Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: **เพิ่มขายแอมป์อะคูสติก** @@ ต้องการแอมป์อะคูสติก Laney la-35c @@ "  (อ่าน 2298 ครั้ง)

Dawrin505

• member
 :) ;)  ต้องการซื้อตู้แอมป์อะคูสติกของ Laney la-35c   ครับท่านใดมีเสนอมาได้ครับ โทร.081-6260947 ครับ "ขอสภาพดีๆน่ะครับ       

***เพิ่มขายตู้แอมป์อะคูสติก Laney รุ่น la-20c ครับ สภาพใหม่เอี่ยมครับ พร้อมกล่อง คู่มือ ใบรับประกันครบ ขออนุญาตขาย 4500 ครับ ...เสียงออกธรรมชาติ เสียงหวานมากครับ ให้กำลังวัตต์เต็มพลังครับ***    ขายเพราะจะไปซื้อรุ่น la-35c ครับ    ""สำหรับรูปเด๋วพรุ่งนี้ผมถ่ายใหม่แล้วมาลงให้ชัดๆครับ"""

Paxx

• member
แจ่มทั้งสองรุ่นเลยครับ

Folk-man

• member
หาได้ไวๆนะครับ

Krapkaew

• member
น้าจัดตัว 65 เลยครับ เล่นของใหม่เลย ราคาไม่แรง หมื่นต้นๆ. 35 ไม่แนะนำนะ
ผมซื้อที่ ชลบุรี. เล่นกับ Martin J-40. อยู่.
ลูกเล่นเยอะครับ. 

Dawrin505

• member
 :) ;) :D   ขอบคุณพี่ทั้ง 2 ท่านมากเลยครับ.....ไม่รีบครับแต่ได้เร็วๆก็ดีตรับ 555 "ตอนนี้เล่นตัว Laney la 20c อยู่ครับ ชอบสใตล์เสียงมากครับ ...แต่อยากได้ตัว la-35c หรือla-65d มากกว่าครับ...ไม่รุ้ต้องรอนานแค่ไหน.

Dawrin505

• member
 :) ;) :D   รออยู่น่ะครับ.

Dawrin505

• member
 :) ;) :D    ยังรออยู่น่ะครับผม  ;D

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
รบกวนสอบถามน้า Dawrin505 ครับ น้าพอจะทราบหรือมีข้อมูลว่าระหว่าง Kustom Sienna 35 หรือ 35 Pro ที่เป็นรุ่นใหม่กว่า ถ้าเทียบกับตัว Laney La 35C น้า Dawrin505 ว่าเสียงของทั้ง 2 ตระกูลนี้แต่ละรุ่นให้เสียงออกมาแนวไหนครับ? อะไรคือจุดเด่นของแต่ละรุ่นครับ? ถามเยอะไปหน่อยขออภัยด้วยนะครับ

หรือถ้าเพื่อนสมาชิกท่านใดมีข้อมูลก็สามารถแนะนำได้ ยินดีเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ^_^

Dawrin505

• member
 :) ;) :D   สวัสดีครับพี่ lekjung1974 ...สำหรับ Kustom Sienna นี่ผมไม่เคยลองเลยครับ ...ที่เคยใช้อยู่ก็มี Fisman loudbox / Roland ac-60 ครับ .....พอได้มาฟังแนวของ Laney รู้สึกถูกใจครับ "ผมว่า Laney la-35 หรือ 65d ดูแล้วปรับได้เยอะเลยครับ เสียงก็ออกมาเต็มกำลังดี เสียงออกธรรมชาติดีครับ  ที่ถูกใจมากคือผมว่าเสียงหวานดีครับ"   นอกเหนือจากนั้นคงต้องฟังน้าๆเข้ามาแนะนำแล้วครับ
 สำหรับ Laney la-35 หรือ 65d น้า lekjung1974 ลองเสริซ์ youtube ฟังได้ครับน่าจะถูกใจครับ 
! No longer available
     ลองฟังดูครับ.

Dawrin505

• member
 :)  รีวิว Laney la-65d ครับ   ลองฟังดูครับ ผมว่าตัวนี้จะออกคัลเลอร์มากกว่าตัว 35c ครับ. 
! No longer available

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
ขอบคุณน้า  Dawrin505 มากๆเลยครับ คลิปที่นำมาลงให้ผมดู ผมเคยดูหมดแล้วครับ ก็ชอบนะครับ เป็นแนวของเค้าชัดเจน แล้วสนามเสียงก็น่าจะกว้างเพราะว่าเป็นลำโพงคู่ มีโอกาสคงต้องช่วยเชียร์ให้น้าได้มาใช้ไวๆ ผมจะได้รบกวนขอข้อมูลและฟังความคิดเห็นจากน้า Dawrin505 อีกที ขอบคุณครับ

Dawrin505

• member
 :) ;)   ได้ครับพี่ lekjung1974 .........."นั่งรอครับ Laneyๆๆๆๆๆ"

Dawrin505

• member
 :) ;)     ยังรอ Laney อะคูสติกอยู๋น่ะครับ!!!

Dawrin505

• member
"""มารับเองผมลดให้ค่าน้ำมันได้ครับ"""

Peak-Up

• member
พี่แดงผมยุทธนะครับ ตกลงเปลี่ยนใจขายแล้วเหรอครับขอให้หาได้เร็วๆครับ แล้วสายที่ผมส่งให้ไปลองเป็นไงบ้างครับพี่ ^^

Dawrin505

• member
 :) ;) :D   ผมแดงครับพี่ยุทธ.....ตู้แอมป์ขายครับพี่ จะไปเอาตัว la-35c ครับ ...แนวเสียงยังเหมือนเดิมแต่มีออฟชั่นเพิ่มครับเลยอยากได้ เผื่อยกไปเล่นกับเพื่อนครับ...ก็เสียดายเหมือนกันครับใหม่ๆอยู่เลย ฮิฮิ

""สายผมเพิ่งได้ลองเมื่อวานเย็นครับพี่ กลับบ้านค่ำทุกวันครับ....ลองแล้ว ผมว่าเสียงมันเคลียร์ดีครับ เสียงมันสะอาดมากครับ สัญญาณก็ออกมาเต็มๆดีครับ ขอบคุณพี่ยุทธมากน่ะครับ""   เด๋วว่างงานผมจะโทรไปคุยด้วยน่ะครับพี่ขอปรึกษาเรื่องช่องเสียบแอมป์หน่อยครับ.

****พี่ๆท่านใดหาตู้แอมป์เสียงดีๆ หวานๆใช้ในราคาไม่แพงมาลองได้น่ะครับ ของ Laney นี่ผมรับประกันเลยว่าวัตต์ที่ออกมานี่สู้กับตู้แอมป์ พวก 60 วัตต์ได้สบายครับ.

Dawrin505

• member
ตู้แอมป์มารับเองน่ะครับ...เด๋วผมช่วยค่าน้ำมันครับ...มาลองได้ครับ..เสียงหวานเลย!