Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ^^^ K.Yairi YW-600 ... สภาพดี เสียงเยี่ยม ราคาพิเศษสุด!! ครับ ^^^  (อ่าน 181684 ครั้ง)

Bluebird

• member
  • Bluebird Acoustic Vintage
Re: ^^^ ----------- ^^^ ---------- Yamaha L-6 ---------- ^^^
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 17:59:35 »
ท่านที่สอบถามกันมา เกี่ยวกับ Yamaha L-6 ... ตัวแรก ขายไปแล้ว ครับ

ที่ลงมาใหม่ เป็น L-6 ปี 1982 ... ลงรูปด้านหน้าแล้วครับ
We're your pleasure!

wanichsoong

• member
Re: ^^^ ------ Yamaha L-6 ------- จองแล้วครับ ^^^
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 13:24:31 »
ไมใด้เข้ามาอัพเดท นานเลย

UP-DATE :  14 Dec.11

Yamaha FG-700
Yamaha FG-180 และ  FG-140
yamaha L-5

*****  ทุกๆรายการปล่อยไปหมดแล้วครับ *****

รายการที่จะมาใน 2 วันนี้คือ
Yamaha FG 250D + Yamaha Hard Case

Yamaha L-5 + Hard Case

Yamaha L-6 + Hard CAse ( ตัวนี้มาสัปดาห์หน้าครับ )

ของดีๆ ปล่อยราคายุติธรรมแบบแบ่งๆกันไปเล่นกันอย่างงี้...ขายหมด ไปหมดเร็วครับ

Bluebird

• member
Re: ^^^ ------ Yamaha L-6 ------- จองแล้วครับ ^^^
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 23:26:59 »
ไมใด้เข้ามาอัพเดท นานเลย

UP-DATE :  14 Dec.11

Yamaha FG-700
Yamaha FG-180 และ  FG-140
yamaha L-5

*****  ทุกๆรายการปล่อยไปหมดแล้วครับ *****

รายการที่จะมาใน 2 วันนี้คือ
Yamaha FG 250D + Yamaha Hard Case

Yamaha L-5 + Hard Case

Yamaha L-6 + Hard CAse ( ตัวนี้มาสัปดาห์หน้าครับ )

ของดีๆ ปล่อยราคายุติธรรมแบบแบ่งๆกันไปเล่นกันอย่างงี้...ขายหมด ไปหมดเร็วครับ

ขอบคุณ ครับเฮีย

Bluebird

• member
Re: ^^^ ขาย _____________ Yamaha L-5 ... สภาพสวยๆ ราคาเบาๆ ครับ ^^^
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 23:43:54 »
Up Date :  17 Feb. 2012

ขาย L-5 ( 1982 ) ... สภาพงามจริง ขายราคาไม่แพง ( รบกวนชมภาพและรายละเอียดหน้าแรกนะครับ )

TOmMyDEpP

• member
Re: ^^^ ขาย _____________ Yamaha L-5 ... สภาพสวยๆ ราคาเบาๆ ครับ ^^^
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:34:12 »
ถ้าผมพร้อมสอยแล้ว ดันต้องมาย้ายบ้าน งามจริงครับ เชียร์ๆๆๆ :)
คนสามารถพัฒนาได้ มิได้ถูกกำหนดมาด้วยกรรมจากชาติปางก่อน หรือดวงชะตาราศรี

Bluebird

• member
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 10:16:40 »
ถ้าผมพร้อมสอยแล้ว ดันต้องมาย้ายบ้าน งามจริงครับ เชียร์ๆๆๆ :)

ขอบคุณครับ น้าทอม ... ตัวนี้ อาจจะอยู่ยาว รอน้า ก็เปนได้นะครับ

Beerwan

• member
Re: ^^^ Yamaha L-5 ... สภาพสวยๆ ขายแล้ว!! ครับ ^^^
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 02:42:22 »
สงสัยผมคงได้ใช้บริการคุณbluebird แน่นอนครับ !!
ขอบพระคุณครับ
Beer..

wanichsoong

• member
Re: ^^^ Yamaha L-5 ... สภาพสวยๆ ขายแล้ว!! ครับ ^^^
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 19:33:07 »
ไปอีกหละ มาไม่ทันทุกที

sira

• member
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 19:28:00 »
 :)
!!! Just Play It !!!

