Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ ความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 5896 ครั้ง)

pachyiam

• member
Re: แชร์ ความคิดเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 00:17:29 »
ผมเพิ่งขาย อู๊คตัว5000 เพื่อซื้อ กีต้าตัวเกือบหมื่น ฮาๆๆๆ (ได้ลองเล่นอู๊คแล้ว รู้สึกมันยังไม่ใช่) นานาจิตตัง ค้าบ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 00:18:43 »
นั่นซิมันแปลกจริงๆ ทำไม ซื้อ โต๊ะตัวใหญ่ มันดันก็แพง กว่าโต๊ะตัวเล็กนะ.........อิอิ

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 00:52:41 »
ตอนนี้มันก็ถูกลงเรื่อยๆแล้วครับ ผมก็อยากได้นะเอามาหัดแต่เห็นแนวโน้มแล้วสักพักน่าจะซื้อได้ถูกกว่านี้ครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 00:56:11 »
ตอนนี้มันก็ถูกลงเรื่อยๆแล้วครับ ผมก็อยากได้นะเอามาหัดแต่เห็นแนวโน้มแล้วสักพักน่าจะซื้อได้ถูกกว่านี้ครับ

เมื่อใด ที่ความต้องการยังมากกว่าของที่มี ก็คงจะแพงอยู่  เหมือนจตุคาม เมื่อวันนึง ของมันมีมากกว่าความต้องการ วันนั้น ก็จะเงียบหายไป

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 00:58:41 »
ล่าสุดมีเงินพันกว่าบาทก็ซื้อได้แล้วครับ ผมเห็นขายกันเยอะมากเลยเดี๋ยวนี้ ไปเดินเล่นทีไรแอบมองทุกที ^^

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 03:23:21 »
นั่นซิมันแปลกจริงๆ ทำไม ซื้อ โต๊ะตัวใหญ่ มันดันก็แพง กว่าโต๊ะตัวเล็กนะ.........อิอิ

น้าเบียร์  แต่ก่อนเราใช้มือถือ โมโตโรล่า รุ่นแปรงลบกระดาน  สีดำๆ ที่มีเสายืดออกมา  เวลาใช้ต้องเปิดฝา
ทีนี้มันมีแบต 2 แบบ   แบบหนา กับ แบบบาง
เราก็ถามคนขาย เอาแบบหนาราคาเท่าไหร่....แล้วแบบบางล่ะ เท่าไหร่
ปรากฏว่า บางแพงกว่าวุ้ย  เราก็ถามเค้า   ทำไมง่ะ ก็แบบหนามันใช้งานได้นานกว่าตั้งเยอะ แบบบางใช้แป๊บเดียวต้องชาร์ทแระ...แน่ะ แน่ะ เถียง
เค้าบอกว่า ก็มันบางกว่าไง  มันเลยแพงกว่า  เซ็งเลย

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 03:31:03 »

เมื่อใด ที่ความต้องการยังมากกว่าของที่มี ก็คงจะแพงอยู่  เหมือนจตุคาม เมื่อวันนึง ของมันมีมากกว่าความต้องการ วันนั้น ก็จะเงียบหายไป
รออีกหน่อยนะน้าเบียร์..คงได้วางขายมือ2กันให้เกลื่อนเมือง

AGP8x

• member
  • Beginner '
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 13:38:49 »
คิดจะซื้อทีไรพอไปจับลองเล่นทำใจไม่ได้สักทีเสียงมัน ป๋องๆแป๊งๆ  พอลองดีดหางเสียงมันห้วนๆ สั้นๆ แห้งๆ เพราะกล่องเสียงมันกะจิดเดียว เพราะเราเล่นกีตาร์อยู่เสียงมันจะอิ่มๆกังวาลยาวๆ ดีดแล้วได้น้ำได้เนื้อ (เราคงเล่นไม่เป็นด้วย) 

เหมือนกันเลยครับน้าเบียร์ ราคา 8000-9000 ผมไปซื้อกีตาร์ดีกว่าครับ
ผมกะจะซื้อตัวละ 1500 มาเล่นขำๆพอครับ

เห็นด้วยครับ

ถูกใจมากครับ เสียงอุ๊คมันป๋องๆแป๊งๆ เล่นกีตาร์เสียงมันอิ่มกว่าเยอะเลยครับ

แถมแพงอีกด้วย กีตาร์ตัวบะเร่อราคาเท่ากับอุ๊คตัวกระจิดเดียว

nco4433

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 15:03:50 »
ไม้ที่ใช้ทำกีตาร์ ตัวนึง น่าจะทำอุ๊ค ได้ ประมาณ 3 ตัวนะ ผมว่า
เห็นด้วยค่ะ ฉะไหนมันเล็ก แถมยังแพงกว่าอีกน่ะ งง
เอ้าป้ามุข...เห็นแว๊ปว่าอยู่ใน อุ๊คไทย...แต่ผมก็ว่าแหละครับ..จะซื้อตัวไม่ถึงพันไปลองเสียงดูแล้ว เหมือนกีตาร์เด็กอันละ 60-70 บาทเเสยงเหมือน กีตาร์พลาสติดเด็กเล่นซะงั้น..ผมก็ยังทำใจซื้อตัวละ ไม่ถึงพันได้เลยแหละครับ...อิอิอิ ;D

นัทEASYNATURAL(THEเกรียน)

• member
  • (คนจะรักเหตุผลไม่เคยมี )
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 15:32:12 »
น้าๆว่าอุ๊คเนี่ย...มันจะฮิตไปอีกนานเท่าไรกันครับ ผมกลัวว่าพอเลิกฮิตกันแล้วมันจะวางไว้ตามหลังตู้หรือใต้เตียง
มันต้องคนที่รักอุ๊คจริงๆนะผมว่าถึงจะซื้อ หรือบางคนก็ซื้อตามๆกัน เหมือนน้องสาวผมอ่ะ เล่นก็ไม่เป็นแต่บอกว่าน่ารักตัวเล็กๆ
จริงๆแหละครับ กีต้าร์โดนใจกว่าเยอะ... ;D

***ค้อห้ายข้ามคืนนี้มีแต่ราวอยู่เคียงต้ายแสงดาว***

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 15:38:44 »
อ้า...ไม่ได้แชร์ความคิดเห็น มาเป็นเท้าแชร์ นานาจิตตังค์ ถ้าพี่มีสักพันล้าน พี่คงสร้างห้องเก็บกีตาร์ไว้ละ อิอิ
จันทาร ดีกว่า จันไร