Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ (YAMAHA LS6) ขอบคุณ acousticthai ครับ  (อ่าน 2131 ครั้ง)

Folk-man

• member
ขายแล้วครับ (YAMAHA LS6) ขอบคุณ acousticthai ครับ
« เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 23:56:25 »
ขอระดมทุนขาย YAMAHA LS6 สภาพดี  มีร่องรอยใช้งานและรอยขนแมวบ้างนิดหน่อยผมเปลี่ยนนัทเป็น Tusq เปลี่ยนแซดเดิ้ลเป็นกระดูก และเปลี่ยนบริดจ์พินเป็น อีโบนีจากน้าตะวัน สายเพิ่งเปลี่ยนใหม่ D'addario เบอร์ 12 ครับ    ไม่มีรอยที่เสียหายโครงสร้างแข็งแรง บอดี้เล็กแต่เสียงดัง กังวาล

YAMAHA LS6
Spec :                 Small Body Type
Top   :                 Solid Engelman Spruce
Back/Side :          Rosewood
Neck  :                Mahogany , Rosewood ( 3 Ply )
Fingerboard :       Ebony
Bridge   :              Ebony
Nut Width  :          1 3/4"
Tuners  :              Diecast Gold
Finish  :                Gloss

Folk-man

• member
Re: ขาย YAMAHA LS6 + เคสโฟมคู่ตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 12:46:35 »
อัพหน่อยครับ สนใจสอบถามหรือมาลองได้ครับ

Folk-man

• member
Re: ขายแล้วครับ (YAMAHA LS6) ขอบคุณ acousticthai ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 12:04:30 »
ขายแล้วครับ ขอบคุณ acousticthai ครับ

Moo_008

• member
Re: ขายแล้วครับ (YAMAHA LS6) ขอบคุณ acousticthai ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 13:49:45 »
กีต้าร์สวยเจอเนื้อคู่เร็วแท้..ยินดีกับเจ้าของใหม่ด้วยครับ