Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ กีต้าร์สาย1 เฟส3 กดแล้วเสียงบอดครับ  (อ่าน 1648 ครั้ง)

kosit211

• member
ปกติเล่นกีต้าร์โปร่งครับ เข้ามาอ่านหาความรู้จากน้าๆประจำ
เริ่มเรื่องเลยนะครับ มีน้องเอากีต้าร์ไฟฟ้า(ของใหม่)จากญี่ปุ่นมาให้ลองเล่นครับ
ผมลองเล่น เล่นที่เฟส3สายที่1 เสียงบอดครับ ถามน้องเจ้าของ น้องบอกซื้อมาก็เป็นแบบนี้แล้ว
ตัวเจ้าของเองก็Set up ไม่เป็น(คงนึกว่าผมเป็น เพราะเห็นผมชอบSet up กีต้าร์โปร่งของเพื่อนๆ)
....ดังนั้น รบกวนสอบถามครับ เผื่อผมจะลองแก้ไขดูด้วยตัวเองได้บ้าง ควรปรับแก้ที่ตรงไหนครับ
ผมก็ไม่เคยเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าด้วยสิ ขอบคุณมากครับ ;)

กีต้าร์ตัวนี้ครับ...

guitar_import

• member
ถ้าอย่างอื่นโอเคอยู่แล้วและมีปัญหาที่เฟรต3อย่างเดียว ผมจะแต่งเฟรต3ครับโดยใช้กระดาษทรายเบอร์ละเอียดค่อยๆแต่งมันให้เตี้ยลงมาหน่อย วิธีการทำในYoutubeมีเยอะแยะครับ

Pppp

• member
สายที่ติดมาเก่ามากไหมครับ (ผมขยายดูแล้วรู้สึกว่าเก่าพอสมควร) ถ้าเก่ามากลองเปลี่ยนสายดูก่อนครับ อาจไม่เป็นอะไรมาก
ผมเคยเป็นประมาณนี้เช่นกันครับ.กีต้าร์ไฟฟ้า สาย1 เฟรต 3  พอเปลี่ยนสายแล้วหายครับ เข้าใจว่าสายของผม เสื่อมสภาพ
จนถึงที่สุด (แต่ก่อนผมทิ้งกีตาร์ ไว้หลายเดือน จึงหยิบมาเล่น และอาการนี้เกิด )
เป็น ความเห็นส่วนตัว จากที่เคยประสบนะครับ เพื่อเป็นแนวทาง
ขอบคุณครับ :) :) ;)

kosit211

• member
ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ :) :) :)