Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: วอน น้าๆ ใจดี ช่วยสอนการเล่นแบบ Fingerstyle ให้ผมได้มังครับ  (อ่าน 3782 ครั้ง)

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
ผมก็หัดเล่นอยู่ครับ แต่ผมชอบแหกปากด้วย

ส่วนผมเวลาเล่น finger ถ้าแถว C-Am-Dm-G  ก็พอเดาๆได้

แต่ถ้า โน๊ตสูงๆ เกินเฟรต 5 ไปแล้ว นี่หาเบส และ ผสม คอร์ดไม่เจอครับ

ไม่มีความรู้เรื่องโน๊ต - คอร์ด สเกล ด้วย

อาสัยแกะ โซโล่ แล้วมา ผสมกับคอร์ดเอาอย่างเดียวเลย ....( ผมจะลองไล่ โซโล่เป็รนเสียงก่อน แล้วมาขยับนิ้วตามเอาครับ )

แต่เวลาเฟรตในๆ แล้วไปไม่เป็นทุกทีเลย   ใครรู้ช่วยสอนมั่ง...อยู่ ตจว.ด้วยอ่ะ... :-\ :-\ :-\
Lekjang2513

yokybear

• member
lineผมนะครับ sumanus5201

gottors

• member
น้าnhoy. ครับเอาไว้ผมไปขอเรียนกลับ น้านะครับ

nhoy

• member
^^
ด้วยความยินดีเลยครับ