Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รับแลก Ovation  (อ่าน 9038 ครั้ง)

kate

• member
รับแลก Ovation
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 13:21:45 »
Guild GAD Series D-15018500 ครับ ติดต่อ 089-2025211 ครับ
Dreadnought
solid spruce top
solid rosewood back and sides [/size][/color]

Lorlek

• member
Re: Guild GAD D-150 กับ MORRIS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 14:16:20 »
d150ถูกมากๆครับ

Moko

• member
Re: Guild GAD D-150 กับ MORRIS
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 15:42:34 »
Guild D-150 มีเคสคู่ตัวไหมครับ
^Easy Man^

sudd

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 18:36:12 »
น่าเล่นทั้ง 2 ตัวเลยครับน้าเกตุ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 21:02:56 »
Guild GAD D-150 เป็น Dreadnought ตัวหนึ่งที่น่าเล่นเลยครับ

kate

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 10:59:09 »
น่าเล่นทั้ง 2 ตัวเลยครับน้าเกตุ
ขอบคุณครับ...
Guild GAD D-150 เป็น Dreadnought ตัวหนึ่งที่น่าเล่นเลยครับ
ครับน้า nhoy all solid ราคานี้ เสียงแบบนี้ คุ้มมากครับ
เสียงไม่ได้แตกต่างจาก GAD 50 เท่าไร แต่ GAD 150 เสียงดุกว่า ดูแข็งแรงกว่า สำหรับความคิดของผม
Guild GAD 50 Sound Test

SOIC

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 21:38:18 »
Guild มีเคสมั้ยครับ

kenoh2

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 00:41:33 »
น่าสนใจครับคุณเกตุ  :)

kate

• member
Re: Guild GAD D-150 กับ MORRIS (ขอแจ้งเตือน)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 13:20:54 »
Guild มีเคสมั้ยครับ

ขอโทษครับตอบช้าหน่อย Guild ไม่มีเคสครับ...

ขอแจ้งเตือนด้วยครับ...การซื้อขายกีต้าร์ระวังมิจฉาชีพด้วยครับ...เมื่อวานผมเกือบถูกขโมยกีต้าร์ แต่ดีที่จับได้
เดี๋ยวตอนกลางคือจะมาเล่าถึงวิธีที่การที่มิจฉาชีพทำครับ...จะได้ระวังตัวกันครับ...

tanakornton

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 19:38:14 »
เฟรตมีสึกบ้างมั้ยครับ
Fb : ธนกร พละรังสี

SOUNDHOLE

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 21:41:22 »
ปูเสื่อ รอฟังเรือ่งมิจาฉาชีพจะขโมยกีต้าร์จากน้า Kate ครับ

kate

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 23:36:44 »
เฟรตมีสึกบ้างมั้ยครับ
มีบางครับแต่ไม่มาก

ปูเสื่อ รอฟังเรือ่งมิจาฉาชีพจะขโมยกีต้าร์จากน้า Kate ครับ
ครับเรื่องมีอยู่ว่าเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมามีคนโทรมา บอกว่าจะมาดูกีต้าร์ GUILD  เขาบอกว่าผมว่า เขามาซื้อกีต้าร์แน่นอน  เขานัดเข้ามาดูวันเสาร์ที่1ตอนเช้า นัดแล้วไม่มาตามนัด ผ่านไปถึงวันอังคารที่ 4 โทรมาบอกว่า กำลังจะขึ้นรถเข้ากรุงเทพเพราะทำงานอยู่ที่ภาคตะวันออก (ผมไม่อยู่บ้านในวันที่ 5 เลยให้พ่อผมขายแทน) เขาโทรมาตอน 8โมงเช้าว่าถึงกรุงเทพแล้วถามทางมาที่บ้าน พ่อบอกว่าน้องที่มาดูกีต้าร์มาถึงบ้านประมาณ 10โมง ดูกีต้าร์จนถึงเที่ยง พ่อผมเอากีต้าร์มาให้เขาลองหลายตัวสรุปว่าเข้าไม่เอาตัว GUILD แต่เอาตัวที่แพงขึ้นไป เข้าขอพ่อผมว่าช่วยโทรหาผมให้หน่อยอยากต่อราคา ในขณะที่พ่อเดินเข้าบ้านเพื่อโทรหาผม (ใช้โทรศัพท์บ้าน) น้องคนนั้นก็วิ่งหนีออกจากบ้าน พ่อผมเห็นน้องลองกีต้าร์เสียงเงียบไปจึงออกมาดูจึงรู้ว่าน้องคนนั้นหนีไปแล้ว พ่อเลยวิ่งตาม ห่างกันประมาณ 50เมตร พ่อเห็นน้องคนนั้น โบกรถแท็กซี่ สีส้มและขึ้นไป พ่ออายุมากแล้ววิ่งตามไม่ทันแต่ดีที่เพื่อนบ้านเห็นแล้วเข้าใจเหตุการณ์ จึงขับรถมอร์เตอไซค์รับพ่อแล้วขับตามรถไป ดีที่รถติดทำให้จับน้องคนนั้นได้ที่หน้าหมู่บ้าน(ขอยามหน้าหมู่บ้านช่วยจับ) จับน้องได้พ่อถามว่าขโมยกีต้าร์ทำไม เขาบอกว่าไม่ได้ขโมยออกมาเบิกเงิน สุดท้ายแล้วก็เลยต้องจับส่งตำรวจครับ…จึงขอเตือนพี่น้อง อะคูสติกไทย ระวังตัวด้วยครับ…ขอบคุณครับ

