Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หรือว่าผมคิดไปเอง?  (อ่าน 6701 ครั้ง)

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
Re: หรือว่าผมคิดไปเอง?
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 13:58:06 »
ผมมีovationอยู่2ตัวเป็นus1ตัว และเกาหลีอีก1ตัว ตัวusผมจะเก็บไว้ลูบๆคลำๆเช็ดถูอยู่บ้าน ส่วนเกาหลีนี่เอาไว้ลุยทุกวันเลย ผมว่าovationเป็นกีต้าร์ที่สวยงามส่วนใหญ่คนเห็นแล้วจะชอบ การใช้งานบนเวทียอดเยี่ยมมากซาวด์ปรับง่ายและสะอาดมากทั้งปิ๊คกิ้งและสตรัมยอดเยี่ยม กลมกล่อมไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องฟีดแบ๊ค ด้านหลังไม่ใช่ไม้จึงหมดห่วงเรื่องหัวเข็มขัดทำให้หลังลาย(ผมชอบนุ่งทับในโชว์หัวเข็มขัด) คอถึงจะเล็กไปหน่อยแต่ก็ไม่ค่อยมีปัญหาเพราะเล่นตามร้านจะไม่เน้นแบบฟิงเกอร์สไตล์ ส่วนเสียงเปล่าๆผมก็ชอบกีต้าร์ไม้มากกว่าโดยเฉพาะMartinชอบมากทั้งชื่อเสียง ตำนานและศิลปินดังๆที่ใช้ โดนใจผมหมด ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ(เอาไปใช้งานหาเงินผมเลือกovation เอาไว้สะสมหรือเล่นกล่อมตัวเองและคนสนิทผมเลือกMartin HD-28) ;D ;D ;D

พี่อ่ำไม่สน Adamas ซักตัวเหรอครับ  ;D
น้ากบกล่าวมาเป็นนัยอีกแล้ว สนซิครับAdamasนี่อย่างว้อนท์เลย น้ากบมีเหรอครับส่งรูปให้ดูมั่งจิ [email protected] ขอบคุณครับ
รักเธอ...ประเทศไทย

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 14:02:33 »

น้ากบกล่าวมาเป็นนัยอีกแล้ว สนซิครับAdamasนี่อย่างว้อนท์เลย น้ากบมีเหรอครับส่งรูปให้ดูมั่งจิ [email protected] ขอบคุณครับ

ไม่มีหรอกครับพี่อ่ำ ผมกำลังหาซื้ออยู่ครับ เลยอยากหาแนวร่วม อิอิ..  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 14:08:56 »

ไม่มีหรอกครับพี่อ่ำ ผมกำลังหาซื้ออยู่ครับ เลยอยากหาแนวร่วม อิอิ..  ;D
งั้นหุ้นกันซื้อดีมั๊ยครับคนละครึ่ง พอได้มาเเล้วน้ากบเอาตัวไป ถอดหัวกะคอมาให้ผม....อ่ะ..จ๊ากกก..555

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 14:20:53 »
เป็นอีกนึงตัว ที่ต้องมีให้ได้ เสียงมันมีเอกลักษ์ ที่กีตาร์ไม้ ให้ไม่ได้ครับ และในทางตรงข้าม มันก็ให้เสียง แบบ กีตาร์ ไม้ ไม่ได้เหมือนกัน

เอ๊ะ ยังงัย...................

