Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์เพิ่งซื้อมา ทำไมเป็นอย่างนี้  (อ่าน 1863 ครั้ง)

thisisme

• member
เพิ่งซื้อกีต้าร์ greg bennett GD100 มาไม่กี่วัน เพิ่งเล่นไปครั้งเดียว ที่คอตรงที่เคลือบไว้มันกร่อน+ร้าว+สึก แล้ว    :o
ทั้งๆ ที่ไม่ได้ทำตกเลย และตอนซื้อเช็คแล้วว่าไม่มีรอย มีใครมีปัญหาอย่างงี้บ้างค่ะ  :(

เฮ่อ...ร้านจะยอมให้เปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นมั้ยค่ะ  :'( :'( :'(

pomguitar

• member
Re: กีต้าร์เพิ่งซื้อมา ทำไมเป็นอย่างนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 22:44:10 »
1. ที่บอกว่า "ตอนซื้อเช็คแล้วว่ามีรอย" แล้วซื้อมาทำไมครับ

2. ร้านจะเปลี่ยนให้ไหม ต้องไปคุยกับร้าน ถามทุกๆคนในนี้ไม่มีใครรู้หรอกครับว่าร้านเขาจะตัดสินใจเช่นไร
แต่ผมคิดว่า เขาน่าจะเปลี่ยนให้นะ แต่ก็อย่างที่ถามไปว่า  "ตอนซื้อเช็คแล้วว่ามีรอย"
ซึ่งถ้าพบว่ามีรอย ก็ไม่น่าจะเอาตั้งแต่แรก

thisisme

• member
Re: กีต้าร์เพิ่งซื้อมา ทำไมเป็นอย่างนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 22:56:20 »
พิมพ์ตกไปค่ะ เช็คแล้วว่าไม่มีรอยค่ะ

KANGKAT

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 23:29:37 »
ขอแสดวความเสียใจด้วยครับ ลองคุยกับร้านดู ขอให้ได้ทางออกที่พอใจทั้งสองฝ่ายครับ
แต่ถ้าเปลี่ยนรุ่นอื่นผมว่าคงไม่ได้

hydelezz

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 13:45:36 »
เหมือนวัสดุเสื่อมสภาพ กรอบแตกเลย ใช้ของมาทำ Binding คุณภาพต่ำไปมั้ย ลองคุยกับร้านดู อาจจะโดนตัวที่หลุด QC

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 17:59:08 »
เรียนน้า thisisme
ลองติดต่อกับทางร้านที่ซื้อมา ตามที่น้าๆ ได้กรุณาแนะนำไว้เลยครับ
ผมไม่ทราบว่าจะเป็นไปได้อย่างไร แต่หวังที่จะมีทางออกที่ดีเกิดขึ้นนะครับ ลองดูครับ

thisisme

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 23:56:28 »
ขอบคุณน้าๆทุกคนค่ะ :)

tata3

• member
    • ออแกน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 09:18:35 »
แย่เลยครับแบบนี้

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 14:05:08 »
ร้านรับผิดชอบให้ไหมครับเนี่ย

hengheng

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 15:56:35 »
ซื้อแถวไหนครับ ในห้างหรือไม่ ตัวแทนจำหน่ายไหม มีใบเสร็จการซื้อด้วยไหม
เหตุเพราะ ถ้าเป็นตัวแทนจำหน่าย หรือมีหลักฐานการซื้อ น่าจะสามารถแก้ปัญหาได้นะครับ
อาจเปลี่ยนตัวใหม่ได้ครับ ความเป็นไปได้80%ครับ สินค้าเพิ่งซื้อเอง ไปคุยดูครับมั่นใจ
ไม่น่ามีปัญหาครับ :)