Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ไร้สาระ หาเรื่องคุย // มุมเล่นกีตาร์ของน้า ๆ เป็นยังไงบ้างคะ  (อ่าน 2626 ครั้ง)

Bum@theparlor

• member
 ;) มาแชร์โลกส่วนตัวกันเถอะ

อยากเห็นมุมนั่งเล่นกีตาร์ของน้า ๆ จังเลยค่ะ
จะเป็นโต๊ะทำงานเล่นหน้าคอม มุมอคูสติกหน้าตู้แอมป์ นอนเปลเล่นใต้ต้นไม้ เปิดคอนเสิร์ตบนหลังคาบ้าน อินดี้เปิดหมวก ยังไงก็ได้ค่ะ

ณ พื้นที่แห่งความสุขแห่งนั้น หน้าตาเป็นอย่างไร มาแชร์กันนะคะ ^_____^

yokybear

• member
ผมซ้อมแกะเพลง หน้าโต๊ะคอมในห้องนอน แต่หากินตามร้านอาหารต่างๆ ผับ บาร์ ไทย ฝรั่ง ได้ยินเสียงปรบมือ ชื่นใจแล้วครับ แค่มีคนฟังแล้วชอบใจเรา เอาไว้จะมาลงรูป พื้นที่ความสุขนะครับ

Piyawat.H

• member

มุมท่องเที่ยว Outdoor กับกีต้าร์สักตัว Seagull SWS ที่หาดวนกร ประจวบฯ

มุมธงก็เล่นได้ วางกีต้าร์ไว้ข้างๆ วิ่งไปเตะบอลก่อน เดี่ยวกลับมาเล่นต่อ 555 เล่นได้ทุกมุม
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มุมหน้าบ้าน แล้วแต่จังหวะว่าน้องๆ จะแวะเข้าไปแจมในเวลาไหน มุม outdoor อยู่ที่ฤดูกาล หน้าร้อนก็ไปทะเล หน้าหนาวขึ้นดอย
ชอบทุกมุมที่ได้เล่น แต่จะไม่มีมุมที่เป็น on stage เนื่องจากในกลุ่ม จะเป็นผู้เล่นเพื่อความเพลิดเพลิน เท่านั้น

• member
น้า yokybear : รอชมนะคะ
น้า wat@whiskey : ว้าว รูปมุมริมทะเลนี่ชิลล์มาก ๆ เสียงคลื่นเบา ๆ เคล้าเสียงกีตาร์หวาน ๆ แหม... ช่างสุขแท้~~~

Piyawat.H

• member
น้า wat@whiskey : ว้าว รูปมุมริมทะเลนี่ชิลล์มาก ๆ เสียงคลื่นเบา ๆ เคล้าเสียงกีตาร์หวาน ๆ แหม... ช่างสุขแท้~~~
Guitar Seagull Maritime Rosewood SG.ตัวที่หิ้วไปทะเล เป็นกีต้าร์ที่เสียงดีมากๆ ตัวหนึ่ง เสียงดัง
ไม่โดนเสียงคลื่นกลบ เหมือนพาเจ้านกนางนวลคืนถิ่น บรรยาศดีมาก มีเครื่องดื่มเบาๆ ก็พอได้
ที่หาดวนกร จ.ประจวบฯ 21 มี.ค.57 ที่ผ่านมา

J.taka

• member
เสียดายครับที่ผมลงรูปให้ดูไม่ได้(ลงไม่เป็น) เล่นตรงนอกชานบ้านกว้างๆครับมองดูนกดูท้องฟ้าไปด้วย มาหลังๆย้ายบ้าน ไม่ค่อยมีที่เลยมาเล่นบริเวณระเบียงหน้าบ้านครับ ส่วนในห้องนอนจะเอาไว้ซ้อมเป็นงานเป็นการครับ

Mr.Hotfret

• member

มุมหน้าบ้าน แล้วแต่จังหวะว่าน้องๆ จะแวะเข้าไปแจมในเวลาไหน มุม outdoor อยู่ที่ฤดูกาล หน้าร้อนก็ไปทะเล หน้าหนาวขึ้นดอย
ชอบทุกมุมที่ได้เล่น แต่จะไม่มีมุมที่เป็น on stage เนื่องจากในกลุ่ม จะเป็นผู้เล่นเพื่อความเพลิดเพลิน เท่านั้น

มุมธงก็เคยเล่นมาแล้วสินะครับ อันตรายนะครับนั่น

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ปกติก็มุมนี้อ่ะครับ.......

Piyawat.H

• member

มุมธงก็เคยเล่นมาแล้วสินะครับ อันตรายนะครับนั่น
ทุกมุมเล่นได้หมดเลยน้า Mr.Hotfret ขอเพียงหัวใจมีดนตรี ในมือมีกีต้าร์
ที่มุมธง Nasri เขาก็ถือกีต้าร์อยู่นะ ( สังเกตุมือเขาให้ดี ) แต่ขอเตะคอร์เนอร์ก่อน

• member
@น้าต่อ : มีกีตาร์ มีเพื่อน มีเบียร์ ครบเลยนะคะ

@น้าwat@whiskey : Nasri ทำท่าเหมือนจับกีตาร์จริง ๆ ด้วย 0_0

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เจ้าของกระทู้โชว์หน่อยครับ
:)

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
คืนนี้เดี๋ยวลงมุมโปรดให้ครับ

J.taka

• member
เจ้าของกระทู้โชว์หน่อยครับ
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

nhoy

• member
;) มาแชร์โลกส่วนตัวกันเถอะ

อยากเห็นมุมนั่งเล่นกีตาร์ของน้า ๆ จังเลยค่ะ
จะเป็นโต๊ะทำงานเล่นหน้าคอม มุมอคูสติกหน้าตู้แอมป์ นอนเปลเล่นใต้ต้นไม้ เปิดคอนเสิร์ตบนหลังคาบ้าน อินดี้เปิดหมวก ยังไงก็ได้ค่ะ

ณ พื้นที่แห่งความสุขแห่งนั้น หน้าตาเป็นอย่างไร มาแชร์กันนะคะ ^_____^
ที่ที่ผมมักต้องเล่นเป็นประจำส่วนใหญ่ก็ผมตามรูปที่ลงในโปรไฟล์ซ้ายมือนั้นครับ

nimovigo

• member
  • สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจเรา
ทุกวันหลังจากขายของเสร็จก็จะนั่งเล่นกีต้าร์ที่หน้าบ้านเลยครับ ตรงเสาประตูรั้วเป็นประจำ ช่วงเย็นๆ จนถึงหัวค่ำครับ  8) 8)

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
มุมโปรดผมเองครับ ถึงจะไม่ได้เล่นทุกวันเพราะกลับจากที่ทำงานดึก แต่ก็หายเหนื่อยทุกครั้งที่ได้เห็นครับ นั่งเล่นบน Cajon ร้องใส่ Mic Strum Chord อัดเข้า Zoom H1 แค่นี้ก็มีความสุขละครับ
ตามภาพรกไปหน่อย 555 ไม่ค่อยได้จัดเลย  ;D

pas

• member

มุมกองขยะ คนจะเล่นหน้าคอม....

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
:)

pickpanther

• member
    • My Page
ด้วยคนครับ ขอดูมุมของ จขกท. ด้วยครับ

FB/PickFingerstyle

krit-segram

• member
มุมโปรดในบ้านช่วงหน้าฝน