Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นน้าๆจะเลือกแบรนด์ไหนมาออนสเตดโดยเฉพาะคะ  (อ่าน 3784 ครั้ง)

CATKAWKONG

• member
ovation usa, yamaha ,takamine , crafter

ช่วยแนะแนวหน่อยคะ  เอาที่เอาอยุ่ทุกเวที

ปล. ไปลอง ovation รุ่นสีดำทึบๆ มา เทใจไปเกินครึ่งเบยยย เท่ และเสียงออกตู้แน่นมากๆเลยคะ

Piyawat.H

• member

ไม่ใช่นักดนตรีอาชีพนะครับ แต่ชอบฟังเพลง ในภาพเป็นกีต้าร์ Crafter กับ Takamine ที่ Snop รัชดา ซอย 4
 แต่เลือกตัวที่มีธงในใจดีกว่านะครับ เคยลอง Ovation USA. หลังเต่าของครู  ดีมากๆ ครับ

CATKAWKONG

• member

ไม่ใช่นักดนตรีอาชีพนะครับ แต่ชอบฟังเพลง ในภาพเป็นกีต้าร์ Crafter กับ Takamine ที่ Snop รัชดา ซอย 4
 แต่เลือกตัวที่มีธงในใจดีกว่านะครับ เคยลอง Ovation USA. หลังเต่าของครู  ดีมากๆ ครับ

ขอบคุณคะน้า^^ คาฟเตอกับทากา ก็ดีทั้งเสียงเปล่าทั้งออกแอมป์เลยคะ

TOM1869

• member
k.yairi ครับ

AcousticGuitar Meeting ไร่พฤษาประดับ SP
Line id: 081-8718003

CATKAWKONG

• member

AcousticGuitar Meeting ไร่พฤษาประดับ SP

อิอิ มาแนวไหนหน้อออ พี่ต้อม ยายริของดีอีกแว้ว

s.lucky

• member
ผมชอบ Takamine ครับน้าปุ๊ก.... ว่าแต่จะไปเล่นร้านไหนครับนั้น ^^
Acoustic Only...!

CATKAWKONG

• member
ผมชอบ Takamine ครับน้าปุ๊ก.... ว่าแต่จะไปเล่นร้านไหนครับนั้น ^^
  เล่นขำๆ ที่งานเลี้ยง ที่ทำงานค่าาาา จริงๆที่มีอยุ่ก็พอใช้คะ อยากได้เพราะกิเลสแท้ๆ ไม่น่าหลงเข้านครหลวงเลยแฮะ. http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=46082.0
ไปลองเจ้านี้มาคะ. มันเท่โดนใจด้วยสิ

Ods16339

• member
Walden g3000ceqครับ

mai_911

• member
ถ้าสี่ยี่ห้อที่ว่ามา ผมเลือก Takamine ครับ รองลงมาน่าจะเป็น Yamaha ครับ
Ovation ไว้ท้ายสุด แม้มันอาจจะเหมาะกับการเล่นสดมากๆ แต่ผมไม่ชอบ ไม่เอาดีกว่า อิอิ

MUI

• member

* * * * *

ในคลิป เสียงกีต้าร์ไฟฟ้า ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ เสียงแจ๊มแจ่ม

ปล. เรียนท่าน จขกท. ครับ  ผมก็ว่าทากามิเนะนะครับ โอเวชั่นทำมาทำไมไม่รู้ เสียงดี๊ดี แต่เล่นยากฝุดฝุด อุ้มก็ยาก จับคอร์ดก็ยาก(คอเล็ก) แถมปุ่มวอลลุ่มอยู่ใต้จั๊กกะแร้ เล่นไปเสียงเบาลงเรื่อย ๆ เพราะถ้าอ้าแขนหนีบจั๊กกะแร้ทีไรเพื่อหนีบให้ถนัดเพราะลื่น เราต้องดันตัวกีต้าร์ถอยเข้าซอกจั๊กกะแร้ใช่ไหมครับ--ปุ่มวอลลุ่มมันจะหมุนทวนเข็มนาฬิกาไปทางซ้าย กลายเป็นเสียงเบาลงครับ

PaTT___

• member
Re: เป็นน้าๆจะเลือกแบรนด์ไหนมาออนสเตดโดยเฉพาะคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 01:21:28 »
ovationไม่เคยใช้ ส่วนตัวเด็กๆจะชอบ หลังเต่ามาก โตมากลับเฉยๆ

เอาอยู่ทุกเวทีตอบยากเลยครับ บางทีมันเกินการควบคุม ถ้าเป็นผม ผมเลือกแบบระบุรุ่น yamaha silent ครับ

ผมมีปัญหา กับ feedback มากครับ ทุกวันนี้ k.yari กับ martin นอนอยู่บ้านซะส่วนใหญ่ เพราะ feedback ครับ

CATKAWKONG

• member
Re: เป็นน้าๆจะเลือกแบรนด์ไหนมาออนสเตดโดยเฉพาะคะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 07:37:39 »
ovationไม่เคยใช้ ส่วนตัวเด็กๆจะชอบ หลังเต่ามาก โตมากลับเฉยๆ

เอาอยู่ทุกเวทีตอบยากเลยครับ บางทีมันเกินการควบคุม ถ้าเป็นผม ผมเลือกแบบระบุรุ่น yamaha silent ครับ

