Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายกีตาร์ Bourgeois Vintage OM (ไม้หน้า Adirondack)  (อ่าน 8469 ครั้ง)

JIM ACOUSTICTHAI

• Administrator
  • member
ขายกีตาร์ Bourgeois Vintage OM (ไม้หน้า Adirondack)
« เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 01:15:20 »
ขายกีตาร์ Bourgeois รุ่น Vintage OM
sell Bourgeois Vintage OM
THB115,000.-
Call 083-189-6789
Used / Excellent condition with original Hard Case
Local: Bangkok/Thailand

spec:
Adirondack Top
Indian Rosewood Back & Side

ขายเพราะต้องการเปลี่ยนเป้าหมายใหม่ ขอเสริมทรัพย์ ครับ
เป้าหมายใหญ่หลุดไป ยกเลิกการขายครับ

ขาย 115,000 บาทถ้วน (มาลองแล้วโดน/ตรงรสนิยม ราคาคุยกันได้)
สนใจติดต่อผมได้เลย 083-189-6789
(กีตาร์สะสม สภาพสวยจัด : excellent condition)

nhoy

• member
Re: ขายกีตาร์ Bourgeois Vintage OM (ไม้หน้า Adirondack)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 01:32:16 »
เสียดายแทน "น้าจิม" ครับ
Bourgeois Vintage OM Adirondack ตัวนี้ สวยงาม น่าเล่น น่าสะสมมากๆ ขออนุญาตเชียร์เป็นพิเศษครับ
ตัวนี้ทั้งไม้หน้า Adirondack และไม้หลัง Rosewood สวยมากด้วยครับ

• member
Re: ขายกีตาร์ Bourgeois Vintage OM (ไม้หน้า Adirondack)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 10:43:17 »
เสียดายแทน "น้าจิม" ครับ
Bourgeois Vintage OM Adirondack ตัวนี้ สวยงาม น่าเล่น น่าสะสมมากๆ ขออนุญาตเชียร์เป็นพิเศษครับ
ตัวนี้ทั้งไม้หน้า Adirondack และไม้หลัง Rosewood สวยมากด้วยครับ

ขอบพระคุณน้าหน่อยครับ
กติกาบ้าน ซื้อหนึ่ง ออกหนึง  :(

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 10:46:15 »

เกษตรกร_ฝึกหัด

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 11:28:17 »
งามจับใจเลยครับ

hotman555

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 11:30:16 »
สวยงามมากมาย

1900

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 12:38:41 »
ขนาดตัวนี้แจ่มฝุดๆมว๊ากแล้ว เป้าหมายใหม่น้าจิมคง ใหญ่มากกกกเลยนะครับ ;D

นนท์เสนา

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 14:10:27 »
โอ้ว สวยๆๆๆๆๆ จังเลย

Nisorn

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 15:17:05 »
สวย งาม มากครับพี่จิม  ;D

pomguitar

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 17:31:34 »
นานๆน้าจิมขายกีต้ารที ขอเชียร์ครับ
ไม้หน้า Adirondack ตัวนี้สวยมากๆครับ
ผมเพิ่งได้ตัวใหม่เข้ามา ไม่งั้นจะขอรับดูแลต่อ  บอกตรงว่า กิเลสขึ้นครับ

Birra Alla Vita

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 21:02:04 »
กีต้าร์พี่จิมสวยมากครับ
สักวันฝันอยากครอบครอง

chet

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 21:07:03 »

spec ขั้นเทพจริงๆ ครับ
Adirondack ตัวนี้งามหยดจริงๆ

เกินกำลังไปนิด แต่อยากได้มาก

oomsin

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 22:45:56 »
สวยมากๆครับ

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 23:13:09 »
ขอบคุณทุกท่านที่โทรมาสอบถาม ขอแจ้งผ่านกระทู้
เผื่อว่าหลายท่านที่สนใจ จะได้ไม่เสียเวลาโทร ครับ

1. ต่างจังหวัด ผมไม่ขาย และ ไม่ส่งทุกๆ กรณี (ยกเว้น มาดูสินค้าด้วยตัวเอง และรับไปกับมือเอง)

2. กทม นัดได้ในเวลา 10:00 - 17:00 น. เท่านั้น เนื่องจากนอกเวลาจากนี้ ผมไม่สะดวกครับ
(กีตาร์อยู่ zone บริเวณย่าน ถนนรามคำแหง)

3. ยกเลิกการขาย หากเป้าหมายของผมเปลี่ยนไป

4. หลายท่านถามว่าเสียงดีไหม? (สงสัยจะเป็นคำถามยอด Hit)
ผมขอตอบว่า.... เสียงใช้ได้ แต่ ไม่ดีมากไปกว่ากีตาร์ยี่ห้ออื่นๆ (ในระดับราคาพอๆกัน)
โดยไม่ว่าจะเทียบกับ กีตาร์แบรนด์ทั่วไป หรือกับกีตาร์กลุ่ม  Boutique เสียงพอกัน ต่างเรื่องคาแร็กเตอร์เสียง
เวลาเอาไปเล่นเทียบ อาจจะดีกว่า หรืออาจจะแย่กว่า อันนี้แล้วแต่ว่า ท่านชอบหรือไม่ชอบ / เรื่องรสนิยม ครับ

