Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าว พี่กฤต พรรณนา  (อ่าน 1335 ครั้ง)

poompoom

• member
ข่าว พี่กฤต พรรณนา
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 19:19:29 »
ได้ยินข่าว จากเวปsanook จะมีคอนเสริต์ช่วยเหลือพี่กฤต 22 พ.ย. ที่รัชดาลัยเธียเตอร์
เป็นกำลังใจให้ครับ

Ming06

• member
Re: ข่าว พี่กฤต พรรณนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 13:39:34 »
ขอให้คุณ กฤต หายจากโรคร้ายโดยเร็วครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 16:27:48 »
เป็นกำลังใจให้ครับ และขอให้สุขภาพของคุณกฤต พรรณนา จงแข็งแรงดีวันดีคืนขึ้นเรื่อยๆ นะครับ

Mr.Hotfret

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 16:57:50 »
เป็นกำลังใจให้ครับ กลับมารีวิวกีต้าร์เด็ดๆให้ได้ชม

nuchinge

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 20:17:06 »
ให้กำลังใจมากๆเลยครับ ต้องสู้นะครับ

1900

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 20:40:41 »
2-3 วันที่แล้วได้ข่าวว่าต้องถ่ายเลือดไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นไงบ้าง ขอให้มีกําลังใจ กลับมา กลับมา หายดีครับ ;D

mayko

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 21:07:40 »
ขอให้ผ่านพ้น กับโรคภัยนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

Kai Acoustic™

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 21:40:12 »
ตามไปอ่านข่าวในเว็บสนุก เห็นภรรยาน้ากฤต บอกว่า อาการก้อนเนื้อหลังการคีโม มีก้อนเนื้อเล็กลงแล้ว แต่ตอนนี้กลับมีอาการเลือดออกในช่องท้อง  ยังไงก็ตามขอให้คุณกฤตหายป่วยโดยเร็วครับ น้าๆ ทุกคนที่นี่เป็นกำลังใจให้ต่อสู้กับโรคภัยไข้เจ็บครั้งนี้ครับ

joeykid

• member
  • joe neck solid
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 11:43:40 »
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 13:54:17 »
ขอเป็นกำลังใจให้คุณกฤต นะครับ

Cinderella

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 16:55:21 »
ผมเคยเมสเสจให้กำลังคุณกฤตไปแล้วครั้งนึงครับ
โรคที่คุณกฤตเป็นนั้นต้องบอกเลยโชคร้ายมาก ยังหนุ่มอยู่แท้ๆ
มาก่อนวัยอันควรจริงๆครับ เห็นใจมากๆ
แต่คุณกฤตก็ถือว่าโชคดีนะคับที่ก้อนเล็กลง เพราะหลายครั้ง
มะเร็งมันไม่ตอบสนองต่อยาคีโม (มันดื้อ) อย่างงั้นแย่เลย

ทั้งนี้ การให้คีโม ผลเสียเยอะมาก แต่มันไมืมีทางเลือกอื่นแล้วครับ
มันดป็นดาบ2คม. แต่เป็นเล่มเดียวในโลกที่จะช่วยได้
คีโม ฆ่า เซลล์ทุกชนิด ที่เติบโตเร็วผิดปกติ หรือมีการแบ่งตัวต่อเนื่อง
มะเร็ง จะโดนหนักสุด เพราะมันแบ่งตัวเร็ว ยิ่งเร็วยิ่งโดน
แต่ร่างกายก็โดนด้วยคับ หากสังเกตุ คนให้คีโมผมจะร่วง
เพราะ เซลผมแบ่งตัวตลอดเวลา นอกจากผม ก็มี เซลเลือดในกระดูก
เซลเยื่อบุกระเพาะอาหาร. พวกนี้โดนหมดครับ... ตายกันเรียบ

พอกะเพาะอาหารไม่มีเยื่อบุที่ดีพอ. กรดมันก็กัดจนทะลุ
ถามว่าเปนทุกคนไหม ก้ไม่ บางคนไม่เปน บางคนหนักกว่านี้
อันนี้ ตัวใครตัวมันครับ

มะเร็ง พวกเราคงรู้กันว่สมันคือโรคเเสนร้ายที่สุดอันนึงละ
หากใครเซิจโรคมะเร็งของคุณกฤตดูจะรู้ว่า โรคนี้นั้น พยากรณ์โรคแย่มาก
ส่วนมากอยู่ได้ไม่นาน.. (หนังสือ ตำราแพทย์ และที่ไหนก็พูดเหมือนกัน)

แต่นั่นคือส่วนมาก. แต่ก็มีคนจำนวนหนึ่งรักษาหายได้ และกลับไปมีชีวิตแฮปปี้
ผมขอให้สิ่งศักดิ์ศิทธิ์ทั้งหลายคุ้มครองคุณกฤต และให้สามารุฝ่าอุปสรรคนี้
ให้รอดปลอดภัยให้ได้. มาได้ถึงตรงนี้ก็เยี่ยมยอดแล้วคับ
แต่ต้องสู่ต่อไปนะครับ กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญมากตอนนี้

ทีนี้ผมอ่านข่าว เหมือนทางครอบครัวกำลังเจอปัญหาเรื่องค่าใช้จ่าย
ใครที่พอจะเกื้อกูลกันได้ก็ช่วยกันด้วยนะครับ :)