Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกีต้า Taylor GS Mini  (อ่าน 3490 ครั้ง)

teeradon101

• member
สอบถามเรื่องกีต้า Taylor GS Mini
« เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 20:44:01 »
Taylor GS Mini มันจะมีระบบ ES-GO Pickup ติดมาด้วยอ่ะครับ มันต่างจาก ตัวอย่าง Taylor GS Mini E KOA ยังไงอ่ะเพราะ E KOA มันจะมีตรงปรับ 3อัน มีภาคไฟฟ้า ติดมา

ผมอยากทราบว่า ระบบ Pickup กับ ตัวที่ติดไฟฟ้า มาแล้ว มันออกภาคไฟฟ้า หล่อเหมือนกันไหมต่างันอย่างไง
เพราะผมก็เอามาเล่นทั้งสองอย่าง

thenesta

• member
    • ถุงยางอนามัย ถุงยางแบบบาง ชะลอการหลั่ง เจลหล่อลื่น
Re: สอบถามเรื่องกีต้า Taylor GS Mini
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 23:51:23 »
คำถามน่าสนใจครับ

Dokdiao

• member
Re: สอบถามเรื่องกีต้า Taylor GS Mini
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 02:20:00 »
แบบที่ติดตั้งภาคไฟฟ้ามาให้ในตัว สัญญาณจะแรงกว่าครับ และปรับจูนเสียงที่ตัวกีต้าร์ได้เลยเวลาเล่น ส่วนแบบes go สัญญาณอ่อนกว่า และเวลาปรับจูนเสียงต้องไปปรับที่แอมป์ครับ

teeradon101

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 11:02:31 »
แบบที่ติดตั้งภาคไฟฟ้ามาให้ในตัว สัญญาณจะแรงกว่าครับ และปรับจูนเสียงที่ตัวกีต้าร์ได้เลยเวลาเล่น ส่วนแบบes go สัญญาณอ่อนกว่า และเวลาปรับจูนเสียงต้องไปปรับที่แอมป์ครับ

สรุปคือ เหมือนกัน???~

upandaway94

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 14:55:14 »
ES-GO มันจะเป็น PU แบบคาดอะครับ ต้องซื้อแยก เน้นติดตั้งง่าย สัญญาณจะอ่อนกว่า

ถ้ารุ่นที่ติด PU มาแล้ว จะเป็น ES-T เป็น undersaddle PU และจะมีสามปุ่มมาให้ ปรับ ทุ้ม แหลม วอลุ่ม ครับ

teeradon101

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 16:43:06 »
ES-GO มันจะเป็น PU แบบคาดอะครับ ต้องซื้อแยก เน้นติดตั้งง่าย สัญญาณจะอ่อนกว่า

ถ้ารุ่นที่ติด PU มาแล้ว จะเป็น ES-T เป็น undersaddle PU และจะมีสามปุ่มมาให้ ปรับ ทุ้ม แหลม วอลุ่ม ครับ

ครับ เห้นบอกว่าซื้อแยก

เเล้วเรื่องเสียงอันไหนแจ่มแมว ครับ หรือเท่าๆกัน แล้วตัวที่ไม่มีตัวปรับสามปุ่มมันปรับที่ แอมป์เเล้วจะเสียงเท่ากันไหม

sonic

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 17:55:58 »
น้า teeradon101 อ่านทีน้าๆ สองท่านข้างบนบอกไว้ครับ
น่้าเขาบอกว่า es go สัญญาณอ่อนกว่า แสดงว่า ES-T  มันแรงกว่าครับ
อ่อนกว่า ยอมสู้แข็งแรงกว่าไม่ได้ครับ

upandaway94

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 19:22:15 »
ผมขอบอกเพียงว่า ถ้าจะซื้อ GS Mini ที่มีภาคไฟฟ้า ก็ซื้อตัวที่เป็น E เลยครับ ม้วนเดียวจบ

teeradon101

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 20:11:49 »
ผมขอบอกเพียงว่า ถ้าจะซื้อ GS Mini ที่มีภาคไฟฟ้า ก็ซื้อตัวที่เป็น E เลยครับ ม้วนเดียวจบ

ขอบคุณครับ