Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่เขาใช้ลิ้นเล่นกีตาร์เขาเล่นยังไงนิ  (อ่าน 15493 ครั้ง)

Phongphak

• member
Re: ที่เขาใช้ลิ้นเล่นกีตาร์เขาเล่นยังไงนิ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 19:09:34 »
แปลกแต่จริง O.o

Vintage Girl

• member
Re: ที่เขาใช้ลิ้นเล่นกีตาร์เขาเล่นยังไงนิ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 19:54:44 »
เราก้อไม่เข้าใจนะ ว่ามันติดเรทยังไง อยากรุ้ว่าอ่านยังไงมันติดเรท เราพิมเรื่องกีตาร์ก้อหาว่าติดเรท กีตารืมีปัญหาก้อหาว่าติดเรท ถ้าไม่ชอบก้อพูดกันตรงๆก้อได้ค่ะ เราจะได้ไม่มาโพสให้มีคนรำคาญอีก
มงูวว

VP-Pro

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 20:03:41 »
เราก้อไม่เข้าใจนะ ว่ามันติดเรทยังไง อยากรุ้ว่าอ่านยังไงมันติดเรท เราพิมเรื่องกีตาร์ก้อหาว่าติดเรท กีตารืมีปัญหาก้อหาว่าติดเรท ถ้าไม่ชอบก้อพูดกันตรงๆก้อได้ค่ะ เราจะได้ไม่มาโพสให้มีคนรำคาญอีก

กำแล้วไงงานเข้านะครับพี่น้อง

อธิบายด่วนเลย หุหุ

pannpower

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 20:06:57 »
ลบแร๊ะค๊าบๆ  เฮฮาๆ กันดีกว่าครับ ไม่ได้จะตั้งใจครับ ขอโทษนะคร๊าบ ^_^

Morphine

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 20:07:29 »
Papapo  ไม่ได้ถามติดเรทหรอก  พวกผมนี่แหละที่คิดติดเรทกันเอง  ;D ;D ;D

pannpower

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 20:09:37 »
 เฮฮาๆ กันดีกว่าโน๊ะๆๆ  ^_^

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 20:13:19 »
ตาย ๆ ขอโทษครับ ไม่ได้ตั้งใจ

เฮฮา ๆ ลบออกแล้วเด้อ ^.^

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 20:58:10 »
อ้อ แบบไอติมโคนใช้มั้ยคะ ตอนเด็กๆจะเป็นโคนก้นแหลมๆ เราชอบเลียตรงโคนขอบๆค่ะ ให้มันเหมือนลูกกลมๆลอยๆก้อจะเอาลิ้นเลียๆๆๆตรงโคน

แล้วก้อกัดตรงปลายแล้วก้อดูดๆเอาค่ะพอดูดแรงๆก้อสำลักเข้าคออีก ถ้าดูดนานๆมันก้อหยดๆเลอะต้นขาเหนียวไปหมด

เด็กๆก้อคงมีใครทำบ้าๆแบบเรามั่งละ

เดี๋ยวก็โคน เดี๋ยวก็ปลาย 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

lexi

• member
    • My Facebook
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 23:22:43 »
จะไม่สกปรก โดนเชื้อโรครึน่ะ

ถ้าเล่นธรรมดาแล้วมันเพราะ ก้ดีล่ะนะ
... อย่าประเมินค่าตัวเอง หรือคนอื่นต่ำ เพราะคนทุกคน ล้วนมีคุณค่าอยู่ในตัว ...

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 23:25:18 »
เข้ามาดุการใช้ลิ้นอย่างถูกวิธี.......อิอิ

akaza

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 23:50:59 »
เอานิ้วดีดเถอะครับ พี่นึกภาพน้อง papapo ใช้ลิ้นเล่นแล้ว....ซีดๆ อิอิ

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 00:59:26 »
เข้ามาดุการใช้ลิ้นอย่างถูกวิธี.......อิอิ

วีดีที่น้าเบียร์จะอัพต่อไปคือ... ^.^

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 01:35:20 »
งั้นคนนี้ก็ใช้ลิ้นเล่นได้สบายๆเลยสิ

ต้นแพร

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 01:38:01 »
งั้นคนนี้ก็ใช้ลิ้นเล่นได้สบายๆเลยสิ

แว๊ก..!!! ช็อคเล็ก ๆ ทำลิ้นแฉกไม่พอยังไปฝนฟันอีก O.o!!!