ผมมีปัญหา กับ feedback มากครับ ทุกวันนี้ k.yari กับ martin นอนอยู่บ้านซะส่วนใหญ่ เพราะ feedback ครับ
เห็นด้วยจ้า^^

CATKAWKONG

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 07:39:36 »

* * * * *

ในคลิป เสียงกีต้าร์ไฟฟ้า ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ เสียงแจ๊มแจ่ม

ปล. เรียนท่าน จขกท. ครับ  ผมก็ว่าทากามิเนะนะครับ โอเวชั่นทำมาทำไมไม่รู้ เสียงดี๊ดี แต่เล่นยากฝุดฝุด อุ้มก็ยาก จับคอร์ดก็ยาก(คอเล็ก) แถมปุ่มวอลลุ่มอยู่ใต้จั๊กกะแร้ เล่นไปเสียงเบาลงเรื่อย ๆ เพราะถ้าอ้าแขนหนีบจั๊กกะแร้ทีไรเพื่อหนีบให้ถนัดเพราะลื่น เราต้องดันตัวกีต้าร์ถอยเข้าซอกจั๊กกะแร้ใช่ไหมครับ--ปุ่มวอลลุ่มมันจะหมุนทวนเข็มนาฬิกาไปทางซ้าย กลายเป็นเสียงเบาลงครับ
. จริงคะ ไม่ชอบคอเค้าเลย เล็กๆแบนๆ ชอบเล่นกีต้าร์คออ้วนเช่นกันคะ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:20:16 »

ใน คลิป ตัวนี้ครับไม่มี  Feed back ครัย สู้กับ  fender น้า  MUI
Line id: 081-8718003

jumzoo

• member
    • รับสอนดนตรี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:26:44 »
เข้ามาฟังด้วยครับผม  :)

MUI

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 09:32:03 »

ใน คลิป ตัวนี้ครับไม่มี  Feed back ครัย สู้กับ  fender น้า  MUI

* * * * *

รุ่น ตลับยาหม่องกล่องปลาดิบ ชูชิมิ

kpsfolk

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 18:08:38 »
ตอนนี้ผมใช้ crafter อยากเปลี่ยนเป็น godin ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 18:36:28 »
ovation usa, yamaha ,takamine , crafter

ช่วยแนะแนวหน่อยคะ  เอาที่เอาอยุ่ทุกเวที

ปล. ไปลอง ovation รุ่นสีดำทึบๆ มา เทใจไปเกินครึ่งเบยยย เท่ และเสียงออกตู้แน่นมากๆเลยคะ
เรียนคุณ CATKAWKONG
ทุกแบรนด์ตามที่คุณ CATKAWKONG ได้กรุณา "บอกไว้" นั้น ล้วนใช้ On Stage ได้ดีและเอาอยู่ทั้งสิ้นครับ
ดังนั้น จากคำถามที่ว่าแบรนด์ไหนดี จึงต้องดูว่าคุณ CATKAWKONG พอใจและถนัดกับตัวไหนเป็นสำคัญครับ เพราะแต่ละท่านความชอบย่อมไม่เหมือนกัน
ถ้าคุณ CATKAWKONG ได้ลอง Ovation แล้วชอบ ผมก็ว่าเหมาะสมครับ

hengheng

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 18:57:49 »
เท่าที่ทราบ..ทางเจ้าของกระทู้จะเทใจให้ovation usaนะครับ 
..ผมเข้ามาช่วยเชียร์อีกแรงครับ...เพราะถูกใจเช่นกันครับ...สำหรับmade usa 
1.ทน 2.เสียง on stage ดีมาก 3.เท่าที่ดูภาพ สวยดุดันดีนะครับ
5555 ขอให้ถูกใจในสิ่งที่เลือกครับ  ;D
.....เมื่อสักครู่ลงผิดกระทู้...ขอโทษด้วยคราบบบบ.... :)

CATKAWKONG

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 19:13:22 »
เท่าที่ทราบ..ทางเจ้าของกระทู้จะเทใจให้ovation usaนะครับ
..ผมเข้ามาช่วยเชียร์อีกแรงครับ...เพราะถูกใจเช่นกันครับ...สำหรับmade usa
1.ทน 2.เสียง on stage ดีมาก 3.เท่าที่ดูภาพ สวยดุดันดีนะครับ
5555 ขอให้ถูกใจในสิ่งที่เลือกครับ  ;D
.....เมื่อสักครู่ลงผิดกระทู้...ขอโทษด้วยคราบบบบ.... :)

เรียนคุณ CATKAWKONG
ทุกแบรนด์ตามที่คุณ CATKAWKONG ได้กรุณา "บอกไว้" นั้น ล้วนใช้ On Stage ได้ดีและเอาอยู่ทั้งสิ้นครับ
ดังนั้น จากคำถามที่ว่าแบรนด์ไหนดี จึงต้องดูว่าคุณ CATKAWKONG พอใจและถนัดกับตัวไหนเป็นสำคัญครับ เพราะแต่ละท่านความชอบย่อมไม่เหมือนกัน
ถ้าคุณ CATKAWKONG ได้ลอง Ovation แล้วชอบ ผมก็ว่าเหมาะสมครับ

ขอบคุณน้าๆมากคะ สักวันต้องเก็บ ovation เข้าคลังคะ อิอิ