Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: The scored of a lifetime !!!  (อ่าน 2290 ครั้ง)

OldiesHunter

• member
Re: The scored of a lifetime !!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 15:40:52 »
เห็นราคาแล้วอิจฉาจังครับ  ของผมก็รุ่นนี้เลย ต่างกันตรงที่ Back/Side ของผมเป็น Maple ย้อมน้ำตาลแดง ไม่ขาวสวยอย่างของท่าน เป็นรุ่นปี 1976 ผลิตจากโรงงานเก่าแก่ที่ Westerly Rhode Island ครับ  อยู่กันมาตั้งแต่ปี 1979 ยังสวยน่ารักเหมือนเดิม ยกเว้นรอยแครคบางๆที่ผิวแลคเกอร์ในบางจุดเท่านั้น ลูกบิดสีทองยังสุกปลั่งสวยงามดี ตอนนี้ผมยกให้เป็นแม่แก่คอยดูแลสาวๆรุ่นใหม่ที่มาขออยู่ด้วยครับ...5555   
ส่วนเรื่องเสียง ผมไม่เคยเคยลองเทียบกับ GAD 50 อย่างที่ท่านว่า  ว่าจะลองเทียบกับตัวอื่นดูแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ  แต่ที่แน่ๆคือ รุ่นนี้หนักจริงๆ แต่ก่อนผมใช้สายสะพายยืนเล่นเป็นชั่วโมงยังเฉยๆ  ตอนนี้อย่างมากครึ่งชั่วโมงก็ปวดคอแล้ว ตอนนี้ที่ถูกมือสุดน่าจะเป็นไซส์ 000 ไม่ค้ำพุงด้วยครับ..อิ..อิ

guitar_import

• member
Re: The scored of a lifetime !!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 13:09:03 »
เห็นราคาแล้วอิจฉาจังครับ  ของผมก็รุ่นนี้เลย ต่างกันตรงที่ Back/Side ของผมเป็น Maple ย้อมน้ำตาลแดง ไม่ขาวสวยอย่างของท่าน เป็นรุ่นปี 1976 ผลิตจากโรงงานเก่าแก่ที่ Westerly Rhode Island ครับ  อยู่กันมาตั้งแต่ปี 1979 ยังสวยน่ารักเหมือนเดิม ยกเว้นรอยแครคบางๆที่ผิวแลคเกอร์ในบางจุดเท่านั้น ลูกบิดสีทองยังสุกปลั่งสวยงามดี ตอนนี้ผมยกให้เป็นแม่แก่คอยดูแลสาวๆรุ่นใหม่ที่มาขออยู่ด้วยครับ...5555   
ส่วนเรื่องเสียง ผมไม่เคยเคยลองเทียบกับ GAD 50 อย่างที่ท่านว่า  ว่าจะลองเทียบกับตัวอื่นดูแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ  แต่ที่แน่ๆคือ รุ่นนี้หนักจริงๆ แต่ก่อนผมใช้สายสะพายยืนเล่นเป็นชั่วโมงยังเฉยๆ  ตอนนี้อย่างมากครึ่งชั่วโมงก็ปวดคอแล้ว ตอนนี้ที่ถูกมือสุดน่าจะเป็นไซส์ 000 ไม่ค้ำพุงด้วยครับ..อิ..อิ

ว้าววว...ปี79นี่อ่อนกว่าผมปีเดียวเองครับ(ผมเกิด2521ครับ)
Guild F-50เป็นรุ่นในฝันที่ผมจดๆจ้องๆมานานแล้วครับ ด้วยความที่ประทับใจกับศิลปินที่ใช้
ผมเคยเห็นSRVใช้รุ่นนี้ที่เป็น12สายแล้วอยากจะหล่อแบบป๋าStevie Ray Vaughanแกบ้าง
แต่ตัวนี้ผมว่าน้ำหนักไม่มากเท่าไหร่ครับ อาจเป็นเพราะไม้หลังเป็นLaminate ก็เป็นได้
อยากเห็นรูปสาวJumboของน้าOldiesHunterบ้าง ว่างๆรบกวนลงรูปให้ดูบ้างนะครับ

gttle

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 13:48:25 »
ไอ่ย่ะ!! ราคาแจ่มแมวมากกกกกกไม่เจออย่างงี้มั่งนะเรา

Realalifeify

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 15:55:57 »
สวยมากครับน้า นวลดีจิงๆ ^^ ไม่ทราบน้าโดนค่าขนส่ง + ภาษี อีกเท่าไหร่หรอครับ เผื่อผมจะได้หามาใช้บ้าง ^^

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 21:54:19 »
สวยมากครับน้า นวลดีจิงๆ ^^ ไม่ทราบน้าโดนค่าขนส่ง + ภาษี อีกเท่าไหร่หรอครับ เผื่อผมจะได้หามาใช้บ้าง ^^

ผมอยู่แอลเออยู่แล้วครับ ขับรถไปเอาจากบ้าน15นาทีครับ