Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายเเล้วครับ ขอบคุณบ้านไม้มากครับ Takamine etn20C+HardCase  (อ่าน 9423 ครั้ง)

suqu75

• member
ขายหรือเเลก Takamine Jumbo cutaway รุ่นETN20C+Hard case

(ใครได้ไปโคตรคุ้มเหมือนมือหนึ่งเเต่ประหยัดเป็นหมื่น ของดีเเน่นอน ถ้าใครมาซื้อแล้วเจอรอยมากกว่าที่ลงไว้ ลดให้จุดละ500บาท ครับ เเละเเถมค่าน้ำมันให้อีก500บาท ผมให้จริงนะครับ!!!เอ้า

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

Line :kit-acoustic,  kit-preeda
จันทร์-ศุกร์ ชลบุรี
เสาร์-อาทิตย์ บางนา
อยากรูปทุกมุม ไลน์มาครับ

โทร : 092-249-53-๕๓
(โทรสะดวกกว่าครับ เพราะบางทีอยู่เวียดนาม ไม่ได้ดูไลน์ คนโทรไปจ่ายค่าโทรตามราคาในไทยปกตินะครับ)

<<<<<<<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

Specification Takamine ETN20C

BODY: JUMBO/CUTAWAY
TOP: SOLID CEDAR
 BACK: SOLID SAPELE MAHOGANY
SIDE: SAPELE MAHOGANY
BRIDGES: ROSEWOOD
FINGERBOARD: ROSEWOOD
 TUNER: CHROME
ROSSETTE: Ovangkol and Rosewood
INLAYS: DOTS
PRE-AMP: CT4BII
              **เครดิตข้อมูลสเปคกีตาร์จาก  www.capitalmusic.co.th

รูปกีตาร์เต็มตัว

ไม้ท็อป Cedar เนียนๆ(มีรอยmarkเล็กๆ ดู2รูปสุดท้าย)

Back side

คอกีตาร์

ด้านข้าง

บริดจ์เรียบท้องแบนราบ

เฟร็ตและฟิงเกอร์บอร์ด แทบไม่สึกแม้แต่น้อย

Head stock มีรอยนิดเดียว ตรงหัว เดี๋ยวขยายให้ดู2รูปสุดท้าย   แทบมองไม่เห็น

ปรีแอมป์ใช้ได้ปกติ On stage ไว้ใจได้แน่นอน(พลาสติกยังไม่แกะออกเลย)

รูเสียบแจ็คที่เคยโดนเสียบมาประมาณ 5 ครั้ง

เคสแท้คู่ตัวยังไม่ลอกพลาสติกออกเลย  นครหลวงจะขายกีตาร์รุ่นนี้ไม่รวมเคส 
และใครไปขอเฉพาะเคสอย่างเดียวก็ไม่ขาย(คนขายบอกนะ)

รอยMark เล็กๆตรงปลายหัวกีตาร์

รอยMark เล็กมากกกก ตรงไม้หน้า ถ้าไม่บอกไม่มีทางเห็น

suqu75

• member

J.taka

• member
สวยครับ etn20c  เป็นกีต้าร์รุ่นหนึ่งที่ศิลปินเลือกใช้

suqu75

• member
สวยครับ etn20c  เป็นกีต้าร์รุ่นหนึ่งที่ศิลปินเลือกใช้

ขอบคุณครับน้าPipatpui ,  Takamine เนี่ยของเขาดีจริงๆอิอิ

Jkamp

• member
เข้ามาเชียร์ครับ
รุ่นนี้เจ๋งจริง
เคยมีอยู่ แต่ปล่อยไปแล้ว
ตอนนี้มาคบสาวอเมริกาแทน  ;D ;D

vintage 1989

• member
Takamine ETN20C สวย น้าเล่นมากๆครับ

kobb

• member
แลก acoustic guitar เก็บไว้เล่นสักตัวไหมคับ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=42053.0
ผมเพิ่มส่วนต่างให้

suqu75

• member
เข้ามาเชียร์ครับ
รุ่นนี้เจ๋งจริง
เคยมีอยู่ แต่ปล่อยไปแล้ว
ตอนนี้มาคบสาวอเมริกาแทน  ;D ;D
ขอบคุณแรงเชียร์ครับ อยากหันไปคบสาวมะกันดูบ้างเหมือนกันครับ

Takamine ETN20C สวย น้าเล่นมากๆครับ
ขอบคุณน้า Vintage 1989ครับ

แลก acoustic guitar เก็บไว้เล่นสักตัวไหมคับ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=42053.0
ผมเพิ่มส่วนต่างให้
ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจ แต่ถ้าแลก ขอเป็นทรง D ก่อนละกันครับ อย่างที่บอกยังเสียดายตัวนี้
แต่เล่น Jumbo นานๆไม่ได้ หลังจากปวดไหล่ขวา  ยังไงก็ขอให้น้า Kobb หาแลกได้ไวๆนะ

joeykid

• member
  • joe neck solid
Re: ประหยัดเกือบหมื่น Takamine Jumbo cutaway ETN20C สภาพมือหนึ่ง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 23:56:58 »
ทาคา สวยๆ เชียร์ครับ
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

suqu75

• member
Re: ประหยัดเกือบหมื่น Takamine Jumbo cutaway ETN20C สภาพมือหนึ่ง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 20:37:55 »
ทาคา สวยๆ เชียร์ครับ
ขอบคุณน้าjoeykid ที่ช่วยเชียร์!!

suqu75

• member
Re: ขาย2อย่างสภาพมือ1,Takamine ETN20C 38,420บาท+HardCase,กล้อง NikonD90+อุปกรณ์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 12:52:26 »
ขายเพิ่ม1รายการ กล้อง Nikon90สภาพมือ1   8)

suqu75

• member
ดันเบาๆ ในเวียดนาม :'( :) ;) :D ;D

chatree

• member
Takamine สวย น่าเล่น น่าสะสมมาก เสียดายอยู่ไกลครับ
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

keerati2522

• member
สนใจแลกมั้ยครับ + ให้ครับ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=43055.0

nhoy

• member
Takamine ETN20C น่าเล่นมากครับ

suqu75

• member
สนใจแลกมั้ยครับ + ให้ครับ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=43055.0

ขอบคุณที่สนใจครับ ผมสนใจยี่ห้อGuildนะ เเต่12สายนี่ไม่เคยเล่นอ่ะ มี6สายของGuildมั้ยครับ
เเต่ยังไงก็Line มาคุยกันก่อนได้ครับ อย่างน้อยก็ได้รู้จักกัน ผมชอบกีตาร์โปร่งมากกกกก

suqu75

• member
Takamine ETN20C น่าเล่นมากครับ
ขอบคุณน้าหน่อยที่ช่วยเชียร์ครับ

suqu75

• member
โปรดฟังอีกครั้ง!!!!! ขออนุญาตดันรายการกีตาร์ เเละระงับการขายกล้องD90คับ อิอิ

suqu75

• member
Re: ขาย/เเลก Takamine etn20C สภาพเหมือนออกห้าง (Jumbo Cutaway) 38,000บาท
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 21:53:51 »
หาเเลก/ขาย อีกครั้ง ขอsize ปกติ Jumboมันใหญ่เกินตัวผมไปหน่อยฮะ

suqu75

• member
Takamine สวย น่าเล่น น่าสะสมมาก เสียดายอยู่ไกลครับ

อยู่ไหนอ่ะคับ ส่งให้ได้คับ เเต่ยังไม่เคยส่งเลยอิอิ ลงขายตัวเเรกเลยคับ ยังไงก็โทรมาคุยกันคับ