Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Acoustic guitar meeting (ขอนแก่น วอร์มๆ ๒๐ ธ.ค.นี้เด้อ )  (อ่าน 53698 ครั้ง)

apinan14

• member
Re: Acoustic guitar meeting ( ไปแอ่วน่านกันไม๊ )
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 11:11:37 »
25 ตค.พบกันที่น่านครับ   

ออนทัวร์......
24 แพร่
25 น่าน
อัยย่ะ

hoycivil26

• member
Re: Acoustic guitar meeting ( ไปแอ่วน่านกันไม๊ )
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 18:25:26 »
เข้ามาผ่อ พอดีอยู่น่านนะครับ ขอเชิญมากินมาดื่มและมาแอ่วที่เมืองน่าน (ถ้ามาวันเสาร์มีถนนคนเดินด้วยครับในเมืองน่าน)

nui bangbo

• member
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 17:12:40 »

24 แพร่
25 น่าน
อัยย่ะ
น้าอภินันท์ไปเที่ยวน่านกัน
089-8166630

apinan14

• member
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 09:45:51 »

24 แพร่
25 น่าน
อัยย่ะ
กำลังทำเรื่องขออนุญาติเมียคับ(ลูกเมียไม่ไป) น้าหนุ่ย  และการเดินทางค่อนข้างไกล กลัวหลงทางกลับบ้านไม่ได้ กลัวติดใจสาวน่าน กลัวไปหมด

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 15:24:14 »

24 แพร่
25 น่าน
อัยย่ะ
กำลังทำเรื่องขออนุญาติเมียคับ(ลูกเมียไม่ไป) น้าหนุ่ย  และการเดินทางค่อนข้างไกล กลัวหลงทางกลับบ้านไม่ได้ กลัวติดใจสาวน่าน กลัวไปหมด

มาสิน้าอภินันท์....

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 23:38:03 »
อยากไปด้วยจังเลยครับ แต่ไม่รู้จะเคลียร์งานได้เปล่า
รักเธอ...ประเทศไทย

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 16:46:43 »

[/quote]

ไม่ต้องกลัว ...  ขวัญเอ๊ย ขวัญมา เดี๋ยวจัดให้น้อง ๆ ที่ใจดี มีน้ำใจ น่ารัก ๆ คอยดูแล ไม่ให้คลาดสายตา

ให้อยู่ ในอ้อมกอด และวงแขน อันแสนอบอุ่น คอยปกป้อง ความหวาดกลัว ให้ทั้งคืน ...

ถ้ายังไม่หายกลัวอีก ก็จะให้นอนเป็นเพื่อน ทั้งวัน ทั้งคืน  จนกว่าจะหายกลัว  ....  ดีมั๊ย ? ....  ตกลง ไปนะ ..

Finger Picking Style

Tingnal

• member
  • เศร้าก็เพียงเท่านั้น วันวานไม่หวนกลับมา ...^=^...
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 22:42:58 »
"   ไม่ต้องกลัว ...  ขวัญเอ๊ย ขวัญมา เดี๋ยวจัดให้น้อง ๆ ที่ใจดี มีน้ำใจ น่ารัก ๆ คอยดูแล ไม่ให้คลาดสายตา

ให้อยู่ ในอ้อมกอด และวงแขน อันแสนอบอุ่น คอยปกป้อง ความหวาดกลัว ให้ทั้งคืน ...

ถ้ายังไม่หายกลัวอีก ก็จะให้นอนเป็นเพื่อน ทั้งวัน ทั้งคืน  จนกว่าจะหายกลัว  ....  ดีมั๊ย ? ....  ตกลง ไปนะ .."

น้ากวางคอยเป็นธุระให้อย่างนี้  ...ใครปฏิเสธถือว่าหมิ่นน้ำใจและดูถูกน้ากวางอย่างร้ายแรงครับ... ;D
Acoustic Thai

apinan14

• member
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 10:12:32 »
ขอบคุณ น้ากวาง อุตรดิตถ์ เป็นอย่างสูงครับในความห่วงใย จะพยายามไปให้ให้ได้ครับ

nui bangbo

• member
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 11:39:16 »

ไม่ต้องกลัว ...  ขวัญเอ๊ย ขวัญมา เดี๋ยวจัดให้น้อง ๆ ที่ใจดี มีน้ำใจ น่ารัก ๆ คอยดูแล ไม่ให้คลาดสายตา

ถ้ายังไม่หายกลัวอีก ก็จะให้นอนเป็นเพื่อน ทั้งวัน ทั้งคืน  จนกว่าจะหายกลัว  ....  ดีมั๊ย ? ....  ตกลง ไปนะ ..

