Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใส่สัญลักษณ์นี้ลงใน Guitar Pro เป็นบ้างครับ  (อ่าน 1952 ครั้ง)

1stTEP

• member
ก่อนอื่นผมต้องขออภัยล่วงหน้าครับ  ผมตั้งกระทู้นี้เป็นครั้งที่3แล้ว  ไม่ได้ปั่นกระทู้นะครับเพราะ2อันก่อนผมลบไปแล้ว
บอร์ดเก่าปกติตั้งแค่แปปเดียวก็มีคนมาตอบให้มากมาย  แต่ตอนนี้ไม่มีเลย  ผมเข้าใจว่ากระทู้มันตกลงมาเร็วเพราะมีคนใช้เยอะ  เลยไม่มีคนเห็นหัวข้อผม
ต้องขอโทษจริงๆครับ

คำถามคือ เลขโรมัน II กับสัญลักษณ์ [ ใส่ใน Guitar Pro ยังไงครับ

คือว่าสองอันนี้มันเป็นตัวเดียวกันนะครับ  น่าจะแปลว่าให้ทาบที่ช่อง 2
ผมพยายามหาในโปรแกรมแล้วแต่ไม่รู้อยู่ตรงไหนครับ
ความจริงแล้วไม่จำเป็นต้องใส่็ก็ได้  เพียงแ่ต่ผมอยากเขียนให้เหมือนต้นฉบับอะครับ
ใครรู้บอกผมที

pannpower

• member
Re: ใครใส่สัญลักษณ์นี้ลงใน Guitar Pro เป็นบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 17:17:26 »
แอ๊ดเท็กซ์(Text)ลงไปได้เลยครับ มันคือ ตัวไอ (I) ใหญ่สองตัวรึเปล่าคับ อิอิ ^_^  (อยู่ใกล้ตัว แอ๊ด คอร์ดอ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด)

pannpower

• member
Re: ใครใส่สัญลักษณ์นี้ลงใน Guitar Pro เป็นบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 18:59:34 »
 ไอ้ตัว [ นี้ มันสัญลักษณ์ไรอ่ะคับ ใช่ Tuplet อ่ะป่าวอ่ะคับ (มั่วๆไปอ่านโน้ตบ่ออก อิอิ)

1stTEP

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 20:22:38 »
คือ II กับ [ มันเป็นตัวเดียวกันครับ  ไม่ใช่ Text อะครับ