Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: @@ ได้มาแล้วครับ จูนเนอร์ Korg Sledgehammer Pro @@ ไหงได้ตัวนี้มาได้ 555  (อ่าน 2787 ครั้ง)

Dawrin505

• member
 :) ;) :D   ผมกำลังจะซื้อ Tuner ครับมีตัวเลือกอยู่ 3 รุ่นครับ...อยากให้น้าๆช่วยเลือกหน่อยครับ อยากได้ตัวที่เสถียรหน่อยครับ "ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำน่ะครับ" ขอบคุณมากครับ.   

springwaltz

• member
  • Vet Med
ผมเลือก Korg Pitchhawk ใช้มาตัวนี้ดีที่สุดครับ

joeslippy

• member
มาเชียร์korg ครับ ใช้อยู่ชอบครับ

Dawrin505

• member
 :) ;)Korg...ตอนนี้ของหมดครับ...พอจะแนะนำได้มั้ยครับ หาซื้อที่ไหนได้ครับ......"ขอบคุณน้าๆทุกท่าน สำหรับคำแนะนำดีๆครับ"

กฤษณ์

• member
ผมซื้อที่ Tom Lee ครับ อาทิตย์หน้าผมจะไปเที่ยวฮ่องกง ถ้ายังหาในเมืองไทยไม่ใด้ก็ฝากซื้อใด้ครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
Korg Pitchhawk
ตอนนี้ที่ www.mugenguitarshop.com มีของเลยครับ
MUGEN_guitar_SHOP

Dawrin505

• member
 :) ;) :D   ขอบคุณในความมีน้ำใจของน้ากฤษณ์ มากๆครับ ..ยังงัยเด๋วผมลองเช็คตามร้านดูก่อนครับ.  "บ้านหลังนี้อบอุ่นจริงๆครับ ความเอื้อเฟื้อ ความมีน้ำใจไมตรีไม่เคยขาดเลยจริงๆ" :D

ขอบคุณ น้าตั้ม มูเก้นมากครับ...เสียดายของหมดพอดี ยังงัยถ้าผมยังไม่ได้ก่อน เด๋วจะมาจัดครับ ขอบคุณครับ.

Dawrin505

• member
 :) ;) :D      ***ตอนไปมีเป้าหมายแค่ Korg pitchhawk*** ......ไปลองเจ้า 2 ตัวข้างบน เปลี่ยนใจเลยครับ คิดอยู่สักพัก เอาตัวไฟสีน้ำเงินดีกว่า อิอิ ......ลองตั้งดู นิ่งทั้ง 2 ตัวเลยครับ ราคาแพงกว่า 100 เดียวครับ.

nhoy

• member
ยินดีกับน้า Dawrin505 ด้วยครับสำหรับ Korg Sledgehammer Pro ^^

ผมซื้อที่ Tom Lee ครับ อาทิตย์หน้าผมจะไปเที่ยวฮ่องกง ถ้ายังหาในเมืองไทยไม่ใด้ก็ฝากซื้อใด้ครับ
ชื่นชมในน้ำใจของน้ากฤษณ์ ครับ
เที่ยวให้สนุกนะครับน้ากฤษณ์

Dawrin505

• member
 :) ;) :D   ขอบคุณครับน้า nhoy ...ผมคิดว่า Tuner ของ Korg รุ่นที่ผมได้ลองมานี่น่าใช้มากครับ ตั้งไวและแม่นมากครับ...น้าๆท่านใดกำลังหา Tuner ดีๆ ผมอยากให้มาลองครับ ไม่ผิดหวังครับ...ขอบคุณพื้นที่ดีๆมากครับ.

กฤษณ์

• member
ขอบคุณน้า Dawrin ที่ชี้เป้าให้ครับ Sledgehammer Pro นี่ฝรั่งเขาลือกันว่าเป็น tuner แบบหนีบที่ไวและแม่นยำที่สุดในโลก

เมื่อเช้านี้ผมก็ใด้ลองเช็คดู ผลก็คือมันดีกว่า tuner แบบหนีบทุกรุ่นที่มีอยู่ที่บ้าน ผมก็เลยลองเทียบกับ Korg Pitchblack ที่เป็นรุ่นยอดนิยมของ strobe tuner แบบเสียบ ปรากฎว่า Sledgehammer Pro กินขาดในเรื่องความแม่นยำเพราะวัดใด้แม่นกว่า 10 เท่า (0.1 cent vs 1.0 cent) แต่ Pitchblack ก็ตั้งใด้เร็วกว่าเพราะความไม่ละเอียดของมัน ถ้าต้องการตั้ง intonation ต้องใช้ Sledgehammer Pro ครับ

ที่ Tom Lee มีรุ่น Limited Edition ที่ใส่มาในกระป๋องเหมือน tuner รุ่นแพงของ Peterson ผมเลยซื้อมาฝากเพื่อนๆสิบกระป๋องเลย

chinana

• member
ไม่ทราบว่า น้าDawrin พอจะชี้เป้าได้มั้ยครับ ว่าซื้อที่ร้านไหน ราคาเท่าไหร่.   ครับ พอดีกำลังจะซื้อ tuner อันใหม่ครับ

caneours

• member
ใช่ครับ มีลายแทงไหมครับ แถมยังสวยด้วย