Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านกีตาร์ Classic ในญี่ปุ่น ที่สุดของที่สุด ระดับ High-End Guitar  (อ่าน 9506 ครั้ง)

Paxx

• member
องค์ประกอบใดของกีตาร์คลาสสิคที่ส่งผลให้มีราคาแพงขนาดนี้ครับ ผมเห็นกีตาร์คลาสสิคส่วนใหญ่ไม่มีการตบแต่ง ประดับ มุข มากๆเหมือนสายเหล็ก เป็นเพราะคุณภาพไม้หรือการประกอปหรือแพงเพราะช่างทำกีตาร์หรืออย่างไรครับ
ผมเองก็อยากได้คลาสสิคเยี่ยมๆ ไว้เล่นสักตัวแต่ถ้าไม่รู้จริงเกี่ยวกับกีตาร์คลาสสิคก็กลัวว่าจะเป็น ไก่ได้พลอย อะครับ

samaklen

• member
ในความคิดผมนะ
1. เสียง
2. ชื่อเสียงของช่าง ยิ่งมีความเป็นมาแบบมีประวัติศาสตร์ยาวนานยิ่งไปกันใหญ่ครับ
(ส่วนมากมักจะเป็นแบบ custom made คือทำตามสั่ง)
3. คุณภาพของวัสดุ
กีตาร์สายเหล็ก คุณภาพเยี่ยมมาก ๆ ก็อยู่ในปัจจัยนี้เหมือนกันครับ ไม่ถูกกว่ากันมากหรอกครับ

นนท์เสนา

• member
ได้ความรู้และแง่คิดดีครับ