Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ taylor214ce เล่นอยุ่ดีๆ แล้วเสียงพร่า ช่วยที่คับ  (อ่าน 902 ครั้ง)

janelennon

• member
คือผมใช้ taylor214ce เล่นดนตรีกลางคืน เล่นอยุ่ดีๆเสียก้อแตกพร่า แล้วดับไปเลย ทั้งๆที่เพิ่งเปลี่ยนถ่านใหม่ๆเลย ลองเปลี่ยนถ่านใหม่อีก เล่นได้ซักพักก้อเปนอีก แบบนี้เปนเพราะสาเหตุอะไรคับ ท่านใดรู้ช่วยบอกทคับ ขอบคุนคับ

yokybear

• member
Re: ใช้ taylor214ce เล่นอยุ่ดีๆ แล้วเสียงพร่า ช่วยที่คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 13:45:10 »
ขอโทษนะครับ รุ่นใช้ถ่าน 2A รึปล่าวครับ มันต้องใช้2ก้อนนะครับ เปลี่ยนก้อนเดียว เป็นแบบนี้

janelennon

• member
Re: ใช้ taylor214ce เล่นอยุ่ดีๆ แล้วเสียงพร่า ช่วยที่คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 14:25:04 »
ขอโทษนะครับ รุ่นใช้ถ่าน 2A รึปล่าวครับ มันต้องใช้2ก้อนนะครับ เปลี่ยนก้อนเดียว เป็นแบบนี้
  duracell นี่ 2A รึป่าวคับ ใช้สองก้อนคือยังไงคับ ไม่ทราบจิงๆ

yokybear

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 15:12:31 »
ผมลงรูปไม่เป็นครับ ขออธิบายตามนี้ ภาคไฟฟ้าของTaylor มี2รุ่นครับ รุ่นแรก Es1 ใช้ถ่านขนาด 2A 2ก้อนครับ ส่วนอีกรุ่น Es2 ใช้ถ่าน 4เหลี่ยม ถ่านแบต 1ก้อนครับ ของผมเป็นรุ่น Es1 เปลี่ยนถ่าน2จบครับ ลองดูครับ
ผมยังไม่รู้เลย ภาคไฟฟ้าน้ารุ่นไหน แต่เอาเป็นว่าเปลี่ยนถ่านแล้วไม่หาย ส่งซ่อมครับ