Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งจะได้จับโปร่งDolce ครั้งแรกของน้องแถวบ้านคับ ช็อคคับ  (อ่าน 16927 ครั้ง)

ryukung

• member
เสียงมันสุดยอดมากคับ  เสียงมันใสมากจิงๆ  เท่าที่ผมสัมผัสเปรียบเทียบกับวีล่า ผมว่าเหนือกว่าวีล่าคับความคิดผมน่ะคับ ผม งานก็ดีมากเลยว่าวีล่าเสียงดีแล้ว  เจอตัวนี้เบียดสู้กันสบายเลยคับ เปรียบเทียบ
 ในระดับราคาใกล้ๆๆกันน่ะคับ  ผมอยากทราบว่ามีพี่ๆๆเพื่อนๆๆคนไหนมีไว้ครอบครองบ้างคับ      อยากทราบว่ากีตาร์ยี่ห้อนี้ทำจากประเทสอะไรคับ

Mook :)

• member
ของคนไทย สั่งผลิตในจีน
หาข้อมูลเพิ่มเติมที่ http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=5028.75 ค่ะ :D

kenggg

• member
    • Dolce Acoustic
Made in China 100% ครับ
แต่เป็น Brand ที่ผมสั่งขึ้นมาเอง
โดยเลือกโรงงานที่คิดว่า OK สุด
จากที่เดินลองในงานกว่า 100 booth

ดีใจที่ชอบครับ

ขอบคุณครับ
Dolce Acoustic

Mook :)

• member
Re: เพิ่งจะได้จับโปร่งDolce ครั้งแรกของน้องแถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:03:08 »
แต่เป็น Brand ที่ผมสั่งขึ้นมาเอง
โดยเลือกโรงงานที่คิดว่า OK สุด
จากที่เดินลองในงานกว่า 100 booth

ขอบคุณครับ
ชอบมากๆค่ะ นับถือเลย กระแสมาแรงดีมากเลยค่ะ ทำกีตาร์ไทยไปกีตาร์โลกให้ได้นะคะ
อยากให้ทำเว็บเฉพาะของเจ้า Dolce โดยตรง เพราะว่าข้อมูลในเน็ตมีน้อยมากเลยค่ะ
ไม่ทราบว่าเร็วๆนี้จะมี OM all solid  บ้างรึเปล่าคะ

บุคคลทั่วไป

• member
เอ๊าาา....ผู้ผลิตพบผู้บริโภค^^

nhoy

• member

ขอบคุณครับ
ดีใจกับน้า kenggg เจ้าของแบรนด์ Dolce ด้วยเช่นกันครับ  :)  สำหรับกีต้าร์เสียงดี งานดี คุ้มค่าราคา และเป็นที่ยอมรับของหลายต่อหลายท่านครับ

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
ต้องไปหามาลองบ้างแล้ว ผู้บริโภคการันตี ^ ^
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
น่าจะมีทรงอื่นด้วยนะครับ ทรง Om  ทรง Gran รับรองผมซื้แน่ๆครับ

KULAA_101

• member
เจ้าตัวมาตอบเองแล้วครับ...สงสัยมาแอบเช็คเรทติ้ง กีต้าร์ยี้ห้อโด่ซิ...55....

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

ขอบคุณครับ
ชอบมากๆค่ะ นับถือเลย กระแสมาแรงดีมากเลยค่ะ ทำกีตาร์ไทยไปกีตาร์โลกให้ได้นะคะ
อยากให้ทำเว็บเฉพาะของเจ้า Dolce โดยตรง เพราะว่าข้อมูลในเน็ตมีน้อยมากเลยค่ะ
ไม่ทราบว่าเร็วๆนี้จะมี OM all solid  บ้างรึเปล่าคะ

เค้าก็มีแล้วนะ ป้ามุก  ออล โลหิต อะ   แถม ฮะเค๊ะ ให้ด้วย  ราคา ก็ ประมาณ หมื่นหมี่   - หมื่นม่า  ละมั๊งถ้าจำไม่ผิดนะ
แต่เสียดายที่มันเป็นทรง เดรทน๊อท