Bluebird

• member
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 21:46:34 »
ไปอีกหละ มาไม่ทันทุกที

จริงดิเฮีย ... ขอบคุณครับที่เชียร์

เหลืออะไรบ้างครับ

เหลือแค่ Yamaha FG-400M ครับ ... ยังไม่ได้ถ่ายรูปลงขายเลย เพราะว่า เพิ่งขายไปตัวนึง จึงเหลือเล่นอยู่ตัวเดียวครับ

Bluebird

• member
สนใจกีต้าร์ หรือ ต้องการแลกเปลี่ยนทัศนะความรู้ซึ่งกันและกัน
โทรมาคุยกัน ได้ที่ BB :  085-133-6961
email : salix540@hotmail.
ยินดีจัดส่งทั่วไทย นะครับ ;)

ขาย Yamaha FG -400M ( Japan Made ปี 1983 ตัวที่ 4 ครับ )  ... 

Top : Solid Spruce      Back : Solid Mahogany

สภาพสวย ผิวขาวสะอาด  เสียงพุ่งใสๆ เด้งดีจริงง
... คอตรง หน้าท้องราบเรียบ เพราะไม่เคยผ่านการมีบุตร!!  ;D ;D ...เซ็ทแอคชั่นมาแล้ว โดยช่างเทวดาไร้นาม แต่ฝีมือระดับเทพ!! บาลานซ์ดี เล่นง่าย สบายมือจริงๆ  ;)

ขายแล้วนะครับ ...  :D

Bluebird

• member
Re: ^^^ Yamaha FG-400M ...ขายแล้วนะ ขอขอบคุณ Acousticthai ครับ ^^^
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 21:28:55 »

FG -400M ตัวที่ 4 ขายแล้วนะครับ

น้องแจ้

• member
  • i ❤ D r e a m i l y
Re: ^^^ Yamaha FG-400M ...ขายแล้วนะ ขอขอบคุณ Acousticthai ครับ ^^^
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 01:51:01 »
ตอนนี้น้าเหลือขายอะไรบ้างอะคับ แล้วล็อตใหม่มาอีกนานปะคับ  ;)
D r e a m i l y :"))

Bluebird

• member
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:00:01 »
ตอนนี้น้าเหลือขายอะไรบ้างอะคับ แล้วล็อตใหม่มาอีกนานปะคับ  ;)
ที่ทิ้งไว้ที่ญี่ปุ่น กะลังส่งตามมาคือ ...

Yamaha L-5   ... ปีผลิต 1976 มี 2 ตัว ครับ

Yamaki F-150C :   Top Solid Spruce      Bach : Indian Rosewood

Aria G-300  ... ปีผลิตเก่า 1974-75 เป็น Top Solid Spruce      Bach : Indian Rosewood  ครับ

และก็ Yamaha FG -580  ครับ

น้องแจ้

• member
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:51:59 »
ขอรูปด้วยคับน้า BB [email protected] ขอบคุณคับ  :D

น้องแจ้

• member
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 22:02:59 »
ขอบคุณพี่ BB มากเลยนะคับ ที่ช่วยแนะนำสิ่งดีๆให้กับผม สละเวลาโทมาให้คำปรึกษา
ชี้แนะ เกี่ยวกับกีต้าร์ให้กับผม ผมหายเครียดแล้วหละคับ ผมแค่ อยากจะได้สิ่งดีดีเป็น
ของขวัญให้กับตัวเองบ้าง ผมจะรอจนกว่าผมจะถูกใจจิงๆแล้วหละคับ บางที ผมอาจจะ
เป็นลูกค้าพี่ก็ได้คับ เปิดดูกระทู้ของพี่เก่าๆ เสียดาย Yamaki YM-600 กะ Yamiki F-160
ยังไม่หาย น่าเสียดาย ผมน่าจะหันมาชอบกีต้าร์ตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่ไงก็จะรอคับ ตราบใดที่ยังไม่สิ้นหวัง  ;)

