้อยก็เป็นการปกป้องกีต้าร์ได้ดีในส่วนหนึ่งครับ

walden boy

• member
คับน้า

nhoy

• member
ยินดีด้วยครับน้า walden boy ขอให้มีความสุขมากๆ กับกีต้าร์ตัวใหม่นี้นะครับ

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
เปล่าคับน้า tom อันนี้ฟังเค้ามาถามเค้ามา แล้ว"เค้า" ที่ว่าเนี่ยก็บอกมาว่า Tuner ของ T-35 ปุ่มกดขามันบอบบางหักง่ายคับ ผมเลยคิดว่าถ้าเปลี่ยนไปซะเลยมันน่าจะดีกว่ามั้ย ประมาณนี้คับน้า Tom ไหนก็จ่ายตังแล้วเอาซะให้มันดีในระดับนึงก่อน ไม่ต้องมาหาร้านแก้ที่หลังคับเพราะไกลลลลล จาก กทม. อีกอย่างเข้าเมืองไม่ค่อยถูกคับ ^^^^

น้า Walden boy เน้นใช้งานออกแอมป์หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ก็ไม่จำเป็นหรอกครับ คุณภาพพอๆกันถ้ากลัว Tuner มีปัญหาใช้ Tuner แบบหนีบซิครับ ผมมี Hard case Walden อยู่ได้มาตอนซื้อ G3030CEQ แต่ขายกีต้าร์ไปแล้วเก็บ Case ไว้เพราะมีลายเซ็นต์เพื่อนๆอวยพรให้ ^^

walden boy

• member
เคสแบ่งขายมั้ยคับ

walden boy

• member
เรื่องออกแอมป์นี่ น่าจะไม่ค่อยได้ใช้เลยล่ะคับ ตัวนี้เอามาเพื่อเรียน fingerstyle เป็นอันดับแรกคับ อย่างอื่นเนี่ยแทบจะไม่ได้ใช้ทำอะไรเลยคับ 55 ติดนิสัยช่างคับได้มายังไม่ถึงมือเลยเตรียมรื้อแล้ว 555 ขอบคุณมากๆคับสำหรับคำแนะนำ

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
เคสแบ่งขายมั้ยคับ

เรื่องออกแอมป์นี่ น่าจะไม่ค่อยได้ใช้เลยล่ะคับ ตัวนี้เอามาเพื่อเรียน fingerstyle เป็นอันดับแรกคับ อย่างอื่นเนี่ยแทบจะไม่ได้ใช้ทำอะไรเลยคับ 55 ติดนิสัยช่างคับได้มายังไม่ถึงมือเลยเตรียมรื้อแล้ว 555 ขอบคุณมากๆคับสำหรับคำแนะนำ

Case ลองติดต่อทางร้านที่ซื้อมาก็ได้ครับหรือหาของยี่ห้ออื่นทรงนี้ทรงมาตรฐานหา Case ใส่ไม่ยากครับ ผมคงไม่ขายเพราะมีลายเซ็นต์ฺเพื่อนๆอวยพรไว้ครับมีคุณค่าทางจิตใจ ออกแอมป์ไม่ได้ใช้ถ้าตั้งใจซื้อ Case ดีกว่าครับ

asura27

• member
Tuner หลายคนพัง เพราะกดไม่เป็นครับ ถามว่าบองบางเหรอถึงพังบ่อย ตอบว่าใช่ ถ้าเทียบกับ fishman หรือ ยี่ห้ออื่นๆ

B-Brand กดเบาๆพอครับ  สะกิดก็ติดแล้วครับ ถ้ากดค้างให้ไฟขึ้นอันนี้แหละสาเหตุหลักที่ทำให้ tuner ของ walden เสียครับ เนื่องจากวงจรช็อต(เพราะคนไทยไม่อ่านคู่มือกันเท่าไหร่ และกีต้าร์มันไม่แถมคู่มือ tuner ครับ)

ของผมตั้งทุกวัน เป็น 2-3 ปีแล้วก็ยังไม่เสียน่ะครับ  ตั้งเช้า ตั้งเย็น หรือทุกครั้งที่ผมจับมันมาเล่นด้วยน่ะครับ

แต่ผมเชียร์ซื้อ tuner แยกแบบมี เมโทรโนมในตัวด้วย  จะคุ้มกว่าไปเปลี่ยน tuner ใหม่ให้กีต้าร์น่ะ

guitarhaha

• member
ผมก็เห็นด้วยนะที่ว่า Preamp มันใช้ได้ดีระดับหนึ่งเลย ตอนผมมีเอาไปใช้บนเวทีหลายๆ ครั้ง เสียงก็ดีไม่มีปัญหาอะไร ที่สำคัญผมมี Para DI ช่วยเสริมด้วย
สำหรับ Tuner ซื้อแยกเถอะครับ มันสะดวก และใช้ได้ดีและใช้กับกีต้าร์ตัวไหนๆ ก็ได้ ส่วน Tuner ที่มีติดตัวมันลองเอาคำแนะนำของน้า asura27 ไปใช้
ก็เป็นคำแนะนำที่ดีนะ เอาเงินที่จะเปลี่ยน Preamp ไปซื้อ Hard case ดีกว่าครับ ปกป้องรักษากีต้าร์ได้ดีที่สุดแล้ว

walden boy

• member
ขอบคุณน้าๆ มากคับ วันนี้หน้าซื้อขาย มี d2040 allsolid มีเคสด้วย อยากได้เคสน้าเค้าไม่แยก จะเอาอีกตัวกะ ผบ.อีก 5555 มองอย่างเดียวเลยคับ

Jopiya

• member
มีd710ceอยู่ตัวนึงเคยลงขาย2ครั้งละ แต่ตัดใจไม่ลงทั้งที่ไม่ค่อยได้เล่นตัวนี้
พอดีได้all solidมา ส่วนตัวลุยๆก็ V1D ตัวนี้เลยอยู่ในเคสซะเป็นส่วนใหญ่
คนที่เคยลองเค้าบอกว่า ถ้าเทียบในราคาประมาณนี้แล้วเสียงดีกว่า ยี่ห้อดังหลายๆตัวเลย

walden boy

• member
คับน้า jopiya ผมหากว่าจะได้ 55 ไม่รู้เสียงเป็นไงอาทิตย์หน้าโน่นแระคับกว่าจะมาถึง ตอนนี้กีต้ารยังฝากร้านไว้อยู่เลย หลานว่างวันจันไม่มีเรียน จะเข้าไปเอามาให้ แล้วส่งต่อไปที่น้าตั้มก่อน ถึงจะได้เจอกัน

walden boy

• member
ถามน้า jopiya อีกนิดเคสของ d810 เนี่ยใส่ พวก g series ได้มั้ยคับ

Jopiya

• member
ทรงGAกับD ส่วนใหญ่ใส่กันได้ครับ เพราะผมมี G700ceอีกตัวใส่เคสเดียวกันได้

nhoy

• member
เรียนน้า walden boy
ฮาร์ดเคสทรง GA ส่วนใหญ่มักจะมาพร้อมกับกีต้าร์ครับ ซึ่งถ้าจะหาใช้แทนกันก็ใช้เคสของทรง D ได้
หรือไม่ก็ต้องคอยติดตามพวกเคสมือสองที่ห้องซื้อขายดูครับ

walden boy

• member
ขอบคุณน้า  nhoy กับ น้า Jopiya มากคับ ^^^