วาเป็กดีด้วยนะ

Dolce AS-1E All Solid Acoustic Guitar

Top   Solid Sitka Spruce
Back & Sides   Solid Rosewood
Head Stock   Solid Ebony
Machine Heads   Groover Chrome
Top Nut   Black Graphite 43mm
Truss Rod   2-way System
Neck   Mahogany
Fingerboard   Ebony
Frets   20 frets medium jumbo
Bindings   Rosewood + Maple
Rosette   Rosewood + Mahogany+ Maple
Pickup   PSY-101 fishman
Saddle   Bone
Finish   french Satin
Strings   D'addario 011-052

yamakita

• member
ฟังน้าหลายๆท่าน ทำให้ผมเกิดกิเลสอีกแล้ว

CHEDTHA

• member
ฟังน้าหลายๆท่าน ทำให้ผมเกิดกิเลสอีกแล้ว
สวัสดีครับน้าyamakitaกิเลสต้องดับด้วยการซื้อ..อิอิ..V1-Pที่ซื้อกับน้าไปน้องชายผมชอบมากเลยครับ..เห็นเขาเล่นทุกวันเลย

kenggg

• member
    • Dolce Acoustic

ไม่ทราบว่าเร็วๆนี้จะมี OM all solid  บ้างรึเปล่าคะ

ขอบคุณครับ...สำหรับคำชม.....นานๆ มีผู้หญิงชมสักครั้ง (กีต้าร์ไฟฟ้าส่วนใหญ่ผู้ชายเล่น)
OM all Solid มีอีกสัก 2 เดือนกว่าๆ ครับ

เอ๊าาา....ผู้ผลิตพบผู้บริโภค^^
มาตามดูข้อมูลครับน้า....

ดีใจกับน้า kenggg เจ้าของแบรนด์ Dolce ด้วยเช่นกันครับ  :)  สำหรับกีต้าร์เสียงดี งานดี คุ้มค่าราคา และเป็นที่ยอมรับของหลายต่อหลายท่านครับ

ขอบคุณครับ......

ต้องไปหามาลองบ้างแล้ว ผู้บริโภคการันตี ^ ^
หามาได้แ้ล้วลองทำ Clip ให้ชมบ้างนะครับ

น่าจะมีทรงอื่นด้วยนะครับ ทรง Om  ทรง Gran รับรองผมซื้แน่ๆครับ
ตอนนี้มี OM Top Solid ครับ..ครั้งหน้าน่าจะมี GA Top Solid อีกเช่นกันครับ

เจ้าตัวมาตอบเองแล้วครับ...สงสัยมาแอบเช็คเรทติ้ง กีต้าร์ยี้ห้อโด่ซิ...55....
อิอิ

Dolce Acoustic

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
น่าสนใจครับ...........

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
สั่งซื้อได้ที่ไหนครับ....ส่วนมาก pick up ที่ติดมาเป็น fishman หรือเปล่า
อยากซื้อสักตัวเอามาไว้ลุยๆ หน่อยครับ............ขอข้อมูลด้วยเด้อ

madoadza

• member
อยากให้มีเว็บของ Dolce เผื่อไว้ดูข้อมูลกีตาร์แต่ละรุ่น :D
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

onoiaok

• member
วันนี้ว่าจะเข้าไปดูแล้ว เดียวมาช่วยคอนเฟริม

tabnee

• member
  • ขอพระองค์นำพา แต่ทางที่ดี
ผมปล่อย dolca ts-1E สภาพ 1 วัน 100%เต็ม มีบิลครบ ผมตัวใหญ่ไม่เหมาะกับกีต้าร์ ซื่อทางขนส่ง ไม่ได้เห็นตัวจริง ดูภาพนึกว่าทรง D เรื่องเสียงสมคำรำรือ 0813510783 โทรมาต่อราคาละกัน อยู่แถวบางแค สาย 2 ซ.วัดบุญ ซ.7

winnie

• บุคคลทั่วไป
น้าเก่ง มีจริงหรือครับทรง GA ถ้าได้ All Solid ด้วย ซื้อแน่ รบกวนถ้ามี GA แบบ Cutaway จะตัดสินใจซื้อง่ายมากๆ ขึ้นเลยครับชอบมาก

อ๋อ ถ้าตัวไหนทำ Top Gross อยากให้ทำ Head Stock เคลือบเงาด้วยได้ไหมครับ เคยเห็นของน้อง Sungha Jung ตัวล่าสุด Lakewood ดูดีมาก ลูกบิดสีดำ Headstock เงาวับ...

wichian

• member

ขอบคุณครับ
ขายดีแล้วอย่าขึ้นราคานะครับ อิอิ
ผมก็ชอบมากครับ โดยเฉพาะตรงส่วนหัว สวยดีครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก