Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Ukulele Big Island รุ่น Concert Traditional (all solid) เป็นไม้ KOA ทั้งตัว  (อ่าน 1922 ครั้ง)

JIM ACOUSTICTHAI

• Administrator
  • member
ขาย Big Island รุ่น Concert Traditional

รุ่นนี้ใช้ไม้ KOA ทั้งตัว ซึ่งเป็นไม้ที่มีราคาสูง ให้เสียงโน็ต แต่ละย่านเสียงที่สูงและชัดเจน
ขาย 9,900 บาทถ้วน (พร้อมกล่อง) สภาพสวย ครับ  สนใจติดต่อ 083-189-6789
ขายเนื่องจาก นานมากแล้วที่ไม่ได้หยิบมาเล่นเลย

เล่าเรื่อง Big Island หน่อยครับ...

Big Island บริษัทนี้ เป็นมืออาชีพในการคัดเลือกไม้
เพื่อส่งให้กับโรงงานที่ผลิต Ukulele มาหลายรุ่น

บริษัทนี้ จึงมีไม้สวยๆ อยู่เยอะมาก และเป็นมืออาชีพด้านการคัดเลือกไม้โดยตรง

ต่อมาประมาณปี 2002 หันมาผลิต ukulele เองบ้าง
โดยส่งไม้จากเกาะฮาวาย เพื่อไปผลิต ukulele ที่โรงงานเวียดนาม เพื่อลดต้นทุน
ช่วยทำให้ ukulele ที่ทำด้วยสเปคไม้ระดับ high-end มีราคาที่ไม่สูงเกินไป
แต่ยังคงเอกลักษณ์ของ ukulele ได้อย่างยอดเยี่ยม
(ปกติสเปคนี้ หากเป็นแบรนด์ที่ผลิตในฮาวาย ราคาประมาณ 30,000 บาทขึ้นไป)

Big Island แบรนด์ฮาวายแท้ๆ ที่ผลิตในเวียดนาม ทำให้ได้สินค้าคุณภาพระดับพรีเมียม ในราคาเบาๆ

รายละเอียดเพิ่มเติม ดูได้จากเวบฯเมืองนอก http://www.bigislandukulele.com/

Top, Back, & Sides : Solid Koa
Neck : Mahogany
Fingerboard : Rosewood - Abalone Dot
Bridge : Rosewood
Nut & Saddle : Bone
Custom Nickel (Gold) with Koa Button
Finish : Gloss
Head Stock : Big Island Style with Abalone logo

• member
Re: ขาย Ukulele Big Island รุ่น Concert Traditional (all solid) เป็นไม้ KOA ทั้งตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 19:38:33 »

nhoy

• member
Re: ขาย Ukulele Big Island รุ่น Concert Traditional (all solid) เป็นไม้ KOA ทั้งตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 19:44:10 »
สวยและน่าเล่นมากครับสำหรับแฟน Uku
"น้าจิม" นำของดีๆ มาแบ่งปันกันเลยนะครับ

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 19:57:14 »
สวยและน่าเล่นมากครับสำหรับแฟน Uku
"น้าจิม" นำของดีๆ มาแบ่งปันกันเลยนะครับ

สวัสดีครับน้าหน่อย ไม่ได้คุยกันนาน แต่ ระลึกถึงเสมอๆ ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 20:05:25 »
สวัสดีครับ "น้าจิม" ผมเองก็ระลึกถึง "น้าจิม" อยู่เสมอ และคิดว่า "น้าจิม" ไปต่างประเทศเสียอีกครับ
ขอให้ขายได้ไวๆ นะครับ

Birra Alla Vita

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 20:18:15 »
ไม้งามมากครับ ช่วยเชียร์ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 00:45:14 »
เข้ามาชมอีกครับ เผื่อเป็นโอกาสให้ท่านที่ชื่นชอบ Uku ได้พิจารณา น่าเล่นครับ

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 14:02:50 »
ขออนุญาต UP ครับ