Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายกีต้าร์ใครขึ้นสนิม บ่อย สายกีต้าร์ใครแข็ง มีวิธีมาบอกครับผม  (อ่าน 6510 ครั้ง)

took19

• member
ผมไปเรียนร้องเพลง ครับ ท้าวความนิดนึง  อิอิ เสียงผมเป็ดมากครับ
ก็ไปคุยกับอาจารย์ อาจารย์เอากีต้าร์มาให้ลองเล่นครับ
ปรากฏว่า สายนิ่มมาก ขนาดเบอร์ 12 นะน่ะ ผมเลยถาม ได้ความกระจ่างครับ

ให้น้ำยาขัดปืน ยี่ห้อ arm3 ป๋องละ 200
อันนั้นผมลองกับกีต้าร์ผมแล้วนะครับ ทุกตัวครับ สนิมหายเกลี้ยง สายนิ่มกว่าเดิม แล้วแล้วพริ้วกว่าเดิมครับ เล่นได้นานกว่าเดิมด้วย

ผมหาข้อมูลมาด้วยครับว่า ไม่ทำ ปฏิกิริยา กับเนื้อไม้ครับ

อันนี้แล้วแต่วิจารณญาณ แต่ละท่านนะครับผม มาเล่าสู่กันฟัง
( สายกีต้าร์ผมสนิมยังไม่ขึ้นเลยครับ อิอิ )

Gunso

• member
ขอบคุณมากครับ ต้องไปหาซื้อแถวไหนครับ

took19

• member
ร้านขาย ปืน หรือ อุปกรณ์ ปืน ครับน้า

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
แล้วถ้าเป็น WD40 จะเวิร์คไหมครับ เห็นเขาใช้ล้างปืนเหมือนกัน
พอดีมีติดบ้านอยู่น่ะครับ แต่ไม่เคยใช้กับสายกีตาร์สักที
:)

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
แล้วถ้าเป็น WD40 จะเวิร์คไหมครับ เห็นเขาใช้ล้างปืนเหมือนกัน
พอดีมีติดบ้านอยู่น่ะครับ แต่ไม่เคยใช้กับสายกีตาร์สักที

ไม่เวิร์คครับ ผมเจ็บมาแล้ววววววว เมื่อไหร่จะเข้ามากินเค้กคับท่านนนนน อยากเจอตัวเป็นๆ จะลองเอานิ้วจิ้มดูว่าดุหรือเปล่า ฮิๆๆๆๆ เห็นลูกศิษย์บอกว่า ไม่ค่อยดุเท่าไหร่ ฮ่าๆๆๆ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

ยินยอม

• member
แฮ่ะๆๆ ขอเบอร์น้าคิงหน่อยครับ จะโทร.ไปถามทาง
เสาร์อาทิตย์นี้อยู่บ้านไหมครับ

เบอร์ผม 0815500969 น็อค ครับ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
เด๋วผมฝาก นามบัตรไปกะลูกศิษย์นะ....
เบอร์ผม 0896698891

วันอาทิตย์อยู่ในศีลในธรรม เข้าโบสถครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

doggybebop

• member
ขอบคุณมากคร้าบ ที่เข้ามาแบ่งปันความรู้

ohm_pea

• member
ให้น้ำยาขัดปืน ยี่ห้อ arm3 ป๋องละ 200
อันนั้นผมลองกับกีต้าร์ผมแล้วนะครับ ทุกตัวครับ สนิมหายเกลี้ยง สายนิ่มกว่าเดิม แล้วแล้วพริ้วกว่าเดิมครับ เล่นได้นานกว่าเดิมด้วย

