Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ น้าๆ TT กีตาร์มีปัญหา  (อ่าน 1776 ครั้ง)

Wommowwom

• member
ช่วยด้วยครับ น้าๆ TT กีตาร์มีปัญหา
« เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 13:33:33 »
กีตาร์ผมเวลาเสียบแจ็คเข้ารูแล้ว ถ้าขยับสายแจ็คนิดหน่อย มันจะมีเสียงเหมือนช้อตอ่ะครับ จะลุก จะนั่ง จะวางกีตาร์ที ต้องค่อยๆมากครับ พอมีเสียงช้อตทีก็เขิลคนดูครับ แจ็คเพิ่งใช้ได้ 3 ครั้งครับ ของ fender ใช้ pickup ของ vertech รุ่นรับได้สามทางอ่ะครับ เวลาเสียบแจ็คเข้าไปแล้วก็ไม่หลวมนะครับ แน่นปกติ จะถ้าขยับมันนิดเดียว มีเสียงเลย รบกวนน้าๆช่วยทีครับ

กฤษณ

• member
Re: ช่วยด้วยครับ น้าๆ TT กีตาร์มีปัญหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 21:36:10 »
แจ๊คตัวเมียอาจหลวมครับ

elinoy

• member
Re: ช่วยด้วยครับ น้าๆ TT กีตาร์มีปัญหา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 14:17:50 »
ต้องลองรื้อดูครับว่ามีอะไรหลวม เคยเจอคล้ายๆๆแบบนี้ครับ รูแน่น สายใหม่ แต่พอเล่น คร่อกแคร่ก รื้อดูพอว่าสายไฟที่ต่อแจ็คตัวเมียบัดกรีไม่ดี บัดกรีซ้ำหายเลยครับ
อมยิ้ม

gttle

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 14:55:24 »
รูหลวม...หัวแจ็คบัดกรีไม่ดี...สาย ground หลุด...มีหลายอย่างอ่ะครับลองหาดู