Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆที่ใช้กีต้าร์ Crafter GEA18cD/N ส่วนมากโมกันมั้ยครับ  (อ่าน 953 ครั้ง)

Artragorn

• member
น้าๆที่ใช้กีต้าร์ Crafter GEA18cD/N ส่วนมากโมกันมั้ยครับ

loh

• member
Re: น้าๆที่ใช้กีต้าร์ Crafter GEA18cD/N ส่วนมากโมกันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 10:29:02 »
โม = ปรับแต่ง? ถ้าใช่ ก้อปรับแต่งเฉพาะเรื่องความสูงของสายกับเฟรต ครับ จะได้เล่นง่าย ไม่เจ็บนิ้ว ครับ
จะปรับหรือไม่ปรับอยู่ที่ว่าเราเล่นแล้ว มันพอดีเมื่อไหม

Artragorn

• member
Re: น้าๆที่ใช้กีต้าร์ Crafter GEA18cD/N ส่วนมากโมกันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 11:45:59 »
โม = ปรับแต่ง? ถ้าใช่ ก้อปรับแต่งเฉพาะเรื่องความสูงของสายกับเฟรต ครับ จะได้เล่นง่าย ไม่เจ็บนิ้ว ครับ
จะปรับหรือไม่ปรับอยู่ที่ว่าเราเล่นแล้ว มันพอดีเมื่อไหม

ขอบคุณครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 15:04:02 »
ส่วนใหญ่กีต้าร์ใหม่ๆ ที่ผมได้มาผมมักจะเปลี่ยนสายพร้อมกับเซ็ทอัพให้เหมาะกับความชอบ-ความถนัด ตลอดจนแนวการเล่นของตัวเองครับ