Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: CAPO ที่ชอบที่สุดในความเห็นของน้าๆ  (อ่าน 5550 ครั้ง)

upandaway94

• member
    • Facebook
CAPO ที่ชอบที่สุดในความเห็นของน้าๆ
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 00:21:30 »
พอดีผมอยู่ดีๆก็นึกคิดเล่นๆขึ้นมา หลังจากใช้งานเจ้า Capo นี่อะครับ
ด้วยความที่เจ้าอุปกรณ์ชิ้นเล็กๆนี่ ก็มีความสำคัญอย่างมากกับการเล่นกีตาร์ (รวมถึงถนอมตัวกีตาร์ด้วย)

อยากถามน้าๆว่าตอนนี้ใช้ Capo อะไรกันอยู่ครับ หรือจะเป็นตัวที่ชอบที่สุดก็ได้

มาแชร์ๆกันครับ :)

sonic

• member
Re: CAPO ที่ชอบที่สุดในความเห็นของน้าๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 11:00:58 »
ผมถนัด G7

Piyawat.H

• member
Re: CAPO ที่ชอบที่สุดในความเห็นของน้าๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 11:15:41 »
G-7th

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 13:05:08 »

ใช้นี่ครับ เท่ดีครับ...

upandaway94

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 17:22:35 »
ผมถนัด G7
G-7th

G7th ตัวไหนกันครับเนี่ยน้าๆ Performance หรอครับ

ใช้นี่ครับ เท่ดีครับ...
โห เท่มากครับ Kyser ใช้ดีไหมครับ น้า Mr.Gula101

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 22:08:09 »

ลองมาหลายแบบทั้งด้ามปากกาบิ๊ก/ด้ามแปรงสีฝัน รัดหนังสติก แบบล็อคก้ามปู สุดท้าย จบที่ G-7th คงเป็นเพราะชอบดูหนังสไนเปอร์ เลยชอบแบบแน่นๆ
กลมกลืนไปกับคอกีต้าร์

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 02:33:38 »
Capoของน้าๆ ใช้จดโพยหวยหรือเบอร์สาวๆได้อย่างของผมป่าว?

image hosting

adult image sharing

free image host

windows 7 screenshot

ปากกาแท่ง ถุงพลาสติกใบ....เหลือๆว่ะครับ
ปล.ถ้าได้ปากกาเรย์โนว์ที่ชอบเอาปลอกมันมาดีดกัน+เชือกผูกรองเท้า(ที่ไปขโมยเค้ามา) จะเป็นอะไรที่Officialกว่านี้

ปล.2 ใครสนใจCustom Headstock cover(จากภาพที่3)ติดต่อผมได้ครับ แจกฟรีผมมีเหลือเยอะ ของผมรับรองคุณภาพ(และกลิ่น) ไม่ต้องห่วงว่าหัวกีตาร์สุดรักของคุณจะเป็นรอยอีกต่อไปเมื่อเอากีตาร์ไปวางพิงกำแพงบ้านครับ

upandaway94

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 03:32:55 »

ลองมาหลายแบบทั้งด้ามปากกาบิ๊ก/ด้ามแปรงสีฝัน รัดหนังสติก แบบล็อคก้ามปู สุดท้าย จบที่ G-7th คงเป็นเพราะชอบดูหนังสไนเปอร์ เลยชอบแบบแน่นๆ
ของเค้าดีจริงๆครับน้า วัฒน์
Capoของน้าๆ ใช้จดโพยหวยหรือเบอร์สาวๆได้อย่างของผมป่าว?

