Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีบ้านใหม่น่ะครับ มาถึงก็มีคำถามเลย???  (อ่าน 3926 ครั้ง)

๐GOLF*~

• member
ตอนนี้กำลังเล็งกีต้ารใหม่ซักตัว ระหว่าง

1.TAKAMINE D26S-NS
2.YAMAHA FG-700s
3.VEELAH V3 OM

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าตัวไหนดี อีก2วัน จะไปสอยแล้วครับ ขอบคุณครับ

day

• member
  • เล่นกีตาร์ไม่เป็นครับ
Re: สวัสดีบ้านใหม่น่ะครับ มาถึงก็มีคำถามเลย???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:54:03 »
ถ้าตอบแบบชาวบ้านไม้ ก็ต้องตอบว่าข้อ ๓ หล่ะครับ อิอิ
"ระหว่างคืน ระหว่างวัน ระหว่างทาง"

๐GOLF*~

• member
Re: สวัสดีบ้านใหม่น่ะครับ มาถึงก็มีคำถามเลย???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:56:40 »
แล้ว v1 กับ v3 ต่างกันมากไหมครับ

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 17:27:25 »
V1
Top:  Solid Select Spruce          Sides/Back:  Mahogany
Fretboard:  Rosewood           Bridge:  Rosewood
Rosette:  Rosewood              Binding:  None
Finish:  Open Pore              Strings:  EXP11
Tuners:  DieCast Chrome         Truss Rod:  Adjustable
Length:  649mm               Neck Width:  43mm
Frets:  20

V3
Top:  Solid Select Spruce             Sides/Back:  Ovangkol
Fretboard:  Rosewood              Bridge:  Rosewood
Rosette:  Ovangkol               Binding:  Mahogany
Finish:  Satin                  Strings:  EXP11
Tuners:  Diecast Chrome(satin)         Truss Rod:  Adjustable
Length:  649mm                Neck Width:  43mm
Frets:  20

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 18:22:41 »
V3 เสียงดีมากครับ น่าจะเป็นเพราะไม้ Ovangol นี่ละ หอมด้วย
ไปลองมา 2-3 รอบแล้ว แต่อยากได้ V3GA แบบไม่ติด PU

อ่อ ได้ Hard case ด้วยครับ คุ้มๆๆ
:)

thongskk

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 20:22:37 »
ผมเลือกข้อ 3 ครับ

day

• member
  • เล่นกีตาร์ไม่เป็นครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 21:30:07 »
ว่าแต่ผมยังไม่เคยลอง V3 เลยครับ Y-Y
ต้องไปลองบ้างหล่ะ...
"ระหว่างคืน ระหว่างวัน ระหว่างทาง"

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 22:39:01 »
วีสาม เสียงนุ่มนวลครับ ต่างจาก วี1 ที่พุ่งดีกว่า
MUGEN_guitar_SHOP

๐GOLF*~

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 23:29:58 »
มีแต่คนวิจาร veelah ไม่มีใคร วิจาร 2ตัวที่เหลือหรอครับ -.-

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 23:51:27 »
Taka 26s ก็เสียงพอใช้ได้ครับ แต่ก็เคยมีคนไม่พอใจเสียงมันมากๆมาบ่นเหมือนกัน
โดยส่วนตัวแล้วผมว่ามันก็โอเคสำหรับราคาของมัน

ยามาฮ่า แล้วแต่หูคนครับ ของผมไม่ค่อยโดนเท่าไร

ซื้อกีตาร์ผมว่าเป็นเรื่องปัจเจกมากๆเลย ต้องลองเองเท่านั้นครับ คนอื่นชอบอีก 100 คน ถ้าเราไม่ชอบ ก็เท่านั้นเอง
มันทำโพล หรือโหวตแบบเลือกตั้ง ก็จะไม่ได้ตัวที่เหมาะกับเราจริงๆหรอก

แต่ถ้าถามความคุ้มค่า มันก็แน่นอนว่า ต่างคนก็คิดไม่เหมือนกันแปรผันไปตามเสียงที่ชอบ และเงินทีี่จ่าย
ที่วิจารณ์เฉพาะตัวที่ชอบ ส่วนนึงนะ ก็เพราะว่าไม่อยากให้เกิดขัดแย้งกันกับคนที่ชอบต่างกัน เลยเลือกถึงพูดเฉพาะที่ตัวเองชอบจะดีกว่าครับ
(แต่คงมีอีกหลายส่วนแหละ ^^)
:)