Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กีต้าเสียงดีราคาไม่เกิน 1 หมื่นครับ!  (อ่าน 2208 ครั้ง)

โอลาฬ

• member
ส่วนตัวปกติผมอยากได้กีต้าทรง OM ประมาณนี้ครับ
แต่ไม่รู้ยี่ห้อไหนดี มีงบแค่ 1 หมื่น เป็นมือใหม่หัดเล่นนะครับ
ส่วนแนะนำหน่อยครับ ^^

jomyutshinjo

• member
Re: อยากได้กีต้าเสียงดีราคาไม่เกิน 1 หมื่นครับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 15:42:54 »
Veelah o1mce Thailand ltd 2011ไหมครับ

nhoy

• member
Re: อยากได้กีต้าเสียงดีราคาไม่เกิน 1 หมื่นครับ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 15:56:16 »
ยินดีต้อนรับครับ
Veelah ตัวที่น้า jomyutshinjo ได้กรุณาแนะนำไว้น่าเล่นเลยครับ
นอกจากนั้นถ้าในงบไม่ถึงหมื่น และเป็นโปร่งไฟฟ้าลองดู Veelah V1-OMCE หรือถ้าเป็นโปร่งธรรมดาก็ V3-OM ครับ
แต่ถ้าสามารถขยับงบได้อีกสักนิดเดียว (เกินหมื่นนิดๆ) และเป็นโปร่งไฟฟ้า ก็ลองดู V3-OMCE ครับ
ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจนะครับ

โอลาฬ

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 11:23:23 »
Veelah ตัวที่น้า jomyutshinjo ได้กรุณาแนะนำไว้น่าเล่นเลยครับ
นอกจากนั้นถ้าในงบไม่ถึงหมื่น และเป็นโปร่งไฟฟ้าลองดู Veelah V1-OMCE หรือถ้าเป็นโปร่งธรรมดาก็ V3-OM ครับ
แต่ถ้าสามารถขยับงบได้อีกสักนิดเดียว (เกินหมื่นนิดๆ) และเป็นโปร่งไฟฟ้า ก็ลองดู V3-OMCE ครับ

เรียนน้า nhoy นะครับ
พี่ชายผมบอกว่าไม้ของ Veelah มันไม่เคลือบแล้วไม้หน้าก็บาง พี่ชายบอกว่ารักษายากเพราะจะชื้นง่าย แล้วผมเป็นคนชอบเคาะกีต้าอยู่แล้วอะครับ ตอนแรกก็มอง Veelah ไว้เหมือนกันเพราะชอบสไตล์นี้อยู่แล้ว ถ้ารุ่น Sigma นี้ดีมั้ยครับ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ^^

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 11:40:19 »
มือใหม่หัดเล่นแต่ชอบเคาะ เลือก all laminate.  ครับ

Line id: 081-8718003

โอลาฬ

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 12:25:50 »
มือใหม่หัดเล่นแต่ชอบเคาะ เลือก all laminate.  ครับ

เรียนน้า TOM1869
มีรุ่นไหนบ้างครับช่วยแนะนำหน่อย ขอเป็นทรง OM นะครับขอบคุณครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 15:08:19 »
Ibanez. กับWashburn. ก็ใช้ได้น่ะครับ. แต่อยากได้ แบบเคลือบหนา  ลอง ดู V56. อะไรนี่แหละช่วงหนึ่ง ร้านที่สกลลดลงมาเหลือ หมื่นนิดๆ แต่ตอนนี้หมดโปรไปแล้วครับ
Line id: 081-8718003

elinoy

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 15:17:33 »
จัด tanger ก็ดีครับเห็นหน้าซื้อขายราคา 8500 เอง งานเนี๊ยบใช้ได้เลยทีเดียว all solid ด้วย มี hc อีกตั้งหาก
อมยิ้ม

nhoy

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 15:48:00 »

พี่ชายผมบอกว่าไม้ของ Veelah มันไม่เคลือบแล้วไม้หน้าก็บาง พี่ชายบอกว่ารักษายากเพราะจะชื้นง่าย แล้วผมเป็นคนชอบเคาะกีต้าอยู่แล้วอะครับ ตอนแรกก็มอง Veelah ไว้เหมือนกันเพราะชอบสไตล์นี้อยู่แล้ว ถ้ารุ่น Sigma นี้ดีมั้ยครับ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ^^
เรียนน้า Silver10
Veelah เป็นกีต้าร์ตัวหนึ่งซึ่งผมเองก็ใช้อยู่หลายปีแล้ว จนบัดนี้ผมก็ไม่ประสบกับปัญหาใดๆ ทั้งสิ้น สำหรับผมแล้ว โอเคเลยครับ
แต่ถ้าน้า Silver10 เห็นว่าไม่เหมาะ ก็ลองดู Sigma ตามที่น้า Silver10 ยกมานั้นก็น่าเล่นครับ หรือตามที่น้าๆ ได้กรุณาแนะนำไว้ ลองดูครับ
ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจนะครับน้า Silver10

