Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติแล้วกีต้าร์มีรับประกันมั้ยครับ พึ่งซื้อมาไม่นานเอง  (อ่าน 7904 ครั้ง)

Spencer

• member
สวัสดีครับพี่ๆบ้านไม้ทุกคน
ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ พึ่งจะเข้ามาอ่านได้ไม่นาน
มีปัญหาจะรบกวนถามนิดนึงครับ

พึ่งซื้อกีต้าร์ takamine มาจากนครหลวงน่ะครับ
ตอนลองก็ไม่ได้ลองละเอียดมาก เพราะไปตอนร้านใกล้จะปิดแล้ว
แต่ก็ไม่เห็นว่ามีปัญหาอะไร

แต่พอกลับมาถึงบ้าน เล่นไปซักพักถึงค่อยเจอปัญหาคือ
1. เล่นสาย 1 เฟรต 10-11 ถ้าเล่นสายเดียวจะไม่เป็นไร แต่ถ้าเล่นสาย 6 เฟรต 10-11
ไปพร้อมกับสาย 1 เฟรตเดียวกันด้วย มันจะบัซตรงสาย 1

2. สาย 6 ถ้ากดแรงๆ มันจะมีเสียง "แป๊กสส" เหมือนกับว่ามันกระแทกกับเฟรตแรงๆ
แต่ไม่บัซนะครับ แล้วก็เป็นแค่สายเดียว สาย 4 กับ 5 ไม่เป็น (เป็นเฉพาะตอนกดด้วยมือซ้าย
ไม่ว่าจะดีดด้วยมือขวาหรือไม่ก็ตาม)

เป็นปัญหาที่เจอเฉพาะตอนนี้น่ะครับ ไม่รู้ว่าถ้าเล่นไปเรื่อยๆจะเจออะไรอีกรึเปล่า
เลยอยากรบกวนถามว่า ปกติแล้วกีต้าร์นี่เค้ามีรับประกันกันมั้ยครับ
แล้วถ้าไปให้นครหลวงแก้ไขเค้าจะทำให้ได้มั้ย และมีค่าใช้จ่ายหรือไม่
พึ่งจะซื้อมาได้ไม่ถึง 7 วันเองครับ

ขอบคุณมากครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ลองสอบถามทางร้านเลยจะรวดเร็วกว่าครับ เดี๋ยวมันจะนานเกินไปแล้วเจออะไรอีก ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

winnie

• บุคคลทั่วไป
ลองกลับไปที่ร้านให้เค้า Setup ใหม่ดูอีกทีดีกว่าครับ

wichian

• member
ถ้ามันไกล้ก็พาไปที่ร้านเลยครับ ถ้าไกลก็โทรไปดูก่อน
ของผมก็เหมือนกันครับ taka เหมือนกัน ตอนลองที่ร้านไม่ติด
พอกลับบ้านเล่นได้ สองวันติดแฟล็ด โทรไปที่ร้านเขาก็แนะนำให้ขันคอ
ขันนิดเดียวหายเลย ไม่ต้องตกใจครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
 ไปเลยครับ ร้านเค้าจัดการให้ครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

TOM1869

• member
ตามนั้น  ลอกด้วยคน
Line id: 081-8718003

tootoo

• member
MCประกัน1ปีครับ..

Yatsunori

• member
อาการนี้ส่วนมากเป็นกับสาย
ไม่เริ่ม ก็ไม่รู้

facebook.com/zhimyth

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ถ้าซื้อมาใหม่ๆก็เอากลับไปให้ร้านเซ้ทให้ใหม่เลยครับ..ว่าแต่ก่อนซื้อตอนลองไม่เจออาการเหรอครับน้า..

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
นครหลวง พนักงานเค้าใจดีทุกสาขาครับ ตามน้าๆ ไปให้เค้า setup ให้เลยครับ
MUGEN_guitar_SHOP

[IaM-indY]

• member
  • D710CE

แง่ว ทำไมของผมไม่มีประกัน 1 ปี มีแต่เปลี่ยนใหม่ภายใน 7 วันอ่ะครับ T_T

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!

แง่ว ทำไมของผมไม่มีประกัน 1 ปี มีแต่เปลี่ยนใหม่ภายใน 7 วันอ่ะครับ T_T

หมายถึง สาว ๆ หรือกีตาร์ครับพี่เดียร์  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ประกัน 1 ปี เนี้ยคงเฉพาะ ปิคอัพครับ
noomxman

noomxman

• member

หมายถึง สาว ๆ หรือกีตาร์ครับพี่เดียร์  ;D

ถ้าหมายถึง สาว ๆ ก็แหลมเลย
noomxman

• member

ถ้าหมายถึง สาว ๆ ก็แหลมเลย

55555555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

[IaM-indY]

• member
  • D710CE

โอ้ว สาวๆ 7 วันนานไปครับ ผมขอเปลี่ยนทุกวันเลยได้ไหม ^^

• member

โอ้ว สาวๆ 7 วันนานไปครับ ผมขอเปลี่ยนทุกวันเลยได้ไหม ^^

:o  :o  :o  :o  ;D  ;D  ;D  ;D

[IaM-indY]

• member
  • D710CE

:o  :o  :o  :o  ;D  ;D  ;D  ;D

5555 สงสัยต้องไปหาร้าน(น้อง)กีต้าร์ แถวรัชดา....

• member
อะจ๊ากกกกกกก 5555555+

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ทะเลสวยจัง..........อิอิ..........