Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: s.yairi guitars เมดอินพี่จีน?  (อ่าน 969 ครั้ง)

phethai

• member
s.yairi guitars เมดอินพี่จีน?
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 10:58:53 »
ใครเคยลอง s.yairi ในปัจจุบันที่เป็นของพี่จีนบ้างบ้างครับ เอารุ่นไหนก้อได้ โดยรวมๆครับ

jomarnjamorn

• member
Re: s.yairi guitars เมดอินพี่จีน?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 11:38:30 »
ผมใช้ s yairi yd 75 ครับ เสียงดีมากๆครับ คุ้มมากๆ เบสเป็นเม็ดๆ คมใส หวาน balance ดีมากๆครับ แบบว่าชนกะ martin d18 ได้สบายๆ. แต่จะออกหวาน สว่างกว่าครับ.
ปล.จากประสบการ์ส่วนตัวครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

sudd

• member
Re: s.yairi guitars เมดอินพี่จีน?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 20:13:20 »
ผมใช้ s yairi yd 75 ครับ เสียงดีมากๆครับ คุ้มมากๆ เบสเป็นเม็ดๆ คมใส หวาน balance ดีมากๆครับ แบบว่าชนกะ martin d18 ได้สบายๆ. แต่จะออกหวาน สว่างกว่าครับ.
ปล.จากประสบการ์ส่วนตัวครับ
เห็นด้วยครับ มีอยู่ตัว YD-75/N สีซันเบิร์ด เสียงโปร่ง หวาน ไสมาก เบสมีแต่ไม่ลึก ฟิงเกอร์สไตล์ดี ตีคอร์ดไม่ขี้เหร่