Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้แบบฝึกครับขอรบกวนน้าๆแนะนำทีครับ  (อ่าน 1169 ครั้ง)

marlang

• member
ผมเริ่มฝึกกีต้าได้สักพักใช่กีต้าธรรมดาครับผม ตอนนี้พอจับคอร์ดปกติได้แล้ว

การเปลี่ยนคอร์ดก็กำลังฝึกๆให้คร่องๆครับ อยากได้แบบฝึกที่ช่วยพัฒนาฝีมือครับผม

ผมเล่นเป็นกีต้าโปร่งนะครับ เล่นแบบตีคอร์ดร้องเพลงไรแบบนี้ครับ

ไม่มีความรู้สเกลเลยครับ อยากไล่สเกลเป็นแต่เริ่มไม่ถูก

กำลังสนใจการเล่นแบบfingerstyle ผมอยากได้แบบฝึกที่ไปต่อการเล่นแบบfingerstyle

รู้สึกรักในเสียงที่เล่นแบบfingerstyle พอได้รู้จัก

อยากให้น้าๆช่วยแนะนำผมทีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับน้าๆทุกคนที่แนะนำนะครับ

Ods16339

• member
Re: อยากได้แบบฝึกครับขอรบกวนน้าๆแนะนำทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 01:06:13 »
ลองเข้าwww.lickbyneck.comครับ
มันจะมีtabเพลงที่เล่นแบบfingerstyle
กับแบบฝึกพวกสเกลและmodeต่างๆในการเล่นกีตาร์
แนะนำให้เลือกเพลงง่ายๆมาฝึกก่อนพอคล่องแล้วค่อยฝึกเพลงที่ยากขึ้นครับ

nagul

• member
Re: อยากได้แบบฝึกครับขอรบกวนน้าๆแนะนำทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 08:27:37 »
สอนเล่น เพลงน้อย วัชราวลี cover by AcousticThai.Net

Blues Lesson by AcousticThai.Net

10 Fundamental fingerstyle patterns: part 1- F32c

10 fundamental fingerstyle patterns: part 2- F32c

http://acousticthai.net/category/finger-trick
http://www.youtube.com/channel/UCFUHuVc3DZQ6S3GWIoIhr_w
และอื่นๆ ในยูทูบอีกมากมาย ลองหาดูครับ

mai_911

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 08:41:26 »
จากคำถามก็รู้เลยว่าใหม่จริงๆ พยายามเข้าครับ อยากเล่นแบบไหน เดี๋ยวนี้ youtube เพียบ

marlang

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 15:19:51 »
ขอบคุณน้าๆทุกคนมากเลยนะครับกำลังลองหาเพลงง่ายๆแล้วลองฝึกสักเพลงอยุ่นะครับ

น้าๆพอจะมีเพลงไหนเล่นง่ายๆจะแนะนำบ้างไหมครับ

bnooky

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 16:46:56 »

ขอบคุณน้าๆทุกคนมากเลยนะครับกำลังลองหาเพลงง่ายๆแล้วลองฝึกสักเพลงอยุ่นะครับ

น้าๆพอจะมีเพลงไหนเล่นง่ายๆจะแนะนำบ้างไหมครับ
หมอกและควัน ของป้าเบิร์ด ครับ เล่นสนุกคร์อดไม่ยากและดนตรีเต็มห้อง 4/4 ทั้งเพลง