Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมี Yamaha CG 60 A อยู่ 1 ตัวครับ อยากทราบสเปคครับ หาที่ไหนก็ไม่มี  (อ่าน 3329 ครั้ง)

Sirballer

• member
เป็นของเพื่อนครับ เค้าซื้อมานานแล้ว แต่ไม่ค่อยได้เล่น เลยขายให้ผมมาครับ อยากทราบว่าไม้หน้า และสเปคต่างๆเป็นอย่างไรครับ
แล้วรุ่นนี้สามารถตั้งแอคชั่นให้ต่ำๆได้ไหมครับ ทำอย่างไรครับ เพราะตอนนี้สูงเหลือเกิน ปวดมือไปหมดครับ
ขอบคุณครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
มีรูปใหมครับน้า...อยากเห็นรูปจัง

Sirballer

• member
ผมไม่มีกล้องครับ ขอโทษทีครับท่าน กีตาร์ made in indonesia ครับ แต่เพิ่งเป็นสมาชิกวันแรก ตะกี้นี้เลย โดนเรียกน้า รู้สึกแปลกๆชอบกล 555+

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ผมไม่มีกล้องครับ ขอโทษทีครับท่าน กีตาร์ made in indonesia ครับ แต่เพิ่งเป็นสมาชิกวันแรก ตะกี้นี้เลย โดนเรียกน้า รู้สึกแปลกๆชอบกล 555+
ในบอร์ดนี้เขาจะเรียกกันอย่างนี้ละครับ เป็นการให้เกิยติกันครับผม..

Montra

• member
กีตาร์ยามาฮ่า  ค้นข้อมูลได้ที่นี่ครับ

http://www.yamaha.com/apps/guitararchives/guitarchive2.asp
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

Sirballer

• member
หาแล้วก้ยังไม่มีครับน้า

Montra

• member
หาไม่พบเหมือนกันครับ  แต่ในอีเบย์ก็มีลงขายอยู่

น่าจะเป็นซีรีย์รองท๊อปสุดนะครับ  แต่คงไม่ผลิตแล้ว(อินโดฯ)

ไล่จากล่างไปบนก็  C, CGS, CG แล้วก็ GC ครับ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
กีตาร์ยามาฮ่า  ค้นข้อมูลได้ที่นี่ครับ

http://www.yamaha.com/apps/guitararchives/guitarchive2.asp
หาไม่เจอเหมือนกันครับพี่ต๋อย อิอิ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Sirballer

• member
อยากทราบว่าเป็น top อะไรคับน้า แล้วมันเกือบยี่สิบปีแล้วเสียงมันจะพัฒนาได้อีกหรือเปล่าครับ

Sirballer

• member
เห็นบางท่านบอกว่าเป็น cedar ว่าแต่ถ้าเป็น cedar จริงๆ เขาเรียกว่า top solid มั้ยครับ หรือว่ายังเป็นไม้อัดอยู่เหรอครับ