ปากกาแท่ง ถุงพลาสติกใบ....เหลือๆว่ะครับ
ปล.ถ้าได้ปากกาเรย์โนว์ที่ชอบเอาปลอกมันมาดีดกัน+เชือกผูกรองเท้า(ที่ไปขโมยเค้ามา) จะเป็นอะไรที่Officialกว่านี้

ปล.2 ใครสนใจCustom Headstock cover(จากภาพที่3)ติดต่อผมได้ครับ แจกฟรีผมมีเหลือเยอะ ของผมรับรองคุณภาพ(และกลิ่น) ไม่ต้องห่วงว่าหัวกีตาร์สุดรักของคุณจะเป็นรอยอีกต่อไปเมื่อเอากีตาร์ไปวางพิงกำแพงบ้านครับ

แหม่ สมัยฝึกเล่นผมก็ผ่านวิธีมาเหมือนกันครับน้า guitar_import 555 (เพียงแต่ไม่เคยใช้จดเบอร์สาวๆได้ซักที) สุดยอด handmade capo

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 20:14:50 »

สวยมากเลยครับ ราคาเท่าไร? จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ?

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 20:30:24 »

สวยมากเลยครับ ราคาเท่าไร? จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ?
ราคาประมาณ 1200 บาท มีขายที่ มิวสิครูม เซ็นทรัลเวิลด์ ชั้น 4 ครับ ( สีดำสวย มีน้องคนหนึ่ง เห็นแล้วชอบ เลยเอาสีเงินมาแลกไป )

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 20:40:11 »

ขอบคุณครับ ราคาสูงไปหน่อยสำหรับผม อิๆๆๆ แต่สวยน่าใช้มากเลยครับ

ราคาประมาณ 1200 บาท มีขายที่ มิวสิครูม เซ็นทรัลเวิลด์ ชั้น 4 ครับ ( สีดำสวย มีน้องคนหนึ่ง เห็นแล้วชอบ เลยเอาสีเงินมาแลกไป )

Cinderella

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 21:19:39 »

ขออนุญาติรับมาทดลองใช้ได้ไหมครับน้า? ขอบคุณครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 21:56:06 »

ผมชอบและใช้ Planet Waves NS Pro ครับ

upandaway94

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 01:37:01 »

ผมชอบและใช้ Planet Waves NS Pro ครับ
ตัวนี้น่าใช้มากครับน้า nhoy

กำลังจะหันไปลองตัวราคาไม่สูงอย่าง NS Lite เหมือนวัสดุจะเป็นพลาสติก

zxa

• member
  • Response to Engineer
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 01:38:37 »
ชอบตัวที่มีอยู่นี่แหละฮะน้า ของตกทอด Jim Dunlop USA  8)
LEARNER FINGERSTYLE

upandaway94

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 01:55:12 »
ชอบตัวที่มีอยู่นี่แหละฮะน้า ของตกทอด Jim Dunlop USA  8)

ตัวนี้เคยจับที่เป็นของเพื่อน แข็งไปหน่อยสำหรับผม 555 แต่เวลาหนีบก็หายห่วงเลยครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 06:50:41 »

ตัวนี้น่าใช้มากครับน้า nhoy

กำลังจะหันไปลองตัวราคาไม่สูงอย่าง NS Lite เหมือนวัสดุจะเป็นพลาสติก
^^
ตัว Lite ก็ใช้ได้ดีเช่นกันครับน้า upandaway94 ผมเองใช้อยู่ทั้ง NS Pro และ NS Lite เลยครับ
นอกจากเป็น Capo ที่ใช้ในเฟรตลึกแล้วไม่เพี้ยนหรือต้องทูนสายใหม่แล้ว ยังมีน้ำหนักเบา และไม่รู้สึกเกะกะมือเวลาเราเล่นด้วยครับ

JIM ACOUSTICTHAI

• Administrator
  • member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 07:00:24 »
ปกติใช้ G7 กับ Shubb ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 07:24:07 »
^^
นอกจาก Planet Waves NS Pro แล้ว Shubb S1 Deluxe และ G7 Performance ก็เป็นอีกสองตัวที่ผมชอบด้วยเช่นกันครับ "น้าจิม"

JIM ACOUSTICTHAI

• Administrator
  • member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 07:38:37 »
^^
นอกจาก Planet Waves NS Pro แล้ว Shubb S1 Deluxe และ G7 Performance ก็เป็นอีกสองตัวที่ผมชอบด้วยเช่นกันครับ "น้าจิม"

G7 Performance เขาออกแบบได้สวยดี ครับ น้า Nhoy