Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Blueridge หรือ Eastman ดี.... ขอความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 9295 ครั้ง)

Bobbybrown

• member
Re: Blueridge หรือ Eastman ดี.... ขอความเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 16:22:47 »
ผมชอบเรียบๆ คลาสิก ผมเลือก E20D ครับ
แต่ถ้ามี BR180A ผมก็จะเลือก BR180A ครับ เพราะเรียบๆ คลาสิกๆ มีเอกลักษณ์

Tongaim

• member
Re: Blueridge หรือ Eastman ดี.... ขอความเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 00:25:03 »
เคยได้ยินว่า
Eastman มีโรงงานตัวเอง (เหมือน Walden)
Blueridge จ้างโรงงาน Guild

Eastman มาดังทีหลัง Blueridge
Eastman เรียบๆเหมือน copy martin gibson
แต่ Blueridge ใส่เอกลักษณ์มากกว่า

Eastman เกิดเพื่อมาฆ่า Blueridge เกิดมาเพื่อคนอยากได้ martin gibson หรือ arctop ดีๆแต่ถูกๆ

Eastman trend to Go high  and maybe to go low.
Go Blueridge..
แต่ถ้า 2 รุ่นนี้ spec ไม่เหมือนกันแบบนั้น ผมเลือก eastman

guild น่าจะจ้างโรงงานที่ทำให้blueridgeมากกว่าครับ
ิblueridge  เกิดก่อนguildจีนหลายปีอยู่ครับ
ลองเทียบงานดู  bluridgeงานเรียบร้อยกว่าeastmanครับ
(อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวครับ   แต่อยากให้ลองเทียบกันดู
ส่วนเรื่องเสียงเป็นรสนิยมส่วนตัวหูใครหูมัน   ชอบตัวไหนเลือกตัวนั้นครับ)

เห็นด้วยครับ ว่า Blueridge งานเรียบร้อยกว่า