Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม้ไทยก็ทำกีตาร์โปร่งได้ดีจริงรึเปล่า..สนับสนุนคนไทย.  (อ่าน 51454 ครั้ง)

dho

• member
ความชอบส่วนบุคคล..ผมถามอาจารย์ที่สอนผม..เขาก็ชอบกะพี้เหมือนกันมันมองแล้วไม่จืด..แต่ส่วนตัวผมต้องเนื้ออย่างเดียวถึงจะสวยได้เสียงของเนื้อเต็มๆ.

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ผมว่า ถ้ามัน ติดมาซัก ครึ่งนิ้ว-หนึ่งนิ้ว กำลังสวยเลย
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

dho

• member
ปกติกะพี้ก็ติดมาแซมก็ดีแล้วแต่คนชอบ..แต่มันหาลายที่ถูกใจไม่เจอ..

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
คุณชานนท์อยู่ที่เชียงราย..ช่างเอเขาไปซื้อไม้มาจากคุณชานนท์..ที่ผมเลือกยมหอมทำคอเพราะใกล้เคียงมะฮอกกะนีมันเบา..ประดู่ก็ทำได้แต่หนัก..แต่ประดู่ทำฟิงเกอร์บอร์ดจะดีเพราะเป็นไม้เนื้อแกร่ง..ซัสเทนดี.

หืม... ผมโทรไปแล้วครับน้าอ้น แพงมากกกกกกกก ผมคำนวนดูแล้ว แกขาย ตก ลูกบาศฟุตละ เกือบหมื่น อ่าครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

dho

• member
เป็นงัยล่ะครับ..ซึ้ง..

nong

• member
เคยเจอในหนังสือเอาไม้ยมหอมมาทำ เป็นกีต้าร์ที่สวยและมีกลิ่นหอม......

dho

• member
เคลือบแล๊คเก้อไม่ได้กลิ่นหอมหลอกครับ..นอกจากมาทำ B and S.แต่ถ้ามีไม้ยมหอมโทรหาบ้างนะครับ0814051119.

• member
    • Facebook
เดี๋ยวพรุ่งนี้ เจอกันครับน้าอ้น
ว่าแต นั่งรถอะไรไปนะครับ ผมลืม 555+

dho

• member
นั่งรถตู้ที่สาวรี..รถจอดใต้ทางด่วนชื่อสถานีมหาชัยหรือรถสมุทรสาคร..ถึงพระราม2 บอกเขาว่าลงที่วัดพันท้าย.

• member
    • Facebook
เปิดเผยโฉมหน้าครับ อาจารย์อ้น กับลูกสาว 5555+

dho

• member
ชิงชันสู้ๆ

nco4433

• member
ชิงชันสู้ๆ
ตกลงน้าอ้นรับออเดอร์ทำกีตาร์ยังครับ...ผมมีไม้แล้ว..รอคนจัดให้...แบบราคาไม่แรงน่ะครับ...อิอิอิอิ มารอดูก่อนครับ...

dho

• member
ยังทำไม่ได้ครับได้แต่พูดครับแต่ผมมีตัวจริงทำอยู่ราคายังพอคุยได้ไม่เกินไปหรอกต้องมาลองเล่นดูก่อนของเขาแน่นอน

nco4433

• member
ยังทำไม่ได้ครับได้แต่พูดครับแต่ผมมีตัวจริงทำอยู่ราคายังพอคุยได้ไม่เกินไปหรอกต้องมาลองเล่นดูก่อนของเขาแน่นอน
น่าสนใจครับน้าอ้น...น้าไม่ลองจัดคลิปเสียงตัวที่ทำเสร็จก่อนสักคลิปเหรอคับ..เพื่อความเร้าใจ.....

dho

• member
ได้เลยครับ..รอซักหน่อยได้ฟังแน่..

dho

• member
อาทิตย์ที่31กค.54...จะได้พบน้ากวางกีตาร์เทพแห่งเมืองอุตรดิตย์..(พร้อมกีตาร์..กวางซิกเนเจ้อทรงD..)

• member
    • Facebook
น้ากวางเอามาทิ้งไว้ให้ผมเบิร์น ซัก เดือนนึง ก็ได้นะครับ 555+

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
อาทิตย์ที่31กค.54...จะได้พบน้ากวางกีตาร์เทพแห่งเมืองอุตรดิตย์..(พร้อมกีตาร์..กวางซิกเนเจ้อทรงD..)
น้ากวางเอามาทิ้งไว้ให้ผมเบิร์น ซัก เดือนนึง ก็ได้นะครับ 555+

พรุ่งนี้สาย ๆ เจอกัน นะครับ  น้าอ้น  และน้าโก้  (ห้ามเบี้ยว เด็ดขาด)

Finger Picking Style

dho

• member
ไม่เบี้ยวหรอกครับ..มันเมาค้างหล่ะซิ.

dho

• member
ถ้ามีเงิน..ทำกีตาร์customกันนะจะได้จบกันทีเดียวไปเลย..ฝากไว้ให้คิดถึง.