Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Collings/Bourgeois/Huss and Dalton มีเสียงแตกต่างกันยังไงครับ  (อ่าน 863 ครั้ง)

azimofx

• member
อยากทราบว่า 3 ยี่ห้อนี้ให้เสียงแบบไหนบ้างครับ เน้นๆทรง Dreadnought ก็จะดีครับผม
เคยได้ไปลอง Collings D2H มา เสียงเบสไม่เยอะมาก กลางชัด แหลมใส : ชอบมากๆครับ
แต่ไม่เคยลองเจ้า Bourgeois (รุ่น Vintage D)กับ H&D (รุ่น TDR) เลยครับ (ไม่มีร้านไหนให้ลองเลยครับ)
รบกวนน้าๆที่เคยไปลอง หรือมีเป็นเจ้าของบอกลักษณะเสียงให้หน่อยครับ
แต่จักขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับถ้าน้าๆท่านไหนให้โอกาสผมไปลองกับตัวเป็นๆสักครั้งครับ  ;D
ขอบคุณครับ

bujarati

• member
Re: Collings/Bourgeois/Huss and Dalton มีเสียงแตกต่างกันยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 11:24:00 »
ใช่เลยครับ  Collings D2H  เบสไม่เยอะ แต่แหลมนี่ คมบาดจิตจริงๆ

Bourgeois จะประมาณนั้น  แต่เบสอาจจะดีกว่า แต่ถ้าพวก Aged tone นั้น ไม่เคยลองครับ  เคยลองแต่พวก std. ก็ถือว่าดีเลย

แต่ส่วน Huss นั้น  ผมชอบมากที่สุด  เบสทะลุทะลวงเลย แต่ย่านแหลมก็ยังมาครบ  balance ดีเลยแหละ

azimo71

• member
Re: Collings/Bourgeois/Huss and Dalton มีเสียงแตกต่างกันยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 18:04:06 »
ใช่เลยครับ  Collings D2H  เบสไม่เยอะ แต่แหลมนี่ คมบาดจิตจริงๆ

Bourgeois จะประมาณนั้น  แต่เบสอาจจะดีกว่า แต่ถ้าพวก Aged tone นั้น ไม่เคยลองครับ  เคยลองแต่พวก std. ก็ถือว่าดีเลย

แต่ส่วน Huss นั้น  ผมชอบมากที่สุด  เบสทะลุทะลวงเลย แต่ย่านแหลมก็ยังมาครบ  balance ดีเลยแหละ

อยากมีที่ให้ลองบ้างจังครับน้า bujarati
เคยลองแต่ D2H  :)

tnakornba

• member
    • sbobet
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 19:10:22 »
อยากเรียนรู้เพิ่มเติมจัง