ผมหาข้อมูลมาด้วยครับว่า ไม่ทำ ปฏิกิริยา กับเนื้อไม้ครับ

อันนี้แล้วแต่วิจารณญาณ แต่ละท่านนะครับผม มาเล่าสู่กันฟัง
( สายกีต้าร์ผมสนิมยังไม่ขึ้นเลยครับ อิอิ )
อ้า...ไม่ขึ้นสนิทอะใช่ แต่สายนิ่มขึ้นนี่ ผ่อนสายลงหรือป่าว หรือว่า action ต่ำ ไม่น่าจะมีผลกับ action นะน้ำยาอะ งงงง ยังไงก็ช่วยแถลงข้อสงัยอีกที เอออ หรือว่ามันจะกัดสายให้เล็กลง
จันทาร ดีกว่า จันไร

took19

• member
นิ่มขึ้นครับ แอกชั่นเท่าเดิม ก่อนและหลังเช็ด สายตั้งคีย์ปกติ ครับ
กัดสายให้เล็กลงอันนี่ไม่น่าจะใช่นะครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมนิ่ม เดี่ยวหาข้อมูลเพิ่ม ครับ
แล้วก็ ยี่ห้อที่ผมบอก เป็นนำยา ขัดสนิมของปืนครับ ไม่มีผลต่อเนื้อไม้ครับ

ohm_pea

• member
จันทาร ดีกว่า จันไร

nhoy

• member
เด๋วผมฝาก นามบัตรไปกะลูกศิษย์นะ....

วันอาทิตย์อยู่ในศีลในธรรม เข้าโบสถครับ

น้า slashdot กับผมเหมือนกันเลยครับ วันอาทิตย์ต้องเข้าโบสถ์ทำให้ชีวิตมีความสุขครับ  :) :) :)

ยินยอม

• member

กะจะเข้าไปเอาแอม ac33 วันอาทิตย์เนี่ยแหละครับ
เมมเบอร์ไว้ก่อนแล้วครับ
ว่าแต่..ลูกศิษย์คนไหนน้อครับ

Yatsunori

• member
ในเมืองแพร่จะมีรึเปล่าเนี่ย?
ไม่เริ่ม ก็ไม่รู้

facebook.com/zhimyth

slashdot

• member
มาๆ ลองกีต้าถูกๆที่ร้านผม...

ลูกศิษย์ปีสี่ครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
นิ่มขึ้นครับ แอกชั่นเท่าเดิม ก่อนและหลังเช็ด สายตั้งคีย์ปกติ ครับ
กัดสายให้เล็กลงอันนี่ไม่น่าจะใช่นะครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมนิ่ม เดี่ยวหาข้อมูลเพิ่ม ครับ
แล้วก็ ยี่ห้อที่ผมบอก เป็นนำยา ขัดสนิมของปืนครับ ไม่มีผลต่อเนื้อไม้ครับ

ขอแสดงความคิดเห็นอีกด้านนะครับ  ถ้าสายมันนิ่มจริง แสดงว่า น้ำยานั้น ได้ ปฏิสนธิ ลิ้มทองแท้ กับสายเสียแล้ว  คราวนี้ ต้องเช๊คโน๊ตของแต่ช่องว่ายังตรงเสียงอยู่หรือไม่ ผมเกรงว่าสายจะเสื่อมครับ

ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้ายังงัย มันต้องลองครับ  ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันนะครับ

asturias

• member
มีของดีอยู่กับตัวแท้ๆ ไม่ได้คิดจะใช้มันกับสายกีต้าร์เลย
ล้างปืนอยู่ทุกวัน ก็คิดแต่ว่ากีต้าร์ก็ต้องใช้ของกีต้าร์ เฮ้อ..จะลองดูครับ ขอบคุณข้อมูลมากครับ

ยินยอม

• member
มาๆ ลองกีต้าถูกๆที่ร้านผม...

ลูกศิษย์ปีสี่ครับ

วันนี้ก็เข้าเมืองแต่เอาตัวเล็กไปด้วย เดี๋ยวไปวันไหนจะโทร.ไปบอกนะครับ

muaythaii

• member
สายมันอุ้มน้ำยาไว้หรือเปล่าครับเลยนิ่ม

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
สนใจเรื่องสายนิ่มนี่แหละครับ... ว่ามันเป็นประการใด