Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: █ █ขาย “น้ำยาขัดลบรอยขีดข่วน” บนผิวกีตาร์ ลบหายเกลี้ยง (ปรับราคาลง)█ █  (อ่าน 10596 ครั้ง)

Birra Alla Vita

• member
พี่ปุ๊ลองแล้ว ของดีช่วยบอกต่อกันด้วยนะครับ ;D

ScratchRemover

• member
ตอบน้า pringchaum:
ผมไม่แน่ใจว่ามี mail ของน้ามาหรือเปล่านะครับ ดูเหมือนจะไม่มีมาถ้าเป็นชื่อคล้ายๆ แบบนี้ ลองตรวจสอบดูอีกครั้งนะครับ

ผมได้ reply mail ยืนยันส่งของแล้วครับ

ขอรบกวนตรวจสอบ email ที่ส่งมาอีกครั้งนะครับ ผมไม่เห็นมี email เข้ามานะครับ email: [email protected] หรือยังงัยโทรมาเลยก็ได้ครับ ที่ จิรวัฒน์ 084-651-4141 มีน้าๆ โทรมาคุยกันเยอะเลยครับ ได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้กันดีมากๆ เลยครับ

• member
มีน้าๆ หลายท่านถามถึงกระดาษทรายเบอร์ 2000 ขึ้นไป และแนะนำว่าน่าจะหามาจัดชุดไปกับน้ำยาขัด Eterna Shine นี้ด้วย เผื่อใครจำเป็นต้องใช้ เลยจัดหามาโดยขอขายไปพร้อมกับน้ำยาขัดนะครับ ไม่ได้ขายแยก เพราะไม่ได้สั่งมาเยอะ

สีชมพูเบอร์ 2000 แผ่นละ 50 บาท
สีเขียวและสีดำ เบอร์ 2500 และ 3000 ตามลำดับ แผ่นละ 60 บาท

ราคาดูจะสูง แต่บอกได้เลยครับว่าไม่ได้มีกำไร เป็นส่วนที่อำนวยความสะดวกกันเท่านั้นครับ

• member
ขอบคุณน้า SMIL3xD และน้าเหาฉลาม ครับที่ให้ความสนใจและช่วยดันให้อีกด้วย ถ้าใช้กันเยอะนอกจากจะได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันและแก้ปัญหาที่หลายคนเคยเจอเรื่องรอยต่างๆ แล้ว ผมคิดว่าราคาน่าจะถูกลงจากการสั่งซื้อเป็นปริมาณที่เยอะขึ้นจากอเมริกามาด้วยครับ

pringchaum

• member
ตอบน้า pringchaum:
ผมไม่แน่ใจว่ามี mail ของน้ามาหรือเปล่านะครับ ดูเหมือนจะไม่มีมาถ้าเป็นชื่อคล้ายๆ แบบนี้ ลองตรวจสอบดูอีกครั้งนะครับ

ผมได้ reply mail ยืนยันส่งของแล้วครับ

ขอรบกวนตรวจสอบ email ที่ส่งมาอีกครั้งนะครับ ผมไม่เห็นมี email เข้ามานะครับ email: [email protected] หรือยังงัยโทรมาเลยก็ได้ครับ ที่ จิรวัฒน์ 084-651-4141 มีน้าๆ โทรมาคุยกันเยอะเลยครับ ได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้กันดีมากๆ เลยครับ

ได้รับของแล้วครับ ([email protected])

• member
ผมต้องขออภัยน้า pringchaum ด้วยครับ ผมดูไม่ดีเองจึงไม่เห็นชื่อนี้ครับ มัวแต่ไปดูชื่อแรกคือชื่อตัวน่ะครับ รีบมากครับ เพราะผมมีหลักว่าจะส่งให้เร็วที่สุด ปกติจะส่งในวันที่สั่งหรืออย่างช้าวันรุ่งขึ้นน่ะครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบรอของนานและผมคิดว่าใครๆ ก็ไม่ชอบเหมือนกัน อย่างเวลาสั่งจากต่างประเทศก็รอนานประมาณสัปดาห์มันก็น่าเบื่อครับ ขออภัยอีกครั้งครับ

• member
สั่งมาจำนวนเยอะพอ เลยปรับราคาน้ำยาลงได้เล็กน้อยครับ

เดิมชุดเล็ก 1,150 บาท ตอนนี้เหลือ 1,080 บาท
ชุดใหญ่เดิม 1,600 บาท เหลือ 1,480 บาท