วิษณุ

• member
  • แหลมฉบัง ชลบุรี line.nuwisetchaichan
ขอบคุณครับ >:(

Lersak

• member
ฟังเรื่องราวแล้วถ้าเป็นอย่างนั้นต้องดำเนินคดีให้ถึงที่สุดครับ ติดขัดตรงไหนผมช่วยได้นะครับ

4730407514

• member
พวกแบบนี้ จัดการให้ถึงที่สุดเลยครับ

Piyawat.H

• member
คนที่ไปลองหิ้วกีต้าร์ตัวไหนของน้า kate ออกมาครับ เป็น Guild D-150 หรือตัวที่เขาเล็งไว้แล้ว

issi

• member
  • อนาคตกำหนดได้
เอาชื่อเอาหน้าตามาให้ดูกันบ้างก็ดีนะครับน้า คนอื่นจะได้ระวังกันโชคดีที่คุณพ่อไม่เป็นอะไรแล้วก็ไม่เสียกีต้าร์ไปด้วย
คนบ้านฉาง ระยองครับ

yokybear

• member
เป็นการกระทำที่บัดซบมากครับ สังคมอยู่ยากขึ้นเรื่อยๆ ผมเดาว่าตอนแรกคงจะมาซื้อแต่เห็นคนแก่อยู่คนเดียว
จิตที่เป็น มิจฉาชีพ เลยตัดสินใจลักขโมย โชคดีที่คุณพ่อน้าไม่ได้รับอันตราย

kate

• member
ขอบคุณครับ >:(

ขอเล่าเพื่อระวังครับ...

ฟังเรื่องราวแล้วถ้าเป็นอย่างนั้นต้องดำเนินคดีให้ถึงที่สุดครับ ติดขัดตรงไหนผมช่วยได้นะครับ

พ่ออยากเอาเรื่องครับ...แต่แม่ขอไว้บอกว่าน้องเขายังเด็ก 24 ปี (ผมคิอว่าไม่เด็กแล้ว)ให้โอกาศครับ...อาจทำไปเพราะอารมณ์ชั่งวูบ
แต่จะการถามดูน้องคนนี้ไม่ได้เอาเงินมา...คงวางแผนมาแต่แรก

พวกแบบนี้ จัดการให้ถึงที่สุดเลยครับ
ผมก็ครึ่งใจอยู่ตำรวจบอกว่าคดีนี้ จำคุก 3 ปี แม่บอกว่าสงสารเขา(แต่บางที่ทำใจยากถ้าเขาเกิดได้กีต้าร์ไป...จับไม่ได้คงรู้สึกแย่มาก)
เมื่อในน้องเขาโทรกลับบ้านพ่อแม่ที่บ้านบอกไม่เอาจักไปได้เลยคงมีพฤติกรรมแบบนี้บ่อยๆ

คนที่ไปลองหิ้วกีต้าร์ตัวไหนของน้า kate ออกมาครับ เป็น Guild D-150 หรือตัวที่เขาเล็งไว้แล้ว
เขาไม่ได้เอาตัว Guild D-150 ไปครับเอาตัวที่แพงกว่าไป...

เอาชื่อเอาหน้าตามาให้ดูกันบ้างก็ดีนะครับน้า คนอื่นจะได้ระวังกันโชคดีที่คุณพ่อไม่เป็นอะไรแล้วก็ไม่เสียกีต้าร์ไปด้วย
สรุปว่าไม่เอาเรื่องหวังว่าน้องจะคิดได้...ครับดีที่พ่อไม่เป็นอะไรและกีต้าร์ไม่เป็นอะไร

kate

• member
เป็นการกระทำที่บัดซบมากครับ สังคมอยู่ยากขึ้นเรื่อยๆ ผมเดาว่าตอนแรกคงจะมาซื้อแต่เห็นคนแก่อยู่คนเดียว
จิตที่เป็น มิจฉาชีพ เลยตัดสินใจลักขโมย โชคดีที่คุณพ่อน้าไม่ได้รับอันตราย
ครับนี้เป็นสิ่งที่เคยคิดแต่ไม่คิดว่าจะมีคนกล้าที่เพราะเห็นๆหน้ายังกล้าวิ่งหนี...