Traveler

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:48:10 »
เจ๊ อย่าเพิ่งน้อยใจ ไอ้วง KISS มันใช้ลิ้นจริงๆจ๊า แต่คิดว่าไม่ได้เอาลิ้นดีดหรอก มันเอามือขยำและใช้เอ็ฟเฟ็คช่วยจ่ะ แต่จะว่าไปไอ้บ้านั่นมันลิ้นยาวดีจริงๆ เอ่อ เกิดไม่ทันเหมือนกัน แต่เก็บ Poster ไอ้วงนี้ไว้เพียบเลย
I was made for loving you   ไม่มีไรหรอกเจ๊ เพลงของไอ้วงนี้น่ะนะ

นี่ใครว่าเจ๊ผม ผมไม่ยอมนะ ติดเรทอะไรที่ไหน ผมเถียงแทนเลย
อ้อ เรื่องกินไอติมเนี่ยผมกลับชอบไม่เหมือนเจ๊นะ ผมชอบเอาลิ้นเลียไอติมแล้วดันเข้าไปใน Cone ให้มันแน่นๆ อร่อยดี  ;) ;D

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:33:07 »
เจ๊ อย่าเพิ่งน้อยใจ ไอ้วง KISS มันใช้ลิ้นจริงๆจ๊า แต่คิดว่าไม่ได้เอาลิ้นดีดหรอก มันเอามือขยำและใช้เอ็ฟเฟ็คช่วยจ่ะ แต่จะว่าไปไอ้บ้านั่นมันลิ้นยาวดีจริงๆ เอ่อ เกิดไม่ทันเหมือนกัน แต่เก็บ Poster ไอ้วงนี้ไว้เพียบเลย
I was made for loving you   ไม่มีไรหรอกเจ๊ เพลงของไอ้วงนี้น่ะนะ

นี่ใครว่าเจ๊ผม ผมไม่ยอมนะ ติดเรทอะไรที่ไหน ผมเถียงแทนเลย
อ้อ เรื่องกินไอติมเนี่ยผมกลับชอบไม่เหมือนเจ๊นะ ผมชอบเอาลิ้นเลียไอติมแล้วดันเข้าไปใน Cone ให้มันแน่นๆ อร่อยดี  ;) ;D

เย้ย...เทคนิคการเลียไอติมเหมือนผมเลย เลียแล้วเอาลิ้นดัน ๆ ไอติมเข้าไปในโคน จะได้กินนาน ๆ ไอติมเต้มโคนตลอดด้วย ถ้ากัดงับ ๆ อย่างเดียวไอติมหมดเหลือแต่โคนเซ็งเลยฮิฮิ

ส่วนวง Kiss ที่ลิ้นยาว ๆ ชื่อว่า Gene Simmons เป็นมือเบสครับ ดูลิ้นพี่แกแล้วกัน น่าอิจฉา ฮิฮิ

npas

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:40:27 »
I was made for loving you   ไม่มีไรหรอกเจ๊ เพลงของไอ้วงนี้น่ะนะ

อ้อ เรื่องกินไอติมเนี่ยผมกลับชอบไม่เหมือนเจ๊นะ ผมชอบเอาลิ้นเลียไอติมแล้วดันเข้าไปใน Cone ให้มันแน่นๆ อร่อยดี  ;) ;D
เคยเห็นโปสเตอร์เหมือนกัน คนที่ลิ้นยาวที่สุดของวงkiss เป็นมือเบส ใช่มะ

npas

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:46:07 »

ป้ามุก ไปเอามาจากไหนเนี่ยะ...น่าเกลียด

Traveler

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:59:58 »
น้า npas ไอ้เจ้า Gene Simmons มันเล่นเบส และร้องนำครับ
น้าสนธยา เราคงเจอกันไม่ได้ ถ้าเจอได้แย่งของกันแน่เลย 55555555

Montra

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 13:22:57 »
อ่านกว่าจะจบได้  อึ๋ยยยยย.... น้าๆ แย่งกันมาตอบ  อยากเลี้ยงไอติมสาวๆ แล้วหละ  ขอโทรเชคก่อนนะครับ  ไปหล่ะ  อิ อิ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**