Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือจากน้าๆ กีตาร์ผมเป็นรอยครับ (เพิ่งซื้อมาเลยดูให้ทีครับ) ด่วนมากก  (อ่าน 1220 ครั้ง)

pankung

• member
เมื่อตอนหัวค่ำวันนี้ผมได้ไปซื้อกีตาร์ ที่เซ็นเฟสเชียงใหม่มาครับ ยี่ห้อ Crafter TMC-045 ตอนก่อนจ่ายตังใส่ซองผมตรวจดูแล้วว่าไม่มีรอยอะไรสักที่ แต่มันจะมีช่วงหนึ่งที่คนขายเขาใช้กรรไกรตัด น่าจะเป็นสติกเกอร์ประกันครับ คนขายโดดกรรไกรบาดที่นิ้วครับ ช่วงผมไม่ได้สังเกตเพราะกำลังดูปิ้กอยู่ ต่อมาทุกอย่างก็ปกติครับ เขาก็ใส่ซองให้ พอผมกลับมาบ้าน เปิดกระเป๋ามาเป็นรอยตามรูปนี่เลยครับ ประมาณ 1.2 cm ลึกนิดนึงด้วยนะครับ ผมยังไม่ทันได้เล่นอะไรเลยครับ ผมงงมากเพราะมันไม่ใช่ความผิดผม และไม่รู้จะทำอย่างไรดี เพราะกีตาร์ตัวนี้ก็ตัวแรกที่ซื้อด้วย เซ็งมากครับ ขอคำแนะนำทีครับด่วนเลย ขอบคุณครับ

nhoy

• member
เป็นรอยนิดเดียว แต่ผมเข้าใจครับกีต้าร์ได้มาใหม่ๆ ก็อยากให้ปราศจากร่องรอยทั้งสิ้น
รอยดังกล่าวนี้ ถ้าใช้น้ำยาขัดกีต้าร์ก็อาจจะดีขึ้นบ้าง
แต่ถ้าไม่สบายใจลองนำกลับไปให้ที่ร้านดูและเล่าเหตุการณ์ให้เขาฟัง อาจจะได้่เปลี่ยนก็เป็นได้ ลองดูครับ เอาใจช่วยครับ

TOM1869

• member
ขอคำแนะนำ

- ลองซื้อ น้ำยา Restore ของ  Planet wave   มาขัดดูครับ ถ้าไม่ลึก มันจะขัด แลคเกอร์ให้บางออก   รอยจะหายไป  แต่ถ้าลึก รอยจะจางลงครับ
-  กีต้าร์ผมรอยแยอะกว่านี้อีกครับ
- หิ้วกลับไปร้าน ดู แต่จะแน่ใจ หรือแสดงให้ทางร้าน เห็น ได้อย่างไรว่ารอยที่เกิดขึ้น คุณไม่ได้ทำขึ้น ครับ
Line id: 081-8718003

pankung

• member
ขอบคุณน้า TOM1869 กับ น้า nhoy ครับ ผมจะไปร้านพรุ่งนี้ดูครับ

sonic

• member
ไม่เห็นต้องคิดไรมากเลยครับ กลับไปที่ร้าน แล้วบอกเค้าครับ ในนี้ไม่มีใครช่วยท่านได้หรอก

PaTT___

• member
รุ่นที่ผมตามหาซะด้วยใเอาใจช่วยครับลองไปปรึกษาทางร้านดูครับ ถ้าทางร้านไม่รับผิดชอบหรือทำใจไม่ลองปรึกษาผมได้นะครับเผื่ออยากขาย

Pending

• member
 ลองกลับไปถามดูครับ เซนเฟสเชียงใหม่มันมีร้านขายกีตาร์แค่สองร้านเองนี่ครับ. ถ้ามิวสิคคอ มรประกันด้วย สู้ๆครับ

rutthakit

• member
กลับไปที่ร้านก่อนครับ ยิ่งเร็วยิ่งดีครับ