Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีโกาสได้ไปลองกีต้าร์walden d810 ที่เซ็นทรัลพระราม9  (อ่าน 2307 ครั้ง)

109noneid

• member
อยากทราบว่ามาตรฐานการผลิต คุณภาพของงานเมื่อเทียบกับทาคามิเนะgd71 เป็นยังงัยบ้างครับ

TOM1869

• member
ทั้ง 2  ยี่ห้อ มีมาตราฐาน การผลิตที่ดี มีคุณภาพงานสมราคา  และเป็นกีต้าร์ ที่มีคนนิยมใช้กันมากพอสมควร ทั้ง สองยี่ห้อครับ
Line id: 081-8718003

109noneid

• member
ขอบคุณน้า tom1869 ครับ

Keng Dvibhadr

• member
ถ้าแนวตีคอร์ดทั่วไป Takamine GD71 จะดีกว่า อิ่มกว่า หวานกว่า ถ้าเปลี่ยน Nut กับ Saddle เป็นกระดูกหรือTUSQ เสียงก็ดีขึ้นไปอีกครับ

แต่ถ้าแนวปิ๊กกิ้ง/ฟิงเกอร์สไตล์ Walden D810 ดีกว่าชัดเจนครับ เสียงเด้งมาก พุ่งมากๆ

เรื่องงาน ผมคิดว่างานเรียบร้อยดีพอๆกันครับ

109noneid

• member
ขอบคุณครับน้า Keng Dvibhadr

rukawa

• member
    • พาเที่ยว.คอม
งานดีเนี๊ยบทั้งคู่ครับ
takamine ดีกว่าตรงบาล้านซ์ คอเล่นง่าย
ชาว Rock ^^

109noneid

• member
ขอบคุณครับน้า rukawa ผมกำลังดูๆไว้2ตัวนี้แหละ แต่ทาคามิเนะผมไปลองเล่นเรื่อยๆเพราะผมทำงานอยู่ฟอร์จูนพี่ดาเค้าใจดี ประทับใจการบริการของนครหลวงครับ

rukawa

• member
    • พาเที่ยว.คอม
ขอบคุณครับน้า rukawa ผมกำลังดูๆไว้2ตัวนี้แหละ แต่ทาคามิเนะผมไปลองเล่นเรื่อยๆเพราะผมทำงานอยู่ฟอร์จูนพี่ดาเค้าใจดี ประทับใจการบริการของนครหลวงครับ

2-3 เดือนก่อนก็ไปลองสาขานี้เหมือนกัน  พี่เขาใจดีมากๆ จนผมเกรงใจเลย  :)
ชาว Rock ^^

nhoy

• member
Music City เซ็นทรัลพระราม 9 ต้่อนรับและบริการดีมากครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง "คุณอ้น" พนักงานที่นั่น
ส่วน นครหลวงการดนตรีสาขาฟอร์จูน "คุณดา" ก็ต้อนรับและบริการดีมากเช่นกันเลยครับ ขอชื่นชมครับ

สำหรับ D810 และ GD71 นั้น คุณภาพได้มาตรฐานพอๆ กัน  D810 ได้ความเป็น Solid ส่วน GD71 งานปราณีตเรียบร้อยครับ 
น้า109noneid ลองหาโอกาสไปสัมผัสตัวจริงดูก็น่าจะทราบว่าชอบตัวไหนกว่ากันครับ อยู่ที่ความชอบและความถนัดของแต่ละท่านด้วยครับ

109noneid

• member
ขอบคุณครับน้า nhoy แต่ใจผมก็เอนเอียงไปทาง GD71 แต่2รุ่นนี้ราคาก็ต่างกันอยู่2-3พัน

nhoy

• member
ขอบคุณครับน้า nhoy แต่ใจผมก็เอนเอียงไปทาง GD71 แต่2รุ่นนี้ราคาก็ต่างกันอยู่2-3พัน
ครับน้า 109noneid ถ้าใจชอบ GD71 ก็หาโอกาสไปลองเลยครับ น่าเล่นครับ
ความรู้สึกของผมสำหรับ G Series ปัจจุบันนี้ ผมว่างานปราณีตดีครับ ของผมเป็น GY93E ครับ