แต่จะเริ่มส่งของได้อีกครั้งในวันพฤหัสที่ 4 มิ.ย นี้นะครับ (ปกติจะส่งได้ในวันที่การสั่งของเรียบร้อยหรืออย่างช้าวันรุ่งขึ้น แต่คราวนี้จะช้าหน่อยครับ)

ราคานี้ถูกว่าตอนที่ผมซื้อเองหน้า www ของผู้ผลิต เพราะตอนนั้นซื้อชุดใหญ่มาชุดเดียว ปรากฏว่าค่าน้ำยารวมค่าส่ง (ยังไม่รวมค่าใช้จ่ายทีไปรษณีย์ที่เมืองไทยหรือภาษีถ้ามี) ก็เป็นราคาประมาณ 49 US$ หรือประมาณ 1,650 บาทแล้วครับ

Sumojeab

• member
สวัสดีอีกครั้งครับน้า ScratchRemover

ผมเจี๊ยบนะครับ ขออนุญาตเข้ามาเชียร์และขอบคุณสำหรับผลิตภัณฑ์ของน้าหน่อยนะครับ

ก่อนอื่น ขอบอกก่อนเลยนะครับ ว่าผมไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวกับเจ้าของผลิตภัณฑ์นี้นะครับ

แต่เผอิญกีต้าร์สุดรักของผมดันมีรอยจากความไม่ระมัดระวังในการเล่น และรอยการสตรัมปิ๊คเยอะพอควรบริเวณรอบๆปิ๊คการ์ดน่ะครับ จึงมีความคิดที่จะลองสปากีต้าร์ดู ก็เลยลองสั่งผลิตภัณฑ์ของน้า ScratchRemover มาลองใช้ดู

ปรากฏว่า หลังจากการลองใช้ดูแล้ว ร่องรอยต่างๆที่เคยมีบนกีต้าร์ผมหายไปแบบหมดจดเลยครับ หรือไม่อย่างน้อยก็ 99.99 เปอร์เซนต์ล่ะครับที่หายไป นอกจากร่องรอยที่หายไปแล้วอันเนื่องมาจากการขัดลบร่องรอย กีต้าร์ผมก็ยังกลับมาใหม่เงางามอย่่างกับออกห้างเลยครับ

จึงอยากจะขออนุญาตเชียร์ให้กับน้าๆหลายๆท่านที่เป็นคนรักกีต้าร์แบบผม ลองหามาใช้ดูครับ ขอเชียร์เลยครับ ของเค้าดีจริง

ที่พิมพ์มายืดยาวนี่ ก็เพื่อจะขอขอบคุณน้า ScratchRemover มากๆครับสำหรับผลิตภัณฑ์ตัวนี้ที่อุตส่าห์นำเข้ามาจากต่างประเทศ แล้วนำมาแบ่งปันให้กับคนที่รักกีต้าร์ใช้กัน โดยไม่ได้หวังผลกำรี้กำไร

ขอบพระคุณมากๆครับ

• member
ขอบคุณน้า Sumojeab มากครับ ที่เข้ามาแสดงความเห็น ผมดีใจครับที่น้าๆ นำไปใช้แล้วทำให้แก้ปัญหารอยขีดข่วนที่ทำให้ไม่สบายใจได้ครับ

หลังๆ ไม่ค่อยว่างเลยไม่ค่อยได้เข้ามา up กระทู้ครับ  ตอนนี้จึงขอถือโอกาสแจ้งข่าวว่าน้ำยา lot ล่าสุดที่สั่งมายังมีเหลือนะครับ

• member
น้ำยาขัด Eterna Shine ครับ

• member
น้ำยาขัดสั่งซื้อได้ ส่งทาง EMS ถึงบ้าน ภายใน 1-2 วันหลังโอนเงินครับ
รับรองได้ว่าถูกตังกว่าสั่งซื้อเองโดยตรงจากทาง www เจ้าของสินค้า (เมื่อคิดค่าส่งจากอเมริกามาด้วย ซึ่งยังงัยก็ต้องมีค่าใช้จ่ายส่วนนี้ ยังอาจมีค่าภาษีที่บ้านเราและค่าเสียเวลาเดินทางไปรับของที่ไปรษณีย์ด้วยครับ) เพราะผมสั่งมาจำนวนมากจึงได้ราคาพิเศษ แถมยังสั่งซื้อตอนเงินบาทยังไม่อ่อนขนาดนี้ ของดีจึงนำมาบอกและแบ่งกันใช้ครับ