ป.ล. ตอนนี้มี Tanger TO-50 ซึ่งน้า novouing และน้า giovanivan ลงขายอยู่ในห้องซื้อขาย ลองเข้าไปดูซิครับน้า Silver10 

thanom99

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 16:27:54 »
TO 50 จัดได้เลยครับ   หาไฟฟ้าดี ๆ นิดหนึ่งใสสู้ตัวสองหมื่นสบาย  แข็งแรงกว่า  วีร่า นะผมว่า

nuchinge

• member
อยากได้กีต้าเสียงดีราคาไม่เกิน 1 หมื่นครับ!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 17:53:05 »
ผมแปลกใจ ทำไมไม่มีใครนะนำ yamahaครับ ผมสงสัยจริงๆ หรือในระดับเดียวกัน yamaha กลายเป็นของแพงกว่าคุณภาพเสียง แต่ถ้าจะเคาะ ไม่ขึ้นไปเหยียบรับรองถึกจริงๆครับ ขอเป็นความรู้ด้วยครับ อยากรู้จริงๆ ผมสาวก yamaha ครับ

elinoy

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 18:13:20 »
ผมแปลกใจ ทำไมไม่มีใครนะนำ yamahaครับ ผมสงสัยจริงๆ หรือในระดับเดียวกัน yamaha กลายเป็นของแพงกว่าคุณภาพเสียง แต่ถ้าจะเคาะ ไม่ขึ้นไปเหยียบรับรองถึกจริงๆครับ ขอเป็นความรู้ด้วยครับ อยากรู้จริงๆ ผมสาวก yamaha ครับ

ตามความเห็นผมนะครับ ผมว่า Yamaha ของใหม่ในราคาระดับไม่เกินหมื่น ราคามันแพงเกินคุณภาพครับ ส่วนพวกวินเทจราคาไม่เกินหมื่น Yamaha นี่น่าเล่นหลายรุ่นเลยครับ
อมยิ้ม

sing

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 20:56:32 »

แนะนำไปลอง

LAG
Walden
Saga
หรือ DeeWhy ก็ดีครับ

โอลาฬ

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 21:25:30 »
จัด tanger ก็ดีครับเห็นหน้าซื้อขายราคา 8500 เอง งานเนี๊ยบใช้ได้เลยทีเดียว all solid ด้วย มี hc อีกตั้งหาก

แนะนำหน่อยได้มั้ยครับผมว่ารุ่นอะไร ราคานี้น่าสนใจที่เดียวตอบด้วยนะครับขอบคุณครับ ><

โอลาฬ

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 21:26:38 »

เรียนน้า Silver10
Veelah เป็นกีต้าร์ตัวหนึ่งซึ่งผมเองก็ใช้อยู่หลายปีแล้ว จนบัดนี้ผมก็ไม่ประสบกับปัญหาใดๆ ทั้งสิ้น สำหรับผมแล้ว โอเคเลยครับ
แต่ถ้าน้า Silver10 เห็นว่าไม่เหมาะ ก็ลองดู Sigma ตามที่น้า Silver10 ยกมานั้นก็น่าเล่นครับ หรือตามที่น้าๆ ได้กรุณาแนะนำไว้ ลองดูครับ
ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจนะครับน้า Silver10

ป.ล. ตอนนี้มี Tanger TO-50 ซึ่งน้า novouing และน้า giovanivan ลงขายอยู่ในห้องซื้อขาย ลองเข้าไปดูซิครับน้า Silver10

น้าครับ ตัวที่น้าแนะนำตัว Tanger TO-50 น่าสนใจมากๆครับน่าเล่นมากมีขายที่ไหนหรอครับ ถ้ามีช่วยส่งสิงค์มาให้ด้วยนะครับ ^^

โอลาฬ

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 21:27:14 »

แนะนำไปลอง

LAG
Walden
Saga
หรือ DeeWhy ก็ดีครับ

เรียนคุณ sing

ไม่ทราบว่ารุ่นไหนหรอครับ แนะนำด้วยครับ ^^

elinoy

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 23:08:39 »

แนะนำหน่อยได้มั้ยครับผมว่ารุ่นอะไร ราคานี้น่าสนใจที่เดียวตอบด้วยนะครับขอบคุณครับ ><

Tanger TO-50 ครับแต่รู้สึกว่าเขาจะปิดการขายไปแล้วครับ
อมยิ้ม