น้องแจ้

• member
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 23:12:53 »
ขอบคุณพี่ BB มากนะคับ หลังจากผมศึกษาดูแล้ว + กับได้พูดคุยกับพี่ท่านนึงที่เป็นแฟนยามากิโดยแท้ พี่ท่านนี้ให้ความรู้
กับผมมากคับ จึงทำให้ผมตัดสินใจได้แล้วว่า ผมสนใจตัว F-150C จิงๆ ผมเลยอยากขอจองดูตัวก่อนได้รึเปล่าคับ ผมไม่รู้
ว่าผมขอคิวพี่แล้วจะได้ิคิวที่เท่าไร ผมไม่อยากตัดสินใจว่าเอาแน่ เอาชัวร์ ผมจึงอยากเรียนกับพี่ BB ไว้ ณ ที่นี้ ถ้่าคิวมันได้
กับผมเป็นคิวแรกจิงๆ ผมจะให้พี่ที่ผมนับถือในบอร์ดไปช่วยดูตัวให้ แล้วลงไปเอากีต้าร์ด้วยตัวเองเลย เพราะผมอยู่พิษณุโลก
คับ ถ้าไปลองแล้วไม่ถูกใจ เสียเที่ยวแน่ๆ ผมรบกวนแค่นี้แหละคับขอบคุณคับ  :)

Bluebird

• member
Re: ^^^ ... Up-Date Guitars Vintage... Coming Soon ... ^^^
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 13:39:05 »
ขอบคุณพี่ BB มากนะคับ หลังจากผมศึกษาดูแล้ว + กับได้พูดคุยกับพี่ท่านนึงที่เป็นแฟนยามากิโดยแท้ พี่ท่านนี้ให้ความรู้
กับผมมากคับ จึงทำให้ผมตัดสินใจได้แล้วว่า ผมสนใจตัว F-150C จิงๆ ผมเลยอยากขอจองดูตัวก่อนได้รึเปล่าคับ ผมไม่รู้
ว่าผมขอคิวพี่แล้วจะได้ิคิวที่เท่าไร ผมไม่อยากตัดสินใจว่าเอาแน่ เอาชัวร์ ผมจึงอยากเรียนกับพี่ BB ไว้ ณ ที่นี้ ถ้่าคิวมันได้
กับผมเป็นคิวแรกจิงๆ ผมจะให้พี่ที่ผมนับถือในบอร์ดไปช่วยดูตัวให้ แล้วลงไปเอากีต้าร์ด้วยตัวเองเลย เพราะผมอยู่พิษณุโลก
คับ ถ้าไปลองแล้วไม่ถูกใจ เสียเที่ยวแน่ๆ ผมรบกวนแค่นี้แหละคับขอบคุณคับ  :)

ตามนี้เลยน้องแจ้ ... มาถึงจะแจ้งให้ทราบเลยนะครับ มาราวๆวันที่ 11-12 เมษานี้ล่ะครับ

รอเพื่อนหลาน กลับจากญี่ปุ่ม มาเที่ยวบ้านวันหยุดสงกรานต์นี่ล่ะครับ

ninebat

• member
Re: ^^^ ... Up-Date Guitars Vintage... Coming Soon ... ^^^
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 21:12:07 »
น่าสนใจครับดันๆๆๆ

น้องแจ้

• member
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 10:26:14 »
ขอโทดที่ไม่ได้โทไป cancel Yamaki F-150c พอดีเมื่อวานไปเล่นน้ำ ลืมเอาโทรศัพท์ไปคับ
จิงๆแล้วบ้านผมอยู่พิษณุโลกคับ คงไม่สะดวกไปลองช่วงนี้ ถ้าใครจะเอาก่อนขายไปเลยคับ
ถ้ามันเป็นเนื้อคู่ผม มันต้องรอผมได้คับ  ;D