[/quote]
ตามนั้นครับน้ากวาง  พูดซะมองเห็นภาพเลยครับ   น้าอภินันท์ตัดสินใจด่วน  อย่างนี้ต้องปฏิทินกันหน่อยแล้ว
089-8166630

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 12:30:29 »
สรุปไปไหนกันคร๊าบ!!น้าๆ รออยู่จ้า
มือกีต้าร์โฟล์ก

apinan14

• member
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 13:58:37 »
รบกวนน้าๆที่เกี่ยวข้อง ขอหมายกำหนดการด้วยครับ เผื่อน้าๆท่านอื่น สนใจไปร่วมงานในครั้งนี้

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 01:01:35 »
งานหลักมีวันที่ 25 ตค. ที่น่าน ครับ.....พ่องานโดยสารวัตภู....
ส่วนวันที่ 24 ตค. เย็นๆ ผม น้าเต่า น้าหนุ่ย น้ากวาง และครอบครัว กับ ผ่องเพื่อน  จะมีมีตติ้งเล็กๆ กันก่อนที่บ้านน้าอ๋อย เมืองแพร่ครับ
ถ้าสะดวกขอเชิญน้าๆทุกท่านน๊ะครับ.....

• member
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 17:49:45 »
งานหลักมีวันที่ 25 ตค. ที่น่าน ครับ.....พ่องานโดยสารวัตภู....
ส่วนวันที่ 24 ตค. เย็นๆ ผม น้าเต่า น้าหนุ่ย น้ากวาง และครอบครัว กับ ผ่องเพื่อน  จะมีมีตติ้งเล็กๆ กันก่อนที่บ้านน้าอ๋อย เมืองแพร่ครับ
ถ้าสะดวกขอเชิญน้าๆทุกท่านน๊ะครับ.....

โอโหน่าอิจฉาเห็นๆครับน้าต่อ 555+แซ่บหลายๆ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 17:55:48 »

โอโหน่าอิจฉาเห็นๆครับน้าต่อ 555+แซ่บหลายๆ
ครับ น่าอิจฉามากครับ
ยิ่งระยะนั้นอากาศก็คงจะเย็นลง เป็นบรรยากาศที่ดีมากสำหรับ Meeting ครับ
ขอให้สนุกกันมากๆ นะครับ

• member
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 19:37:47 »

ครับ น่าอิจฉามากครับ
ยิ่งระยะนั้นอากาศก็คงจะเย็นลง เป็นบรรยากาศที่ดีมากสำหรับ Meeting ครับ
ขอให้สนุกกันมากๆ นะครับ

ไปกันน้าหน่อยคิดถึงไม่ได้เจอกัน นานแล้ว!!

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 06:59:53 »

นำภาพบรรยากาศ  การ Mini Meeting  มาฝาก ...  (เมื่อวันเสาร์ ที่ 11  ตุลาคม  2557 ที่ผ่านมา)

งานนี้ ได้มีโอกาส พบปะ เจอะเจอ  ท่านอาจารย์ สาย Finger Picking Style และ Classic Style หลาย ๆ ท่าน

อาทิ ท่านอาจารย์สนธยา, อาจารย์หมอลูกแกะ, อาจารย์พิชิต, อาจารย์บีแมน, อาจารย์บ๊อบบี้,

อาจารย์มาเฟีย, อาจารย์จิว, อาจารย์ทัชชี่, อาจารย์เฮอมิท  และน้า ๆ คนรักการเล่นกีต้าร์ อีกหลาย ๆ ท่าน

อีกทั้งยังได้มีโอกาสสัมผัส ฝีมือการเล่นกีต้าร์  ของท่านอาจารย์ ดังกล่าว  อย่างใกล้ชิด

ได้รับความรู้ ทางดนตรี ทักษะการฝึกฝนการเล่นกีต้าร์  และความรู้ เรื่องกีต้าร์ ที่นำมาใช้งาน อย่างถูกต้อง

รวมทั้งยังได้มีโอกาสสัมผัส กีต้าร์ Taylor 914 CE และ Asturius  ระดับสุดยอด ค่าตัว หลักแสนบาท

ถือเป็นความโชคดี  หลอนมือ  และประทับใจ  ในกิจกรรมดังกล่าวมาก ....

