Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: 8 ขวบ อะคูสติกไทย อยากให้มีกิจกรรมอะไรไหมครับ  (อ่าน 2423 ครั้ง)

nylonster

• member
Re: 8 ขวบ อะคูสติกไทย อยากให้มีกิจกรรมอะไรไหมครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 07:39:46 »
คิดแล้วหวนถึงความหลัง ยุคนั้นยังไม่มีกีตาร์แบรนด์จีนราคาถูก คนก็ประชันกัน martin taylor ถ้า d28หลุด มาทีนี่ไปไวมากๆ

ยุคก่อน big baby เป็นไรที่ฮิตมากๆ ราคาเกือบสองหมื่น คนก็ซื้อเอาๆ

กีตาร์นอกกระแสที่เป็นกระแส คือกีตาร์ norman คงเทียบได้กับกระแส walden veelah ตอนนี้แหละ

กีตาร์ที่ไฝว้กันบ่อย คือ bluridge กับ guild gad และ bluridge มักเป็นฝ่ายชนะคะแนนทุกครั้งไป แต่ยุคนี้นะเหรอ ตามหา guild gad กันอย่างกะจอกศักสิทธิ์

กระทู้แต่ละวัน ไม่ได้มีถามแต่เรื่องจะซื้อตัวไหนดี แต่มีให้ความรู้เรื่องดนตรีด้วย อย่างที่จำชื่อได้คุณ yodchula มักมาให้ความรู้บ่อยๆ อีกคนที่จำได้ คุณป๋อโอเวชั่น คนนี้แกฮามีสีสัน เดี๋ยวนี้หายไปไหนทั้งสองคนแล้วไม่รู้ แต่คุณกฤษณ์นี่ดั้งเดิืมจริงๆ เห็นแต่แรกจนทุกวันนี้

คนเล่นอยู่ส่วนคนเล่น พ่อค้าอยู่ส่วนพ่อค้า จะไม่มีแบบ กีตาร์หมื่นนึงเอาตัวไหนดี แล้วเอาลิงค์สินค้าตัวเองมาเนียนแปะ
พ่อค้าที่ขายกีตาร์แบบกิจลักษณะก็ไม่มีมาป้วนป้วนตีสนิทกับสมาชิก

ีอีกอย่างโฆษณาข้างบนที่แทบโล่งมาก ทุกวันนี้ ระยิบระยับตาไปหมด

แต่สีพื้นหลังเว็บน้ำตาลอ่อนๆนี่ชอบนะ สบายตาดี เป็นมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว

ขออภัย admin ไม่ได้ช่วยตอบคำถามเลย555 พูดแล้วหวนถึงความหลัง

nui bangbo

• member
Re: 8 ขวบ อะคูสติกไทย อยากให้มีกิจกรรมอะไรไหมครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:53:57 »

ควรจัดกิจกรรม พบปะ พูดคุย กับคนในบ้านเดียวกันก่อน ... 

เพราะ จะรู้จักกัน แต่ Log in name  ไม่เคยเจอตัวเป็น ๆ ที่มีชีวิต

ยิ่ง น้า ๆ บางท่าน ในรูปบน Profile ใช้รูปอื่น ๆ ที่ไม่ใช่ รูปหน้า ของตัวเอง

หรือ ยังไม่ได้ ขึ้นผลงาน ให้เห็นหน้าตา ตัวตน ที่แท้จริง ทางดนตรี บน YouTube

ยิ่งทำให้ไม่รู้จักกัน มากขึ้นไปอีก  ยกตัวอย่าง เช่น ไม่ว่าจะเป็น ตัว Admin

หรือ น้า ๆ ที่คอยพูดคุย บ่อย ๆ เช่น น้า nhoy, TOM1869, redtopup และน้า ๆ อีกหลายท่าน

เชื่อว่า สมาชิกในบ้านหลังนี้ ไม่เคยเห็น ตัวเป็น ๆ ไม่เคยพบปะพูดคุย ถึงแม้จะเดินสวนกัน ที่ใด ที่หนึ่ง

ก็ไม่มีทางที่จะรู้จักกัน หรือแสดงความดีใจ ที่ได้เจอะเจอกัน  ทั้งที่อยู่กันมา เกือบ 8 ปี ซึ่งเป็นที่น่าเสียดาย

ในขณะที่ ในบ้านหลังนี้ มีสมาชิก เข้า ๆ ออก ๆ วนเวียนกันไป มากกว่า 20.000 คน แล้ว

ก็อยากให้ จัดงานพบปะ พูดคุยกัน หรือ หากอยากเหนื่อย ก็เล่นดนตรี หาทุน ไปทำสาธารณะกุศล

หรือเป็นกองทุน ช่วยเหลือสมาชิก ภายในบ้านในเหตุการณ์ต่าง ๆ เช่น เกิด แก่ เจ็บ ตาย งานมงคล หรืออุบัติภัย

และ เลข 8  ถือเป็น เลขมงคล  ใครจะนำไปออกแบบ ผสมกับ โลโก้ อคูสติคไทย สวย ๆ

แล้วนำไปสกรีน ลงบนเสื้อยืด จัดจำหน่ายหาทุนฯ ทำบุญ หรือ เข้าบ้านหลังนี้ ด้วย ก็แล้วแต่กำลัง ... ช่วยได้ ก็ ช่วยกัน ครับ

ผมเห็นด้วยกับน้ากวางครับ
089-8166630

hotman555

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 11:26:51 »
ขอบคุณเวปมาสเตอร์ที่ทำพื้นที่สำหรับ ชาวกีต้าร์โปร่ง
ขอบคุณน้าๆทุกคนที่มาให้ความรู้
ขอให้ Acousticthai เป็นเลข 8 ตะแคง เป็นอินฟินิตี้อย่างที่น้า Nhoy บอกไว้ครับ

Anat

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 21:24:29 »
ให้น้าจิมตั้งกระทู้มาซัก 1 กระทู้
เป็นกระทู้รวมพลัง  แบบว่า ให้สมาชิกทุกคนมาตอบในกระทู้นี้ ให้ลงได้คนละ 1 ทีพอ
เขียนอะไรก็ได้เกี่ยวกับบ้านไม้ เอาสั้นๆ
เอาให้กระทู้โป่ง แตกไปเลยครับ
..แค่นี้แหละ..ต่อยอดมาจากของน้าตู่ Traveler จร้า

หรือไม่ก็เป็นกระทู้แนะนำตัวก็ได้
เพราะคงไม่มีโอกาสได้พบปะกันหมด เนื่องจากมีคนอยู่ต่างจังหวัดเยอะ
ถือเป็นกระทู้แนะนำตัว + Update ตัวเอง  ครั้งยิ่งใหญ่ละกัลลล
จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร ทำอะไร  อยากรู้จักใครก็มาที่กระทู้นี้เลย  เป็นที่ Meeting กลายๆ

JIM ACOUSTICTHAI

• Administrator
  • member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 22:45:07 »
ว่ากันไปเรื่อยๆ นะครับพี่ๆ น้าๆ ....เดี๋ยวผมจะมานั่งอ่าน เพื่อผุด idea ^^

1900

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 00:21:21 »
คิดออกอีกหน่อยนึงครับน้าจิม เราน่าจะมีเพลงของเวปเราเองนะ จัดประกวดหรืออะไรก็ได้เฉพาะสมาชิกเรา ;D