Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง Pa เนี่ย ถ้าใช้เล่นกีต้าร์ไฟฟ้าแล้วลำโพงมันจะเสียมั๊ยครับ  (อ่าน 896 ครั้ง)

BBadtz

• member
ถ้าต่อเอฟเฟ็คพวกเสียงแตกด้วยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

กฤษณ์

• member
ความจริงแล้วเวลาเราเปิดเพลงที่มีกีตาร์เสียงแตกหรือเวลาที่เขาเอาไมค์จ่อแอมป์กีตาร์เพื่อขยายเสียงออกลำโพง PA ดังสนั่นลั่นทุ่งลำโพงมันก็ไม่เห็นพังนี่ครับ ถ้าเป็นแอมป์อาคูสติกนี่ก็ไม่แน่เพราะลำโพง tweeter มันรับกำลังขับใด้ไม่สูงเหมือนลำโพง PA เขาก็เลยเตือนว่าอย่าเสี่ยงดีกว่านอกจากแอมป์ที่ไม่มี tweeter อย่าง AER ก็ไม่เป็นไรครับ

mai_911

• member
ไม่พังครับ

MUI

• member
อายุสั้น