Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือก acoustic amp ทีครับ  (อ่าน 8958 ครั้ง)

TOM1869

• member
Re: ช่วยเลือก acoustic amp ทีครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 22:36:50 »
เก็บเอาไว้ ใช้งานใหญ่ ครับ งวดที่ แล้ว พลาด ปะทะกับ วง So cool ไปทีแล้ว
Line id: 081-8718003

MUI

• member
Re: ช่วยเลือก acoustic amp ทีครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 22:47:15 »
น้าทอมเรียกใช้ทีมงานผมได้นะครับ ขยัน ๆ ทั้งนั้น (ที่ยกน่ะนิสิต ตัวจริงหายไปไหนไม่รู้)

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 22:51:51 »
คนใส่หมวกเสื้อครีม ท่าทางคุ้นๆ   ระวังโดน ข้อหา ใช้แรงงาน คนชรา เด้อ
Line id: 081-8718003

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 22:52:55 »
ผมก็เพิ่งสอย Roland AC33 มาเหมือนกันครับพอใจเลยครับ กำลังหา footswicth อยู่เลย อิอิ เคยดูรีวิว เทียบกับ fishman loundbox เห็นฝรั่งเค้าว่า fishman จะให้เสียงที่ธรรมชาติกว่า roland ที่ฟังดูอาจจะเหมือนปรุงแต่งนิดหน่อย แต่ผมฟังไม่ออก 555 แต่โดยสรุป เค้าก็เชียร์ทั้งคู่ครับ แล้วแต่คนชอบ และอีกตัวเลือกที่น่าสนก็คือ ultrasound ที่ได้มีผู้แนะนำมาแล้ว ถ้าให้ดีคงต้องไปลองเองทุกตัว แต่ผมทำอย่างนั้นไม่ได้ ก็อาศัยศึกษา รีวิวจากเว็บต่างประเทศ หรือเว็บไทยนี่แหละ

โดยส่วนตัวผมรู้สึกว่า Roland จะมีอะไรให้เล่นได้มากกว่าเช่นเรื่อง looper (ลองเล่นดูแล้วเจ๋งมาก ถ้ามี footswicth อีกตัวจะสุดยอดเลย) การปรับอื่น ๆ input output ที่ให้มาเพียงพอเลยครับ ก็เลยตัดสินใจเลือก Roland ใจอยากจะสอย AER อยู่แต่ถามราคาแล้ว เอาไว้ก่อนละกัน 555

ตั้งแต่ซื้อ (ทั้งแอมป์ กับกีตาร์ taylor 414ce) มาก็ต้องไปต่างจังหวัด เลยยังไม่ได้เล่นอะไรมากมาย เดี๋ยวกลับไปคราวนี้จะจับคู่กับ taylor414ce ให้ฟังดูครับ ^_^

wawar

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 00:36:43 »
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=131.0

เคยถามไปแล้วแต่ไม่ได้คำตอบนะครับ ไม่รู้มีขายป่าว

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 11:30:34 »
ผมก็เพิ่งสอย Roland AC33 มาเหมือนกันครับพอใจเลยครับ กำลังหา footswicth อยู่เลย อิอิ เคยดูรีวิว เทียบกับ fishman loundbox เห็นฝรั่งเค้าว่า fishman จะให้เสียงที่ธรรมชาติกว่า roland ที่ฟังดูอาจจะเหมือนปรุงแต่งนิดหน่อย แต่ผมฟังไม่ออก 555 แต่โดยสรุป เค้าก็เชียร์ทั้งคู่ครับ แล้วแต่คนชอบ และอีกตัวเลือกที่น่าสนก็คือ ultrasound ที่ได้มีผู้แนะนำมาแล้ว ถ้าให้ดีคงต้องไปลองเองทุกตัว แต่ผมทำอย่างนั้นไม่ได้ ก็อาศัยศึกษา รีวิวจากเว็บต่างประเทศ หรือเว็บไทยนี่แหละ

โดยส่วนตัวผมรู้สึกว่า Roland จะมีอะไรให้เล่นได้มากกว่าเช่นเรื่อง looper (ลองเล่นดูแล้วเจ๋งมาก ถ้ามี footswicth อีกตัวจะสุดยอดเลย) การปรับอื่น ๆ input output ที่ให้มาเพียงพอเลยครับ ก็เลยตัดสินใจเลือก Roland ใจอยากจะสอย AER อยู่แต่ถามราคาแล้ว เอาไว้ก่อนละกัน 555

ตั้งแต่ซื้อ (ทั้งแอมป์ กับกีตาร์ taylor 414ce) มาก็ต้องไปต่างจังหวัด เลยยังไม่ได้เล่นอะไรมากมาย เดี๋ยวกลับไปคราวนี้จะจับคู่กับ taylor414ce ให้ฟังดูครับ ^_^

น้าสนธยารีบกลับมานะครับ อยากฟังเสียงเจ้า 414 จริงๆเลย...

NATTA19

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 11:43:24 »
แอมป์ ทั้ง 3 ตัว ให้เสียง เบสไม่ ดีเนื่องจากตัวเล็ก ลำโพง เล็ก อยากได้ แอมป์ เสียงเบสดีๆ  ต้อง ลำโพง ใหญ่  นน.มาก หน่อย ครับ  ตัวนี้ เลย  Marshall AS100D   ซื้อมายังไม่ได้แกะกล่องเลยมันหนัก ครับ

ราคาประมาณ 20,000 บาท

ขอบคุณครับน้า แต่marshall เกินงบไปเยอะเหมือนกัน ;)

จะรอฟังเสียง 414 ครับ ac33 เนี้ยลูกเล่นมันแหละครับที่ทำผมสับสน

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:32:46 »
ขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยนะครับ ถ้าต้องการเล่นส่วนตัวในบ้านกับลูกๆ หลานๆ AC-33 ก็เพียงพอแล้วครับ แต่ปัญหาคือของไม่ค่อยมีนี่สิ ส่วน VOX กับ Fishman นี่เสียงดีแน่นอนกำลังวัตต์ก็เยอะกว่า จะสู้ Roland ไม่ได้ก็ตรงเรื่องแบตเตอรี่นี่แหละ ต้องใช้กับไฟบ้านอย่างเดียว

น้าจี

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 23:25:56 »
fishman คับ แต่ก็แล้วแต่อีกอะคับ ว่าชอบเสียงแบบไหน

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 06:38:00 »
VOXก่อนซื้อให้เลือกและลองเป็นตัวๆไปนะครับ อุปกรณ์บางอย่างอาจจะไม่ค่อยแข็งแรงนัก(เปรียบเทียบกับRolandนะ) ส่วนอีกยี้ห้อที่ได้ลองและเสียงน่าคบคือLaneyราคาก็ไม่น่าเกินงบ(บางรุ่น ที่ผมลอง60วัตต์) แต่AcousticAmp.ถ้าอยู่บ้านก็ไม่รู้จะใช้ทำไม เล่นกีต้าร์ทีไรก็สนั่นบ้านอยู่แล้ว ถ้าวัตต์น้อยเล่นนอกบ้านคนข้างบ้านก็ไม่ได้ยิน...55...ผมว่าหารุ่นที่แอมป์มันวัตต์โหดๆไปเลยครับ ...เล่นทีได้ยินทั้งตลาด...

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 07:03:31 »
อยากจะเชียร์ trace elliot TA40R .... ผมขายไปยังเสียดายถึงทุกวันนี้ Singha jung ก็ใช้นะเอ้ออออ...
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้