ขอบคุณครับ

alex99

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 11:24:54 »
สวยงาม สภาพไม่ต่างจากป้ายแดงเลยครับ :) :) :)

ucc

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 15:45:54 »
ขอบคุณทุกท่านที่โทรมาสอบถาม ขอแจ้งผ่านกระทู้
เผื่อว่าหลายท่านที่สนใจ จะได้ไม่เสียเวลาโทร ครับ

1. ต่างจังหวัด ผมไม่ขาย และ ไม่ส่งทุกๆ กรณี (ยกเว้น มาดูสินค้าด้วยตัวเอง และรับไปกับมือเอง)

2. กทม นัดได้ในเวลา 10:00 - 17:00 น. เท่านั้น เนื่องจากนอกเวลาจากนี้ ผมไม่สะดวกครับ
(กีตาร์อยู่ zone บริเวณย่าน ถนนรามคำแหง)

3. ยกเลิกการขาย หากเป้าหมายของผมเปลี่ยนไป

4. หลายท่านถามว่าเสียงดีไหม? (สงสัยจะเป็นคำถามยอด Hit)
ผมขอตอบว่า.... เสียงใช้ได้ แต่ ไม่ดีมากไปกว่ากีตาร์ยี่ห้ออื่นๆ (ในระดับราคาพอๆกัน)
โดยไม่ว่าจะเทียบกับ กีตาร์แบรนด์ทั่วไป หรือกับกีตาร์กลุ่ม  Boutique เสียงพอกัน ต่างเรื่องคาแร็กเตอร์เสียง
เวลาเอาไปเล่นเทียบ อาจจะดีกว่า หรืออาจจะแย่กว่า อันนี้แล้วแต่ว่า ท่านชอบหรือไม่ชอบ / เรื่องรสนิยม ครับ

ขอบคุณครับ

น้า panya แฟร์ดีครับ ส่วนใหญ่คนอยากขายของจะบอกว่า ของตัวเองดีกว่าคู่แข่งแบบนั้นแบบนี้ เพื่อจะขายของตัวเอง น้าพูดแบบนี้อาจจะทำให้ขายยากนะครับ เพราะบอกว่ามันคุณภาพพอกับพวก guutar brand ทั่วไป
5555 แซวเล่นครับ

Thanee

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 17:56:23 »
เนื้อคู่กันแล้วคงไม่แคล้วกัน^^

paladpop93

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 22:33:44 »
ตามมาเชียร์​ครับผม....

แนะนำเลย ตัวนี้ ครับผม......

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 22:37:08 »

ขอบคุณครับ

น้า panya แฟร์ดีครับ ส่วนใหญ่คนอยากขายของจะบอกว่า ของตัวเองดีกว่าคู่แข่งแบบนั้นแบบนี้
เพื่อจะขายของตัวเอง น้าพูดแบบนี้อาจจะทำให้ขายยากนะครับ เพราะบอกว่ามันคุณภาพพอกับพวก guutar brand ทั่วไป
5555 แซวเล่นครับ

ผมพูดจริง ๆ ครับ
และ อย่าไปโม้มากครับ สุดท้ายคนที่ตั้งใจจะซื้อก็ต้องมาลองเสียงเอง ว่าเขาชอบไหม

เสียงกีตาร์    Boutique กับกีตาร์ Brand ดัง ในระดับราคาใกล้ๆกัน คุณภาพเสียงไม่หนีกันเท่าไรหรอก คับ
เคยทดสอบหลายครั้งแล้ว บางที กีตาร์ Brand ก็เสียงดีกว่า , และ บางทีกีตาร์    Boutique ก็เสียงดีกว่า
ส่วนใครจะเลือก กีตาร์  Boutique หรือ กีตาร์ Brand  อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวของแต่ละท่านครับ

และ กีตาร์ Bourgeois  ที่ผมขายนี้ ไม่ใช่กีตาร์ที่เสียงดีกว่ากีตาร์ทั่วไป เสียงดีแบบธรรมดาครับ ไม่ใช่ดีเลิศ ครับ

เนื้อคู่กันแล้วคงไม่แคล้วกัน^^

น้องไก่ พี่เชื่อเรื่อง บุพเพสันนิวาส ^^
ถ้ากีตาร์ตัวไหนมันเกิดมาเพื่อจะเป็นของเรา เดี๋ยวมันก็มีวิธีการ มีระยะเวลา มีเงื่อนไขต่างๆ นาๆ เพื่อจะมาอยู่กับเราจนได้ นั่นล่ะ ครับ
แต่ถ้ากีตาร์ตัวไหนที่มันเกิดมาเพื่อจะไปอยู่กับคนอืน ต่อให้เราพยามเท่าไร สุดท้าย มันก็ไปอยู่กับคนอื่นอยู่ดี  :D

ตามมาเชียร์​ครับผม....

แนะนำเลย ตัวนี้ ครับผม......

ขอบคุณท่านปลัด โดน ผมโดน ผอ.จัดหนักเลย  :(

กีตาร์เนีย มีเงินอย่างเดียวไม่พอนะครับ ต้องมีบารมี ด้วย !!!

player9

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 10:51:41 »
guitar สวยมากครับ