Finger Picking Style

apinan14

• member
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 13:10:01 »
สุดยอดฝีมือเลยครับ น้ากวาง

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 19:48:16 »

เรียนเชิญชาวสมาชิก สมาคมคนเล่นกีต้าร์ ที่อยากสัมผัสกับบรรยากาศ ที่สมาชิกสมาคม มาพบปะกัน ตัวเป็นๆ หลังจากทักทายกันในสมาคม มาแล้ว จนสนิทกันในระดับหนึ่ง ผม Folk Phutorn ในฐานะแอดมินคนหนึง จึงมีความคิดที่จะจัด มีตติ้ง สักครั้ง โดยมีวัตถุประสงค์ดังนี้
1. เพื่อพบปะสังสรรค์ เล่นกีต้าร์โชว์ความสามารถ แลกเปลี่ยนความรู้ ประสบการณ์
2. เพื่อเป็นการสร้างเครือข่าย โยงใยไปทั่วประเทศ เป็นการสร้าง Social Network กลุ่มให้เข้มแข็ง
3. เป็นการสร้างกิจกรรมเพื่อสร้างสรรค์สังคม โดยใช้ตนตรีเป็นสื่อ
สถานที่จัดงาน ภูเพียงเคียงฟ้ารีสอร์ต อ.ภูเพียง จ.น่าน โดยเหมาทั้งรีสอร์ต เป็นสถานที่จัดงาน เฉพาะพวกเรา ไม่รับแขกนอก
 ภาคกลางวัน 25 ต.ค.57 09.00 น.เป็นต้นไป สมาชิกที่เดินทางมาถึงบริเวณงาน เข้าที่พัก พักผ่อนตามอัธยาศัย พูดคุย ทักทาย นำกีต้าร์มาบรรเลงแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน

17.00 น. เริ่มงาน พบปะสังสรรค์ โดยมีการเชิญมือกีต้าร์ระดับเทพในพื้นที่มาโชว์ ให้ความบันเทิงกับท่านเต็มที่ครับ เตรียมปิ้งย่าง ไว้บริการ
 สุรา ไวน์ ให้เตรียมกันมา ใครอยากจะดื่มยี่ห้อไหนก็เตรียมกันมาครับ
 อาหารจัดเป็น ปุฟเฟต์ กับแกล้มตลอดคืน
 เครื่องเสียง เตรียมเครื่องเสียงชุดเล็ก ไว้ให้
 เช้า จัดเตรียมอาหารเช้า ข้าวต้ม เบร็คฟาสต์ กาแฟ
 สนุกสนานก้นให้เต็มที่ครับ พร้อมกิจกรรมการเพื่อสังคมเล็กน้อย สถานที่ พร้อมรับสมาชิกได้ 50 ท่าน หากที่พักไม่พอ จะจองที่พักใกล้ๆ สถานที่จัดงานให้ครับ ตอนนี้เช็คจำนวนแล้ว ประมาณ 25 คน แล้วครับ
 ค่าลงทะเบียน ค่าอาหาร มิกเซอร์ ค่าที่พัก มาโสด เดี่ยว คนละ 1 พันบาท มาเป็นครอบครัว 1300 บาท เครื่องเสียงเจ้าภาพจัดงานจัดให้
 ผู้จัดงาน และทีมงาน นำโดย Folk Phutorn หรือ น้าภู โทร 091-0718957 ครับ สำหรับผู้ที่ประสงค์จะร่วมงาน แจ้งชื่อ และโอนเงินมาตาม บัญชี พ.ต.ท.ภาวัต แก้วนันวรา กรุงไทย ออมทรัพย์ หมายเลขบัญชี 5070918036 แล้วแจ้งผมด้วยครับ ขอบคุณครับ
Line id: 081-8718003

Tingnal

• member
  • เศร้าก็เพียงเท่านั้น วันวานไม่หวนกลับมา ...^=^...
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 01:51:36 »
วันที่ 25 ตค.57 ต้องไปถอดกฐินที่หินฮาว หล่มสัก ไม่รู้ว่าเสร็จงานกี่โมง

จะไปทันไหมนะ...อยากไปครับ  ??? ::)
Acoustic Thai