Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะไปออดิชั่น เล่นกลางคืนครับ ขอคำแนะนำทุกๆเรื่องๆ อย่างมากๆทีครับ(ครั้งแรก)  (อ่าน 9935 ครั้ง)

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
(ภาคสอง)

นักดนตรีที่ขึ้นออทุกคน----จะเล่นเพลงซ้ำกันเกือบทุกคน (นัยว่าเพลงฮิตติดเรทประมาณนั้น)

ผมจะเลือกคนที่เล่นแปลกกว่าคนอื่นครับ

วิธีการเล่นกับสายกีต้าร์ ให้ฟังดูแพรวพราว ไม่หนวกหู

ตกลงให้ผมไปเล่นทุกวันพุธนะครับ อิอิ
ปล.สบายดีนะครับน้าคิดถึงจัง ^^

MUI

• member
(ภาคสอง)

นักดนตรีที่ขึ้นออทุกคน----จะเล่นเพลงซ้ำกันเกือบทุกคน (นัยว่าเพลงฮิตติดเรทประมาณนั้น)

ผมจะเลือกคนที่เล่นแปลกกว่าคนอื่นครับ

วิธีการเล่นกับสายกีต้าร์ ให้ฟังดูแพรวพราว ไม่หนวกหู

ตกลงให้ผมไปเล่นทุกวันพุธนะครับ อิอิ
ปล.สบายดีนะครับน้าคิดถึงจัง ^^

- - - - - - - - - - - * * * *

โห...ไปอยู่ไหนมาบ้างจ๊ะ กิจการเป็นยังไงบ้าง  ออกแผ่นหรือยัง  คิดถึงมากครับ

พอดีผมจังหวะดี --- ไปทำให้บรรดาเจ้าของร้านถูกใจซะงั้น เลยกลายเป็นที่ปรึกษาอาวุโส ด้านการบันเทิงแสดงหน้าบรรดาแขกลูกค้าไปอะครับ (พยายามจดจำนำเทคนิคกลเม็ดจากถนนข้าวสารมาใช้เกือบหมดเลย อิอิ)

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
(ภาคสอง)

- - - - - - - - - - - * * * *

โห...ไปอยู่ไหนมาบ้างจ๊ะ กิจการเป็นยังไงบ้าง  ออกแผ่นหรือยัง  คิดถึงมากครับ

พอดีผมจังหวะดี --- ไปทำให้บรรดาเจ้าของร้านถูกใจซะงั้น เลยกลายเป็นที่ปรึกษาอาวุโส ด้านการบันเทิงแสดงหน้าบรรดาแขกลูกค้าไปอะครับ (พยายามจดจำนำเทคนิคกลเม็ดจากถนนข้าวสารมาใช้เกือบหมดเลย อิอิ)
อืม น้าอินเทรนมากครับ
เท่าที่สังเกตุ เดี๋ยวนี้มีร้านไม่น้อยใช้วิธีนี้ คือจ้างคนมาจัดการดนตรี โดยที่ร้านไม่ต้องมาปวดหัวจัดตารางหรือหานักดนตรีมาเล่นหรือมาแทนเวลาขาดลา มาสายเลย เป็นอาชีพที่มาแรงมากครับ ร้านที่ผมเล่นก็มีแบบนี้เช่นกัน
ตอนนี้ผมเล่นดนตรีเยอะหน่อยครับ กลับบ้านแล้วสลบเลยทีเดียวครับ ขยันทำมาหากินมากครับช่วงนี้55

MUI

• member
แถวรัชดาก็ไม่แพ้ข้าวสารเลยครับ (ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้)

มีทั้งลูกค้า ฝรั่ง แขก เกาหลี ญี่ปุ่น จีน ลาว พม่า ขแมร์ อิอิ

tacky

• member
      จากประสบการของผมนะครับ   ง่ายๆเลย ทำไงให้ลูกค้าชอบครับ  ภาษานักดนตรีเค้าเรียกกันว่า  "เอาลูกค้าอยู่"  ส่วนจะทำยังไงให้เอาลูกค้าอยู่ก็ต้องใช้ประสบการณ์ครับ  ตรงนี้สำคัญมากในการเป็นนักดนตรี  ต่อให้คุณเล่นเก่ง  เจ้าของร้านอาจจะชอบคุณมาก(แต่ลูกค้าไม่ชอบเค้าก็เจ๊งครับ)ถ้าคุณเอาลูกค้าไม่อยู่จบครับ