Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับเทคโนโลยี่ และ ราคา กีต้าโปร่ง หน่อยครับ  (อ่าน 923 ครั้ง)

rockmanza

• member
อยากทราบข้อมูลว่า

1.การผลิตกีต้านั้นในรุ่นจำพวก All Solid นั้น ปีผลิตต้นๆกับปีผลิตปัจจุบันในรุ่นเดียวกันมีอะไรต่างกันบ้างครับในด้านการพัฒนาคุณภาพผลิตภัณท์(มีเทคโนโลยี่ในการผลิตมาเกี่ยวข้องไหม) ?

2.เนื่องจากการทำ All Solid ต้องใช้ไม้แท้ๆทั้งหมด ทำให้รุ่นเดียวกันในปีผลิตต้นๆกับปีผลิตปัจจุบันมีแต่ราคาขึ้นใช่ไหมครับ ? (มันต่างจากอุปกรณ์เทคโนโลยี่ เช่น รถ มือถือ 9ล9 ที่ราคามีแต่ลงใช่ไหมครับ)

ขอบคุณครับ

J.taka

• member
ในปัจจุบันนี้ราคาวัสดุสูงขึ้นครับ จึงอาจปรับวัสดุเพื่อยืนราคาเดิม  ยกตัวอย่างเทเลอร์ 214 ในยุคเเรกเป็นออลโซลิดต่อมาในปัจจุบันปรับเปลี่ยนเหลือเเค่เป็น ทอปโซลิดครับ

rockmanza

• member
แล้วของค่าย K.Yairi อะครับ  พอดีผมมี YF00028

ตัดสินใจซื้อกีต้า แทน ชุดเครื่องเสียง เลยอยากถามความคิดเห็นดูว่า คิดถูกไหม ?

J.taka

• member
แล้วของค่าย K.Yairi อะครับ  พอดีผมมี YF00028

ตัดสินใจซื้อกีต้า แทน ชุดเครื่องเสียง เลยอยากถามความคิดเห็นดูว่า คิดถูกไหม ?
คือยังไงครับ มี YF00028 อยู่เเล้วเหรอครับบ ผมคิดว่าผู้ผลิตนั้นต้องคำนึงถึงคุณภาพในรุ่นๆนั้นอยู่เเล้วจึงไม่น่ากลัวอะไรเท่าไหร่ครับ

rockmanza

• member

คือยังไงครับ มี YF00028 อยู่เเล้วเหรอครับบ ผมคิดว่าผู้ผลิตนั้นต้องคำนึงถึงคุณภาพในรุ่นๆนั้นอยู่เเล้วจึงไม่น่ากลัวอะไรเท่าไหร่ครับ

ใช่ครับ พึ่งซื้อมา ตอนแรก ลังเลว่าจะซื้อ CIEM+DAP หรือ กีต้าร์ แต่สุดท้ายเลือก K.yairi YF00028 มาแล้วครับ

แล้วอยากรุ้ คุณภาพสินค้า กับ ราคา ตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบัน มีแนวโน้มไปทางไหน สำหรับยี้ห้อ K.Yairi

ปล.ผมลืมบอกยี้ห้อไปในตอนแรก