Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกีต้าร์ All Laminate งบ 5,000+/- ทีครับ (ซื้อมาละครับ)  (อ่าน 6494 ครั้ง)

eead

• member
Re: แนะนำกีต้าร์ All Laminate งบ 5,000+/- ทีครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 08:08:54 »
ไม่ทราบว่าจะแนะนำตัวไหนน่ะครับ
แต่อยากแสดงความยินดีครับ และ ชื่นชมกับไอเดียนี้มากๆ
ดีใจและยินดีด้วยมากๆครับน้าDew  ^^_^^ 
ผบทบ.ของผมยังชื่นชมพร้อมกับเหน็บผมว่าทำไมคิดเรื่องดีๆอย่างนี้ไม่เป็นบ้าง 555

ขอบคุณครับ อีกประเด็นคือผมต้องรีบจัดอีกสักตัวก่อนพา ผบ เข้าบ้านครับ
หลังเข้ามาอยู่แล้วรับรองพาน้องใหม่เข้าบ้านยากละครับ
ขออนุญาติแนะนำครับ  หา4-5ตัวเลยดีกว่าครับ
ถ้าหากีตาร์ได้แล้ว  เอามาโชว์กันด้วยน่ะครับ

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
Re: แนะนำกีต้าร์ All Laminate งบ 5,000+/- ทีครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 17:48:01 »
ไม่ทราบว่าจะแนะนำตัวไหนน่ะครับ
แต่อยากแสดงความยินดีครับ และ ชื่นชมกับไอเดียนี้มากๆ
ดีใจและยินดีด้วยมากๆครับน้าDew  ^^_^^ 
ผบทบ.ของผมยังชื่นชมพร้อมกับเหน็บผมว่าทำไมคิดเรื่องดีๆอย่างนี้ไม่เป็นบ้าง 555

ขอบคุณครับ อีกประเด็นคือผมต้องรีบจัดอีกสักตัวก่อนพา ผบ เข้าบ้านครับ
หลังเข้ามาอยู่แล้วรับรองพาน้องใหม่เข้าบ้านยากละครับ
ขออนุญาติแนะนำครับ  หา4-5ตัวเลยดีกว่าครับ
ถ้าหากีตาร์ได้แล้ว  เอามาโชว์กันด้วยน่ะครับ

555 ได้ครับน้าเอียด

Traveler

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 08:33:49 »
ขออนุญาตแนะนำเพิ่มอีกนิดเรื่องปากกา ให้เอาเป็นแบบหมึกแห้งไวด้วยนะครับ ไม่งั้นมันจะเลอะ

keit

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 09:27:55 »
เข้ามาแสดงความยินดีด้วยคนครับ ขอให้ได้กีต้าร์ถูกใจเหมือนเจ้าสาวครับ

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 10:05:28 »
ขออนุญาตแนะนำเพิ่มอีกนิดเรื่องปากกา ให้เอาเป็นแบบหมึกแห้งไวด้วยนะครับ ไม่งั้นมันจะเลอะ

สรุปผมจะซื้อปากกาเคมีแบบแห้งไวแบบนี้ดีหรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

เข้ามาแสดงความยินดีด้วยคนครับ ขอให้ได้กีต้าร์ถูกใจเหมือนเจ้าสาวครับ

ขอบคุณพี่กิตครับ กีต้าร์ตอนนี้มองไปที่ V1D กับกีต้าร์ DD ทรง D ละครับว่าจะไปลองเสาร์นี้

• member
Re: แนะนำกีต้าร์ All Laminate งบ 5,000+/- ทีครับ (ซื้อมาละครับ)
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 20:25:35 »
รายงานผลครับ

eead

• member
Re: แนะนำกีต้าร์ All Laminate งบ 5,000+/- ทีครับ (ซื้อมาละครับ)
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 08:10:52 »
คือผมอยากได้กีต้าร์สักตัวเพื่อให้เพื่อนสนิทเซ็นต์หน้างานแต่งหน่ะครับจะเอาตัวที่มีอยู่ไปให้เซ็นต์ครั้นก็จะเสียดาย ตอนแรกเล็ง V1D ไว้ แต่อีกใจนึงอยากหาแบบ All Laminate เลยเพราะยังไม่เคยมีแบบ All Laminate เลยงบตั้งไว้ประมาณ V1 ละครับคือประมาณ 5,000 อยากได้มือ 1 ครับ และเอาแบบสามารถใช้งานได้จริงด้วย

"เลยรบกวนขอความเห็นหน่อยครับว่างบเท่านี้เงื่อนไขนี้จัด All Laminate รุ่นไหนดี"

รายงานผลวันนี้ซื้อมาละคร้าบบบ

วันนี้มีโอกาสไป Forte'Music มาครับบริการดี เป้าหมายแรกที่เล็งไว้กะเอากีต้าร์ไทยยี่ห้อ DD รูปลักษณ์สวยดีครับแต่เล่นไม่ถนัดคอกว้างกว่า V1 อีกมีโอกาสได้ลอง Epiphone ตามรุ่นที่น้าๆแนะนำด้วยแต่เสียงยังไม่โดนเท่าไหร่ครับเลยสอยตัวนี้มาแทน ปัญหาถัดไปคือหลังว่าที่ ผบ.เห็นกลับหลงไหลในรูปลักษณ์และบอกว่าเสียดายถ้าจะมีรอยเซ็นต์ครับผมเลยเปลี่ยนให้เพื่อนๆเซ็นต์บน Case Walden แทน ^^

ขอบคุณน้าๆทุกท่านมากครับ

ดีใจด้วยครับน้าDew
และแนวคิดให้เพื่อนๆเซ็นต์บน Case Walden แทน  ของ  ว่าที่ผบ ก็เยี่ยมยอดมากครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 16:25:08 »
ยินดีกับน้า Dew_Allsolid ด้วยเช่นกันครับ

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 06:03:32 »
ขอบคุณคุณอา nhoy และน้า eead ครับ