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 14:52:42 »
ชอบครับ แต่ไม่มีกะเขา เลยไม่รู้จะคุยยังไง แฮ่ๆๆ
:)

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 17:44:43 »

งั้นหุ้นกันซื้อดีมั๊ยครับคนละครึ่ง พอได้มาเเล้วน้ากบเอาตัวไป ถอดหัวกะคอมาให้ผม....อ่ะ..จ๊ากกก..555

พี่อ่ำกำลังพูดถึงกีตาร๋์หรือกระสือครับ 55555
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

iTui

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 19:00:13 »
555+ น้ากบกับน้ำอ่ำนี่แซวกันมันส์จริงๆ    :D

Adamas นี่น่าสนครับ แต่หัวกีต้าร์มันพิลึกกึกกือ เห็นแล้วคิดถึง "หงอนไก่" ง่ะ   :o

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 20:43:22 »
ผมมีovationอยู่2ตัวเป็นus1ตัว และเกาหลีอีก1ตัว ตัวusผมจะเก็บไว้ลูบๆคลำๆเช็ดถูอยู่บ้าน ส่วนเกาหลีนี่เอาไว้ลุยทุกวันเลย ผมว่าovationเป็นกีต้าร์ที่สวยงามส่วนใหญ่คนเห็นแล้วจะชอบ การใช้งานบนเวทียอดเยี่ยมมากซาวด์ปรับง่ายและสะอาดมากทั้งปิ๊คกิ้งและสตรัมยอดเยี่ยม กลมกล่อมไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องฟีดแบ๊ค ด้านหลังไม่ใช่ไม้จึงหมดห่วงเรื่องหัวเข็มขัดทำให้หลังลาย(ผมชอบนุ่งทับในโชว์หัวเข็มขัด) คอถึงจะเล็กไปหน่อยแต่ก็ไม่ค่อยมีปัญหาเพราะเล่นตามร้านจะไม่เน้นแบบฟิงเกอร์สไตล์ ส่วนเสียงเปล่าๆผมก็ชอบกีต้าร์ไม้มากกว่าโดยเฉพาะMartinชอบมากทั้งชื่อเสียง ตำนานและศิลปินดังๆที่ใช้ โดนใจผมหมด ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ(เอาไปใช้งานหาเงินผมเลือกovation เอาไว้สะสมหรือเล่นกล่อมตัวเองและคนสนิทผมเลือกMartin HD-28) ;D ;D ;D
+10 like ^^
MUGEN_guitar_SHOP

nhoy

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 20:51:07 »
ในหัวผมชอบอะไรที่เป็นอคูสติก
นึกถึงอคูสติกก็จะนึกถึงกีตาร์โปร่งเป็นอย่างแรก
นึกถึงกีตาร์โปร่งก็จะนึกถึงไม้
โอเวชั่นจึงไม่สามารถแทรกซึมมาในจิตใจของผมได้
ลึกซึ้ง ><
ตามนี้ครับ
แต่ผมชอบ OVATION ในลักษณะการใช้งานออนสเตจ  โดยเฉพาะอย่างยิ่งรุ่น คอลเลคเตอร์ ปี 1997 เสียงเยี่ยมทั้งเสียงเปล่าและออกตู้เลยครับ

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 21:01:11 »
และถ้ารุ่นสูง ก็สามารถเก็บได้ถึงรุ่นเหลนโดยที่สภาพใช้งานได้ครับ (เก็บไม่ยาก เก็บได้นานกว่ากีต้าร์ไม้)
facebook.com/byrt21

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 22:10:06 »
555+ น้ากบกับน้ำอ่ำนี่แซวกันมันส์จริงๆ    :D

Adamas นี่น่าสนครับ แต่หัวกีต้าร์มันพิลึกกึกกือ เห็นแล้วคิดถึง "หงอนไก่" ง่ะ   :o

ยังดีที่พี่ตุ๋ยคิดถึงหงอนไก่ ผมคิดถึงหัวผักกาดในตลาดอะครับ 555555555+

MUI

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 23:44:25 »
จะถูก หรือ จะแพง

ขอให้แดงไว้ก่อน (รุ่นจีนแดงติดดินครับ)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 23:54:43 »
จะถูก หรือ จะแพง

ขอให้แดงไว้ก่อน (รุ่นจีนแดงติดดินครับ)

OVATION ของน้า MUI สีสรรช่างสวยสดดีจังครับ

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 08:24:19 »
ovation ของน้ามุ่ยแดง...เซ็กซี่จังเลยครับ